Góp ý Thật sự thất vọng

T

thongds

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em thực sự thất vọng vì những người làm việc trong box luyện văn đảm bảo này, một vấn đề mà em đã đề cập từ lâu đó là dẫn chứng trong tài liệu bị sai,em nói bài nào thì anh/chị chỉ sửa bài đó thôi, còn các bài còn lại thì vẫn vậy. e xin lỗi khi nói ra điều này nhưng em thầy anh/chi nào soạn tài liệu này RẤT VÔ TRÁCH NHIỆM,nếu em không cẩn thận xem lại thì em đã bỏ rất nhiều thời gian để học một đống dẫn chứng sai mà anh/chi cung cấp.em không muốn nói là sai bài nào nữa vì đa phần bài nào cũng sai, nếu anh/chi có lòng thì làm ơn kiểm tra hết lại dùm em đi. em cám ơn !
p/s: nếu em có nói sai điều gì thì cho em xin lỗi vì đang rất bức xúc

H

hocmai.nguvan

Chào Thongds.

Trước hết, Hocmai cám ơn em vì những góp ý chân thành của em. Có quan tâm đến sự phát triển đi lên của hocmai thì các em mới dành thời gian để góp ý để khóa học của chúng ta ngày càng hoàn thiện.
Sau đến, hocmai cũng xin lỗi vì đã không kịp thời khắc phục những lỗi trong quá trình biên soạn tài liệu. Toàn bộ tài liệu khóa học đều do thầy Ninh cung cấp, tuy nhiên, việc mắc lỗi sai trong cách trích dẫn dẫn chứng trực tiếp không khỏi có phần trách nhiệm của các anh chị biên tập nội dung. Vì số lượng tài liệu bài giảng khá lớn (hơn 100 tài liệu), nội dung công việc đòi hỏi phải tỉ mỉ, chi tiết (đối chiếu từng dẫn chứng trong tài liệu với văn bản trong SGK) nên trong điều kiện thời gian có hạn, các anh chị chưa rà soát hết các lỗi.
Nhưng mất thời gian không có nghĩa là không làm. Anh chị sẽ vẫn tiếp tục dành thời gian để kiểm tra, chỉnh sửa tài liệu. Và trong quá trình ấy, rất mong sự đóng góp của các em. Khi gặp lỗi sai, các em vui lòng báo lại để anh chị chỉnh sửa (các góp ý của Thongds cũng như các bạn khác về lỗi tài liệu đều đã được hocmai nghiêm túc lắng nghe và chỉnh sửa ngay).
Một lần nữa, hocmai xin nhận trách nhiệm về những thiếu sót trên và sẽ tích cực khắc phục. Mong các em tiếp tục ủng hộ và chung tay xây dựng khóa học.

Trân trọng.

5

5rainyj

Các anh chị ơi tại sao các nhiều tài liệu em nghe thầy nói đã post lên mạng mà không thấy có đầy đủ. Ví dụ như bài việt bắc thầy Ninh có nói là đã post cách làm thứ hai cho đề nói về đoạn thơ tứ bình của cảnh và ngưòi em hay phân tích đoạn cuối bài thơ thầy có nói là đã soạn đưa lên cho bọn em để không gặp tình trạng Từ Hải chêt đứng khi đề có giao vào cũng hoàn toan không thầy. Có phần tài liệu lại không đúng với bài giảng. Mong anh chị xem lại cho chúng em nhanh nhất có thể.

H

hocmai.nguvan

Chào 5rainyj

Các yêu cầu, thắc mắc của em thật chính đáng và các tài liệu đã được Hocmai cập nhật bổ sung lên khóa học. Cụ thể như sau:
1. Với đề: Bộ tranh tứ bình về Việt Bắc, thầy Ninh đã cung cấp cho các em hai bài làm với hai hướng triển khai phân tích vấn đề để các em có cái nhìn toàn diện, sâu sắc hơn về nội dung đề ra đồng thời lựa chọn cho mình cách viết phù hợp. Tài liệu phần này em có thể tham khảo tại đây: http://hocmai.vn/mod/scorm/view_file.php?id=5989

2. Với đề: Phân tích 16 câu thơ cuối đoạn trích Việt Bắc (khung cảnh làm việc của Bộ chỉ huy cách mạng và hình ảnh chiến khu Việt Bắc - quê hương cách mạng). Như thầy đã nói, đề này thuộc loại "đánh bắt xa bờ", giúp các em không bị "chết ngồi" như Từ Hải trong phòng thi. Vì vậy, phần nội dung tài liệu thầy không phân tích chi tiết mà dừng lại ở việc nêu những luận điểm lớn cùng phương hướng triển khai phân tích đoạn thơ để các em có định hướng ôn tập. Tài liệu này các em có thể tham khảo tại đây: http://hocmai.vn/mod/scorm/view_file.php?id=7149

Một lần nữa trân trọng cám ơn những góp ý quý giá của các em để cùng xây dựng và hoàn thiện thêm khóa học.

Thân ái.

Top Bottom