Thầy Hùng lại giải sai bài tập (open lại )

Status
Không mở trả lời sau này.
K

kemvakem

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vì topic trước mình đóng cái mác vào cho người khác đỡ chôm đi diễn đàn khác, đâm ra bị vin vào cớ đó để bạn chăm sóc khách hàng xóa biến mất bài, nên giờ cảnh giác hơn !
Chờ xíu nhé, để sửa lại cái ảnh đã, đừng xóa bài mình nhé !
Lần này để không phải mất time tranh cãi với mọi người, mình chỉ đóng góp thôi, ko tranh cãi gì nhé! Nên đừng có khóa nick mình, đừng có xóa topic của mình nhé !

Lần này là thầy giải sai, sai hoàn toàn từ công thức đến cách tính. Lý do tại sao thầy sai thì các bạn biết rồi.
(Một người dạy toán làm sao sang dạy Vật Lý được ). Mính chứng rõ ràng chính là bài toán này. Vì thầy ko hiểu được bản chất Vật Lý, nên xem trong sách thấy nó giải thế thầy cứ tưởng thế là đúng.

Last edited by a moderator:
K

kemvakem

hocmai.cskh said:
Trích:
Nguyên văn bởi hocsinhvn2012

Mã:
Lần này là thầy giải sai, sai hoàn toàn từ công thức đến cách tính. Lý do tại sao thầy sai thì các bạn biết rồi.
(Một người dạy toán làm sao sang dạy Vật Lý được ). Mính chứng rõ ràng   chính là bài toán này. Vì thầy ko hiểu được bản chất Vật Lý, nên xem   trong sách thấy nó giải thế thầy cứ tưởng thế là đúng.[/I]

Sau khi nhận được phản ánh của bạn, Hocmai.vn đã trao đổi nhanh với thầy Hùng về câu 3 đề số 14 mà bạn nêu ra.

Trong quá trình giải câu đấy, thầy đã đọc nhầm đề sang sóng phẳng nên đã sử dụng công thức của sóng phẳng vf giải theo hướng đó, đáp án đúng phải là D. Thay mặt thầy Hùng, Hocmai.vn chân thành xin lỗi bạn và những bạn học sinh khác về sự nhầm lẫn này.

Vào sáng thứ 2 tuần sau, đoạn video đó sẽ được chèn 1 dòng thông báo lại về đáp án đúng của của 3 để các bạn học sinh được rõ.

Cảm ơn sự góp ý của bạn, hi vọng thời gian tới chúng tôi sẽ nhận được nhiều thêm sự góp ý và phản ánh của bạn.

Mình đánh lại nguyên văn câu nói của thầy Hùng nhé:
Đấy là công thức tính biên độ, biên độ, biên độ sóng là sóng cầu mà ....... Vậy thầy đã đọc là sóng cầu, làm sao nhầm sang sóng phẳng được.
Ở câu này thầy đã giải sai hoàn toàn rồi, không có lời biện hộ nào cho câu này cả, bạn hocmai.cskh ạ, đừng cố gắng nữa, bạn cứ cố xóa bài, khóa nick của mình làm gì !

[YOUTUBE]p-PqMz56HHs[/YOUTUBE]
Mình đánh lại nguyên văn câu nói của thầy Hùng nhé:
Đấy là công thức tính biên độ, biên độ, biên độ sóng là sóng cầu mà ....... Vậy thầy đã đọc là sóng cầu, làm sao nhầm sang sóng phẳng được.
Ở câu này thầy đã giải sai hoàn toàn rồi, không có lời biện hộ nào cho câu này cả, bạn hocmai.cskh ạ, đừng cố gắng nữa, bạn cứ cố xóa bài, khóa nick của mình làm gì !

C

chichken12t1

Nếu liếc nhanh qua thì cũng có thể bỏ qua chữ '' đẳng hướng '' mà.
Rất cám ơn ông anh đã chỉ ra cái sai.Nhưng mà nên dừng lại ở đây , chúng tôi biết hết rồi.
Anh cũng làm giáo viên mà.

K

kemvakem

Nếu liếc nhanh qua thì cũng có thể bỏ qua chữ '' đẳng hướng '' mà.
Rất cám ơn ông anh đã chỉ ra cái sai.Nhưng mà nên dừng lại ở đây , chúng tôi biết hết rồi.
Anh cũng làm giáo viên mà.
Cảm ơn thì bạn click cảm ơn, chứ đừng nói mồm thế .bạn vẫn chưa biết hết đâu, nên đừng vội đánh giá cái gì !
Tiếp đến to admin của diễn đàn, đừng có gắng ban IP của mình làm gì, mình cũng đã từng quản lý những diễn đàn VBB, từng làm admin của khá nhiều diễn đàn rồi, nên bạn đừng cố gắng ném đá dấu tay kiểu đó nhé. Học mãi là một công ty, nên làm những gì thì làm ở ngoài ánh sáng ấy !

H

hocmai.cskh

Chào bạn!

Như ở những lời giải thích trước, Hocmai.vn đã nhận được phản ánh của bạn và đã đưa ra phương án xử lí về trường hợp thắc mắc của bạn rồi.

Nhưng việc tạo liên tiếp các topic nhằm vào một nội dung đã vi phạm quy định của diễn đàn về quảng cáo. Đây là việc làm trái quy định của diễn đàn dù bất kể thành viên đó có quan hệ như nào với Hocmai.vn, nên BQT diễn đàn kiên quyết thực hiện đúng các hình thức xử lí đối với bài viết vi phạm.

K

kemvakem

Cái mà thầy Hùng lý giải mình đã trình bày ở trên rồi, còn bạn hocmai.cskh bạn làm sao thì bản thân bạn là người rõ nhất là. Mình không có ý kiến gì thêm, không bạn lại viện cớ khoá nick và xoá bài của mình, mất công làm nick khác lại lâu !

K

kemvakem

Không biết là những topic tiếp theo nên giất cái Tít thế nào cho nó hoành tráng nhỉ?

K

kuramaoct

sai thì phải nhận và sửa chữa, đừng biện hộ qua loa rồi để đấy học mãi ạ.không phải mình cùng phe với bạn kia đâu , nhưng mà bạn ấy chỉ ra những cái sai như thế là rất tốt, chứ thế này , học sinh giỏi thì không nói làm gỉ, chứ học sinh kém thấy thầy dạy thế , làm theo thì nguy hiểm lắm .

K

kuramaoct

chỉ vì bạn ấy chỉ ra lỗi sai của mình mà ban IP ah, nói thật chứ thầy Hùng cũng cần xem xét lại

H

hocmai.cskh

Không biết là những topic tiếp theo nên giất cái Tít thế nào cho nó hoành tráng nhỉ?

sai thì phải nhận và sửa chữa, đừng biện hộ qua loa rồi để đấy học mãi ạ.không phải mình cùng phe với bạn kia đâu , nhưng mà bạn ấy chỉ ra những cái sai như thế là rất tốt, chứ thế này , học sinh giỏi thì không nói làm gỉ, chứ học sinh kém thấy thầy dạy thế , làm theo thì nguy hiểm lắm .

Hocmai.vn luôn khẳng định việc sẵn sàng lắng nghe những ý kiến đóng góp của các bạn về chất lượng giảng dạy tại Hocmai.vn để chúng tôi biết sai mà sửa. Đây là đièu mà Hocmai.vn sẵn sàng tiếp nhận và sẵn sàng sửa sai.

Tuy nhiên việc làm của bạn kemvakem (và của những nick tương tự) đi quá giới hạn của sự góp ý mà thay vào đó là việc cố tình muốn đi sâu vào việc làm tổn thưởng đến nhân cách và lòng tự trọng của người khác khi luôn sử dụng những từ ngữ "đả kích" thầy Hùng nhằm mục đích hạ thấp uy tín của thầy xuống.

Con người không phải ai cũng toàn diện cả, thầy Hùng dạy sai thì Hocmai.vn sẽ sửa lỗi sai đó và cũng có hình thức lưu ý những bài giảng sau của thầy.

Nhưng việc làm hạ thấp nhân cách, nhân phẩm của người khác, đặc biệt là đối với các giáo viên của Hocmai.vn là điều chúng tôi kiên quyết loại trừ bằng mọi hình thức. Chính vì những hành động như thế của bạn kemvakem đã khiến chúng tôi buộc phải xử lí bằng những hình thức theo quy định của Diễn đàn, tuyệt nhiên không phải vì bạn ấy đã chỉ ra lỗi sai của thầy Hùng.

Chúng tôi mong muốn nhận được từ các bạn những góp ý đúng và có văn hóa theo đúng tinh thần của người học trò Việt.

S

songvachet

Cảm ơn các bạn đã góp ý cho học mãi, hi vọng là học mãi sẽ có thể nhận ra và khắc phục trong thời gian sớm nhất !

C

changeguyy

chắc vẫn là cái ông ấy chuyên tìm lỗi sai rồi cố hạ thấp người ta xuống
thật là nản

S

songvachet

Cái gì mà hạ người khác xuống thế, cái bài này là thế nào, cứ sai với đúng cái gì thế ? đọc chẳng hiểu gì cả.

H

hocmai.cskh

Chào bạn chủ topic!

Sau khi tiếp nhận ý kiến của bạn về bài số 03 trong đề 14 của khóa luyện giải đề thi môn Lý, Hocmai.vn đã xem xét kĩ lại đề thi và video bài giảng.

Và để phù hợp với nội dung và đáp án trên video bài giảng chữa đề, thầy Hùng đã cho phép Hocmai.vn sửa lại nội dung của câu 03.

Hocmai.vn chân thành xin lỗi các bạn học sinh về sai sót này và hứa sẽ cố gắng hạn chế trong thời gian tới.

Xin chân thành cáo lỗi!

T

thanhbinh_92

ban nik thì lại lập nik mới
chủ topic này thật là đáng khen cho tinh thần tìm ra cái sai và bằng mọi cách phải " lên án" người ta
Phải chăng là do quá rảnh rỗi hay là do muốn nổi bật ở cái diễn đàn này?
1 topic lập ra là đã quá nhiều người biết là thầy dạy sai rồi
Đừng có cố "dìm" người ta xuống liên tục như vậy
hocmai.cskh cũng đã có câu trả lời cho bạn và việc này nên dừng lại ở đây được rồi đấy
Hãy để cho thầy tiếp tục bước đi trên con đường mà thầy đã chọn

L

linus1803

Đề nghị Admin close topic để khỏi làm loãng diễn đàn. Vấn đề đã rõ ràng rồi. Đề nghị các bạn không nên spam tại đây. Ai cũng phải có lúc sai sót. Thầy Hùng đã cố gắng khắc phục. Các bạn cố gắng thông cảm. Thân.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom