Thêm một lần tin tưởng để yêu nồng nàn

Status
Không mở trả lời sau này.
T

trinhluan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thêm 1 lần tin tưởng để yêu nồng nàn .
Lại lạnh, mặc quần đùi, áo ba lỗ ngồi onl,hix. Khoắc cái chăn bên ngoài, đỡ ấm đc đôi chút, nhưng nếu cái chăn là người ấy thì tốt. Tôi luôn mong đợi cái cảm giác như ngày xưa, nên đã cố gắng tìm nó. Và rồi vô vọng khi chẳng thấy đâu cả. Cô đơn trong từng khoảnh khắc, cô đơn trong từng phút giây. Cái khuân mẫu ấy, tôi chẳng bao h tìm đc, nó chỉ tồn tại trong 1 người mà thôi.
" Tôi phải khóc khi trái tin rạn vỡ
Lời tình buồn thấm ướt bờ mi kia
Quay gót đành thương nhớ đã xa lìa
Hai mảnh hồn ấy, dòng nước mờ chia cách.

Tôi sẽ giữ trái tim luôn trong sạch
Không nhớ không yêu, tranh giành đố kị
Để tình đầu ko còn là mộng mị
Tuy đau lòng tình đẹp chẳng oán đâu."
Trong cái lạnh ấy, Bão nắng trở lại, tưới vào trong lòng tôi sự ấm áp, dễ chịu,xua đi chút buốt giá, tôi dường như đc sống lại, yêu lần thứ 2. Tình đầu là thế, tạo nên trong ta bao điều mới mẻ mà ta chưa từng khám phá. Nhớ lại ngày trước, phải tôi đã yêu, yêu nhiều nhiều lắm, nhưng đổi lại đc gì, sự giả dối. Người ta lừa tôi khiến 1 mảnh tình trong tim rạn vỡ. Tôi đã mất lòng tin vào thế giới này. Tình yêu, 1 điều xa xỉ mà tôi ít nghĩ đến. Tôi sợ yêu, sợ phải đau khổ. Ở cái tuổi còn teen, tôi đã trưởng thành lên nhiều lắm. Tôi đã xác định đc rằng, mình chưa thể định hướng đc rõ những gì mình làm, chưa nhận thức đc đúng đắn đc những gì mình suy nghĩ. Nhiều ng` nói tôi hay cáu gắt, bực bội. Vì sao ư? Vì tôi luôn cảnh giác với tất cả khi trái tim đã ko còn vẹn nguyên. Tôi đang cố gắng sửa đc thói quen xấu đó, chắc là cũng đc thôi. Có quyết tâm sẽ thành công.
Và bây giờ, tình cũ nối lại, tôi ko bik làm thế là đúng hay sai. Đó là câu hỏi tu từ lớn nhất mà tôi đã gặp phải. Tôi ko sao trả lời đc. Cũng thấy hạnh phúc khi đc nói chuyện đt, đc nt dài dài. Cũng thấy ấm áp khi chỉ cần im lặng là bik đang nhớ về nhau. Nhưng rồi cũng bùn khi bị nói dối dù cho những điều nhỏ nhất. Nó cho tôi cảm giác thấy mình thật vô dụng, cảm thấy mình bị lạc lõng giữa xã hội này. Sẽ qua thôi phải ko? Tôi sẽ ổn nếu ng` ây hiểu tôi cần gì muốn gì.... Cho dù chưa trả lời đc câu hỏi trên, nhưng tôi nghĩ sẽ vẫn yêu, yêu gần như ngày trước nhưng sẽ nhẹ nhàng hơn, thoáng đạt hơn. Tôi thấy nếu tình yêu mà bó buộc cũng ko ổn chút nào. Ở trên đó, tôi ko thể kiểm soát đc tất cả mối quan hệ. Thôi đành, đặt lại lòng tin vào người đó 1 lần, 1 lần cuối. Dù bik khó khăn nhưng tôi sẽ làm đc. 1 mình tôi thôi, tin tưởng và yêu nồng nàn.

P

phalaibuon

Lại lạnh, mặc quần đùi, áo ba lỗ ngồi onl,hix. Khoắc cái chăn bên ngoài, đỡ ấm đc đôi chút, nhưng nếu cái chăn là người ấy thì tốt. Tôi luôn mong đợi cái cảm giác như ngày xưa, nên đã cố gắng tìm nó. Và rồi vô vọng khi chẳng thấy đâu cả. Cô đơn trong từng khoảnh khắc, cô đơn trong từng phút giây. Cái khuân mẫu ấy, tôi chẳng bao h tìm đc, nó chỉ tồn tại trong 1 người mà thôi.

Trong cái lạnh ấy, Bão nắng trở lại, tưới vào trong lòng tôi sự ấm áp, dễ chịu,xua đi chút buốt giá, tôi dường như đc sống lại, yêu lần thứ 2. Tình đầu là thế, tạo nên trong ta bao điều mới mẻ mà ta chưa từng khám phá. Nhớ lại ngày trước, phải tôi đã yêu, yêu nhiều nhiều lắm, nhưng đổi lại đc gì, sự giả dối. Người ta lừa tôi khiến 1 mảnh tình trong tim rạn vỡ. Tôi đã mất lòng tin vào thế giới này. Tình yêu, 1 điều xa xỉ mà tôi ít nghĩ đến. Tôi sợ yêu, sợ phải đau khổ. Ở cái tuổi còn teen, tôi đã trưởng thành lên nhiều lắm. Tôi đã xác định đc rằng, mình chưa thể định hướng đc rõ những gì mình làm, chưa nhận thức đc đúng đắn đc những gì mình suy nghĩ. Nhiều ng` nói tôi hay cáu gắt, bực bội. Vì sao ư? Vì tôi luôn cảnh giác với tất cả khi trái tim đã ko còn vẹn nguyên. Tôi đang cố gắng sửa đc thói quen xấu đó, chắc là cũng đc thôi. Có quyết tâm sẽ thành công.
Và bây giờ, tình cũ nối lại, tôi ko bik làm thế là đúng hay sai. Đó là câu hỏi tu từ lớn nhất mà tôi đã gặp phải. Tôi ko sao trả lời đc. Cũng thấy hạnh phúc khi đc nói chuyện đt, đc nt dài dài. Cũng thấy ấm áp khi chỉ cần im lặng là bik đang nhớ về nhau. Nhưng rồi cũng bùn khi bị nói dối dù cho những điều nhỏ nhất. Nó cho tôi cảm giác thấy mình thật vô dụng, cảm thấy mình bị lạc lõng giữa xã hội này. Sẽ qua thôi phải ko? Tôi sẽ ổn nếu ng` ây hiểu tôi cần gì muốn gì.... Cho dù chưa trả lời đc câu hỏi trên, nhưng tôi nghĩ sẽ vẫn yêu, yêu gần như ngày trước nhưng sẽ nhẹ nhàng hơn, thoáng đạt hơn. Tôi thấy nếu tình yêu mà bó buộc cũng ko ổn chút nào. Ở trên đó, tôi ko thể kiểm soát đc tất cả mối quan hệ. Thôi đành, đặt lại lòng tin vào người đó 1 lần, 1 lần cuối. Dù bik khó khăn nhưng tôi sẽ làm đc. 1 mình tôi thôi, tin tưởng và yêu nồng nàn.

mỗi bài viết của trinhluan hình như toàn nỗi buồn

đọc bài nào cũng thấy một cái gì đó phải nói là xúc cảm khó nói

cảm động ( hay là đồng cảm )

thêm một lần mở rộng lònh mình để thấy những điều tốt đẹp mà người khác có thể đem lại cho bạn

:-*

T

trinhluan

cậu cảm nhận những bài viết của tớ là những nỗi buồn à
hichic
cảm ơn nhé............
đấy là đồng cảm cậu ạ

V

vietngocwindir

Trống rỗng!:| .

T

trang14

Muốn sống tốt thì đừng có yêu, yêu nhiều chỉ khổ chứ sung sướng gì =.=

C

chihieuhp92

Cái gì cũng phải có cái giá của nó
Hãy biết giá trị của bản thân và phải biết mình là ai
Đừng nên đặt tất cả niềm tin và hy vọng của mình mà tính yêu hok bao h dành cho mình
Tại vì cuộc đời ngắn ngủi lắm, nhắm mắt lại là người này ở bên cạnh mình, mở mắt ra lại là người khác ở bên cạnh mình

P/S: đây là những lời 1 người đã khuyên mình vào đêm hôm qua
tại vì mình cũng đang ở tâm trạng phân vân có nên tin vào tình yêu 1 lần nữa hok như bạn
như vậy gọi là đồng cảm
những lời khuyên rất bổ ích phải hok ^^, nó làm cho mình hết buồn

H

hd_kinh_can_90

Muốn sống tốt thì đừng có yêu, yêu nhiều chỉ khổ chứ sung sướng gì =.=
nói thì ai cũng nói được, nhưng rồi ấy cũng phải yêu mà, đừng nói những gì thái quá, đến khi ấy yêu thì âý sẽ biết tình yêu mang lại cho ta cái gì, và lấy đi của ta những gì, nhưng dù cái mất đi có nhiều hơn cái lấy lại được, nhưng có ai từ chối tình yêu đâu, vì họ cảm nhận được tình yêu không phải 1 món hàng, và yêu không phải là hình thức kinh doanh.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom