thế nào là sống đẹp!!!Đó các bạn?

P

phanlan96.com

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo tôi:
1.Giản dị
2.Tiết kiệm
3.trung thực
4.hay làm việc tốt( giúp đỡ người khó khăn, hoàn thành tốt công việc,...)
5.Sống có lý tưởng của riêng mình, gặp khó khăn nhưng không nản chí( người ta gọi là có công mài sắt, có ngày nên kim)
6.Phải biết yêu cuộc sống và từ đó\Rightarrow lấy việc sống có ích, có ý nghĩa cho riêng bản thân mình để có thể sống tốt hơn[-O<
(không biết có thiếu không? mời các bạn cùng nhào zô và thảo luận rất hoan nghênh !!!!!!!!!!=D>
:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h

U

umbalamora...congchuaday

sống đẹp là sống cho bản thân sống cho bản thân rồi từ đó sống vì mọi người ( trong thời bủi h thì phải bik tôi trước đã )

D

ducbanga13

theo mình sống đẹp là sống ko chỉ cho riêng mình mà fai vi cả mọi người nữa, ko vi vụ lợi cho riêng mình ko phân biệt

2

2622002

thiếu một ý:
- bít nòi bít ta, trăm trận trăm thắng.( tức là bít khả năng của mình đến đâu, không nên kiêu ngạo)[/COLOR]

K

kanye

"cố gì đẹp trên đời hơn thế
người iu người sống để iu nhau "
theo chị thì chỉ cần nói như vậy là đủ vì chỉ một từ iu cũng đủ đề nói len tất cả

C

cunlinh597

Theo em, sống đẹp là phải biết sống vì mọi người. Sau đó mới là bản thân. Phải biết lượng sức mình. Không nên kiêu ngạo mà chuốc hoạ vào thân.

Q

quocviethy

Sống đẹp là sống cần có những đức tính tốt. Biết giúp đỡ người khó khăn......

B

b4by_l0v3_hl96

theo mình sống đẹp là cuộc sống hoà bình không có những điều bất mãn về nó, không có sự thiên vị mà là cuộc sống êm đềm, nhẹ nhàng.:D:D:D

D

doigiaythuytinh

sống đẹp

Sống đẹp là sống hết mik`
Cống hiến hết mi`k
Yêu thương hết mik`
Hờn giận hết mik`
Mơ uớc và phấn đấu hết mik`
Sống theo phương châm : Moj người phải sống vì mik`:p
Ăn- Ngủ là lí tưởng sống
Sống để ăn- ăn để lớn- lớn để nuôi ba mẹ=> die

Top Bottom