thay đổi đi hocmai ơi đừng làm ngơ như thế

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vutdi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hocmai nên để cho hoc sinh dow đề về làm chứ làm kiểu này không hợp lí tí nào cả. phải mởi nhiều cửa sổ 1 lúc , xong lại phải giá mắt vào màn hình. Nếu bảo làm bài như hocmai làm tốt thì tốt nhất nên để cả 2 chế độ vừa làm trên máy vừa dow về làm chứ làm ntn thì ức chế lắm, mạng vừa chậm rồi lại lâu nữa. Đây là lời mong muốn chân thành nên hocmai hãy thay đổi đi đừng có lại trả lời một cách chung chùng là cách kia tốt hơn nữa đã nghe nhiều rồi

H

hocmai.cskh

Chào em!

Khóa luyện giải đề năm nay chỉ có đề thi của các môn Toán, ngữ Văn là cho phép tải về máy tính, các môn khác sẽ làm đề dưới hình thức thi trắc nghiệm trực tuyến em nhé.

Thân mến.

V

vutdi

Neeus nghe những lời này thì đã nghe nhiều rồi góp ý để thay đổi chứ không phải lại nghe những câu như thế này thật thất vọng

S

slimhelu

sao hocmai không mở một mục biểu quyết nhỉ ! ví dụ như : bạn có muốn tải đề về làm hay là làm luôn trên máy : 1.cho file tải về - 2.làm trực tiếp trên máy.
như vậy để xem thử số người biểu quyết là bao nhiêu, tỉ lệ như thế nào ! hocmai mở ra là để phục vụ cho lợi ích của học sinh mà sao lại không tìm hiểu tâm tư nguyện vọng của học sinh vậy !!!!! hocmai sợ đề thi của mình bị rao vặt à! hay là để lại năm sau phát lại nên sợ đưa ra thì số học sinh 2013 không chịu ... nếu hocmai làm vậy vì mục đích đó thì cũng dễ hiểu. thiết nghĩ nếu như đề thi của hocmai rất hay thì nếu như có lan truyền trên mạng thì đó cũng là hình thức quảng bá còn gì bằng cho hocmai nữa, đề thi thì tràn lan đề trường chuyên rất hay cũng tràn ngập đó đâu khó tìm đâu chủ yếu là cách giảng giải của giáo viên dạy thôi, học sinh học được những gì từ thầy cô thôi ! còn nói về vấn đề tự giác thì có lẽ ai đã theo học trên mạng thì họ cũng đã là người tự giác rồi,, còn không nếu họ là người lười nhát thì thử hỏi họ có chịu gián mắt vào màn hình tiếng rưỡi đồng hồ để giải một đề thi không ? hay là lại mở luôn phần bài giải ra nghe thầy giải luôn cho khoẻ thân và khi nghe giảng xong chẳng có gì đọng lại cả , chí ít còn tờ đề trên tay thì còn ghi chép đánh dấu trên đề sau này lật ra lại mà ôn tập được, còn bắt học ssinh chép đề ư ? nếu đề thi học mãi có 50 câu mà câu nào cũng hay cũng tâm đắc hết thì không lẽ chép hết 50 câu luôn à ! mong hocmai xem xét lại !

H

hocmai.cskh

sao hocmai không mở một mục biểu quyết nhỉ ! ví dụ như : bạn có muốn tải đề về làm hay là làm luôn trên máy : 1.cho file tải về - 2.làm trực tiếp trên máy.
như vậy để xem thử số người biểu quyết là bao nhiêu, tỉ lệ như thế nào ! hocmai mở ra là để phục vụ cho lợi ích của học sinh mà sao lại không tìm hiểu tâm tư nguyện vọng của học sinh vậy !!!!! hocmai sợ đề thi của mình bị rao vặt à! hay là để lại năm sau phát lại nên sợ đưa ra thì số học sinh 2013 không chịu ... nếu hocmai làm vậy vì mục đích đó thì cũng dễ hiểu. thiết nghĩ nếu như đề thi của hocmai rất hay thì nếu như có lan truyền trên mạng thì đó cũng là hình thức quảng bá còn gì bằng cho hocmai nữa, đề thi thì tràn lan đề trường chuyên rất hay cũng tràn ngập đó đâu khó tìm đâu chủ yếu là cách giảng giải của giáo viên dạy thôi, học sinh học được những gì từ thầy cô thôi ! còn nói về vấn đề tự giác thì có lẽ ai đã theo học trên mạng thì họ cũng đã là người tự giác rồi,, còn không nếu họ là người lười nhát thì thử hỏi họ có chịu gián mắt vào màn hình tiếng rưỡi đồng hồ để giải một đề thi không ? hay là lại mở luôn phần bài giải ra nghe thầy giải luôn cho khoẻ thân và khi nghe giảng xong chẳng có gì đọng lại cả , chí ít còn tờ đề trên tay thì còn ghi chép đánh dấu trên đề sau này lật ra lại mà ôn tập được, còn bắt học ssinh chép đề ư ? nếu đề thi học mãi có 50 câu mà câu nào cũng hay cũng tâm đắc hết thì không lẽ chép hết 50 câu luôn à ! mong hocmai xem xét lại !
Chào em!

Hocmai.vn xin khẳng định lại việc đưa các đề thi dưới dạng trắc nghiêm trực tuyến là chính sách của Hocmai.vn đối với khóa luyện giải đề thi năm nay.

Em hoàn toàn có thể chép đề ra fild Word bằng cách copy + paste nội dung trong đề thi ra Word hoặc Text Document (các công thức Toán, Lí, Hóa và hình vẽ đi kèm cũng copy được). Để copy 1 đề khoảng 50 câu, chỉ mất khoảng 30 phút để tạo ra 1 file đề hoàn chỉnh.

V

vietduc2812

Chào em!

Hocmai.vn xin khẳng định lại việc đưa các đề thi dưới dạng trắc nghiêm trực tuyến là chính sách của Hocmai.vn đối với khóa luyện giải đề thi năm nay.

Em hoàn toàn có thể chép đề ra fild Word bằng cách copy + paste nội dung trong đề thi ra Word hoặc Text Document (các công thức Toán, Lí, Hóa và hình vẽ đi kèm cũng copy được). Để copy 1 đề khoảng 50 câu, chỉ mất khoảng 30 phút để tạo ra 1 file đề hoàn chỉnh.

Làm như thế với đưa file pdf lên có khác gì đâu anh. Đưa file pdf lên các anh còn để watermark hocmai.vn + Tên giáo viên được, còn bọn e tự coppy ra thì edit thoải mái, thay tên đổi họ thoải mái, anh xem bên nào lợi hơn.

T

trunghieu3

Chào em!

'chỉ mất " có 30 phút thôi ah anh ? sao ít thể ?Mà kể ra toàn lớp 12 ấy mà , có phải học hành gì đâu , nên mất 30 phút cũng ko sao các bạn nhỉ ;))

N

nhatbach

uhm đúng đây, hình như vấn đề này rất nóng, nó ảnh hưởng đến quyền lợi đôi bên, nếu tiếp tục thế này thì số bạn đăng kí không nhiều mà học sinh của không lợi gì, xem xét lai đi hocmai.

T

trinhthai1994

Chắc chắn sẽ không có thay đổi nào từ học mãi đâu. vì học mãi rất bảo thủ , thế này thì năm sau học sinh đăng kí"đông lắm đây" tha hồ mà thu nhập.Xin lỗi nếu có lời lẽ hơi quá, nhưng đó là sự thật, mà sự thật thì phải mất lòng rùi.

M

muchu551994

em nghĩ hocmai nên để 2 hình thức thi trắc nghiệm cho học sinh đi ạ, down và in đề có thể đem đến lớp làm ạ. Còn thi trực tuyến cũng có chút lợi, có thời gian để mình điều chỉnh tốc độ làm bài hợp lí. em thấy đề toán thì được down về còn lí, hóa thì lại không được là sao ạ? em không hiểu

A

anhtien_nguyen

em nghĩ hocmai nên để 2 hình thức thi trắc nghiệm cho học sinh đi ạ, down và in đề có thể đem đến lớp làm ạ. Còn thi trực tuyến cũng có chút lợi, có thời gian để mình điều chỉnh tốc độ làm bài hợp lí. em thấy đề toán thì được down về còn lí, hóa thì lại không được là sao ạ? em không hiểu

em nên xem thêm thông tin ở đây http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=203963

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Thời gian đầu, khi xây dựng và triển khai khóa Luyện giải đề thi ĐH - CĐ năm nay, Hocmai.vn mong muốn các em tận dụng các ưu thế của việc làm bài trắc nghiệm trên hệ thống một cách trực quan. Đồng thời cũng ngằm giảm thiêu tính không công bằng khi nhiều bạn không trả phí mà vẫn được sử dụng các đề thi chất lượng do các giáo viên dày công xây dựng thông qua việc chia sẻ từ các bạn khác.

Tuy nhiên, sau khi cân nhắc kĩ các ý kiến đóng góp của các em trên cơ sở làm sao tạo điều kiện tốt nhất cho quá trình tham gia học tập, Hocmai.vn quyết định thay đổi chính sách tải đề thi đối với 1 số môn làm trắc nghiệm của khóa luyện giải đề.

Thông tin chi tiết về những thay đổi sẽ được Hocmai.vn công bố trên trang chủ: http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=20615.

Chúc các em học tập tốt!

Thân mến.

S

sweetchocola

E mong thầy hùng đẩy nhanh thêm tiến độ vê phía chương 7!!!Thật ra là tới bây giờ,trường tụi e đã kết thúc chương trình 12 để dành ôn tốt nghiệp và đang ráo riết kiểm tra tập trung!!!!Mong thầy khắc phục!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom