(thảo luận trao dồi kiến thức)công nghệ thông tin

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chào các bạn ...hiện nay công nghệ tin học đang phát triển mạnh vì vậy chúng ta phải có cái gọi là kiến thức về công nghệ thông tin để có thể giao tiếp cơ bản và đặc biệt là làm việc trong ngày CNTT
++ vì công nghệ thông tin là lĩnh vực rất rộng nên những lĩnh vực cơ bản mà chúng ta chỉ thảo luận những lĩnh vực lớn và hay thôi nhé
----- lập trình : lập trình thì có khá nhiều định nghĩa nhưng hiểu đơn giản bằng một ví dụ nhé ....có phải bạn muốn nhặt rác và bỏ vào thùng rác thì bộ não chúng ta phải ra lệnh cho chân tay của chúng ta làm việc nhé ''bộ não ra lệnh còn chân tay thì xữ lí
-----hiện tại có khá nhiều ngôn ngữ lập trình đối vs chúng ta thì học pascal ở lớp 8 và nâng cao hơn ở lớp 11 ...nếu thích thì các bạn có thể lựa chọn các ngôn ngữ lập trình khác trên mạng (nên đọc kĩ ..vì lập trình là công việc tư duy và tưởng tượng cao đừng nản chí và quan trọng là đừng học quá nhiều ngôn ngữ cùng một lần đẽ bị loạn lắm )
++ tiếp là mãng mà mk khá thích đó là công nghệ di động : các bạn có thể tưởng tượng từ di thoại nặng hàng kg chừ thì có thể bằng một tấp kính
++ còn rất nhiều ngành nghề và các thủ thuật hay nữa mong các bạn đóng góp để topic đi đúng hướng và topic trở thành topic hay ( những gì ở thế giới công nghệ sẽ dc mk cập nhật và các bạn cùng phân tích nhé )
+ @Trường Thái giúp đỡ nhé để topic hay hơn

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
CÔNG NGHỆ DI ĐỘNG ??? Kphone ??? chú định SẢN XUẤT điện thoại hay chỉ viết các ứng dụng. Nếu chỉ viết ứng dụng thì nên học lập trình cho tốt. Muốn lập trình tốt không chỉ có ngôn ngữ mà cần tư duy , thuật toán, dữ liệu , ý tưởng. Đó là các thứ các em phải học nếu theo lập trình

Chúc các em thành công

Thân

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
CÔNG NGHỆ DI ĐỘNG ??? Kphone ??? chú định SẢN XUẤT điện thoại hay chỉ viết các ứng dụng. Nếu chỉ viết ứng dụng thì nên học lập trình cho tốt. Muốn lập trình tốt không chỉ có ngôn ngữ mà cần tư duy , thuật toán, dữ liệu , ý tưởng. Đó là các thứ các em phải học nếu theo lập trình

Chúc các em thành công

Thân
thanks sư phụ tư vấn ...đam mê của em là làm những cái liên quan đến công nghệ

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Công nghệ di động nó hơi... khái quát quá. Còn lập trình thì là một nhánh của nghành khoa học máy tính rồi.
Bổ sung thêm về cái Graphic Designer đi anh, bao gồm cả UI/UX nữa, chắc cái này cũng thuộc ngành khoa học thông tin. Artificial intelligence em chịu... Có ai biết dùng Raspberry Pi không nhỉ??
PS: WWDC năm nay nhiều "phóng tên lửa" nhiều phết nhỉ?

• Like
Reactions: Thiên Thuận

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Công nghệ di động nó hơi... khái quát quá. Còn lập trình thì là một nhánh của nghành khoa học máy tính rồi.
Bổ sung thêm về cái Graphic Designer đi anh, bao gồm cả UI/UX nữa, chắc cái này cũng thuộc ngành khoa học thông tin. Artificial intelligence em chịu... Có ai biết dùng Raspberry Pi không nhỉ??
PS: WWDC năm nay nhiều "phóng tên lửa" nhiều phết nhỉ?
em cũng xem wwDC ak anh thức đem coi live stream đó ....
ios 11 có nhiều điểm hay nhỉ :
bật tắt được wifi nhanh này ..màn hình chờ cũng khác ....bổ trợ tốt hơn cho các game 64 bit ....em thích những điều chỉnh mới ko ??

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
em cũng xem wwDC ak anh thức đem coi live stream đó ....
ios 11 có nhiều điểm hay nhỉ :
bật tắt được wifi nhanh này ..màn hình chờ cũng khác ....bổ trợ tốt hơn cho các game 64 bit ....em thích những điều chỉnh mới ko ??
WWDC em không xem live stream, phải giữ gìn sức khỏe. Năm nay có nhiều cái mới hơn là năm trước. Em hơi thất vọng chút về iOS 11, tưởng thay đổi giao diện đẹp lắm nhưng cũng chẳng có gì bứt phá ngoài khả năng đa nhiệm tốt

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
WWDC em không xem live stream, phải giữ gìn sức khỏe. Năm nay có nhiều cái mới hơn là năm trước. Em hơi thất vọng chút về iOS 11, tưởng thay đổi giao diện đẹp lắm nhưng cũng chẳng có gì bứt phá ngoài khả năng đa nhiệm tốt
cái ko ngon của ios 11 chính là ko có đa nhiệm 2 ứng dụng trên cùng 1 màn hình (adr 7.0 đã có từ lâu tiết quá)...và sao lại ko có tính năng vút màn hình cong nhỉ (trên cách dòng i phone 6-7 thường có màng hình cong và nếu vút nhẹ sẽ vào nhanh dc đa nhiệm khá đẹp)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
cái ko ngon của ios 11 chính là ko có đa nhiệm 2 ứng dụng trên cùng 1 màn hình (adr 7.0 đã có từ lâu tiết quá)...và sao lại ko có tính năng vút màn hình cong nhỉ (trên cách dòng i phone 6-7 thường có màng hình cong và nếu vút nhẹ sẽ vào nhanh dc đa nhiệm khá đẹp)
có đa nhiệm 2 ứng dụng trên cùng màn hình mà anh. anh xem chỗ tinh tế, bài viết của anh duy luân về đa nhiệm trên iOS 11, mà em nhớ đa nhiệm kiểu này có từ hồi iOS 9 hay sao đấy.

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Thích nhất là cải tiến về Control Center trên IOS 11. Nó tiện lợi và đẹp mắt hơn.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Thích nhất là cải tiến về Control Center trên IOS 11. Nó tiện lợi và đẹp mắt hơn.
Em ban đầu thấy Control Center trên iOS 11 hơi lạ nhưng rồi sẽ quen thôi. Mà Apple hết ý tưởng rồi à, chẳng có đột phá gì. Nhìn con S8 với Essential Phone thấy phát thèm.
Mà diễn đàn mình nghĩ thế nào về Adblock Plus nhỉ. Đang dùng, web tải nhanh hơn hẳn, nhất là vào kenh14 với genk không sợ quảng cáo.

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Em ban đầu thấy Control Center trên iOS 11 hơi lạ nhưng rồi sẽ quen thôi. Mà Apple hết ý tưởng rồi à, chẳng có đột phá gì. Nhìn con S8 với Essential Phone thấy phát thèm.
Mà diễn đàn mình nghĩ thế nào về Adblock Plus nhỉ. Đang dùng, web tải nhanh hơn hẳn, nhất là vào kenh14 với genk không sợ quảng cáo.
Ukm. Adblock Plus xài tốt, chặn được khá nhiều quảng cáo. Chỉ có 1 số quảng cáo của Google thì không bị chặn.

• Like
Reactions: realjacker07

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Ukm. Adblock Plus xài tốt, chặn được khá nhiều quảng cáo. Chỉ có 1 số quảng cáo của Google thì không bị chặn.
Anh dùng "chặn phần tử là được"
Bây giờ đã dùng chrome rồi là không thể không có ABP. Mà diễn đàn mình công nhận "quảng cáo" thông minh phết, ABP chả phát hiện ra cái nào, định chặn phần tử nhưng thôi, yêu diễn đàn lắm nên không chặn.

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
có đa nhiệm 2 ứng dụng trên cùng màn hình mà anh. anh xem chỗ tinh tế, bài viết của anh duy luân về đa nhiệm trên iOS 11, mà em nhớ đa nhiệm kiểu này có từ hồi iOS 9 hay sao đấy.
ko em nó ko tiện bằng của adr n....nó chia theo kiểu giống window thuận lợi cho việc sao chép còn để sữ dụng linh hoạt thì ko dc nhé
++hơi giống kiễu chia đôi
em nghĩ sao về điểm mới trên trợ lí ảo siri có thể đánh bại được bixbỵ̣̣̣

• Like

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
ko em nó ko tiện bằng của adr n....nó chia theo kiểu giống window thuận lợi cho việc sao chép còn để sữ dụng linh hoạt thì ko dc nhé
++hơi giống kiễu chia đôi
em nghĩ sao về điểm mới trên trợ lí ảo siri có thể đánh bại được bixbỵ̣̣̣
bixby còn non, trẻ trâu lắm. em không hi vọng gì mấy anh ạ
Mà anh có biết mua sách "The Art of Computer Programming" ở đâu không ạ? với lại hướng dẫn một chút cho mọi người với em về pascal đi. Diễn đàn mình lập trình toàn nói đến Pascal, lẻ loi quá. Em thì chỉ thích lập trình Web front-end thôi :))

• Like
Reactions: Thiên Thuận

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
ngon nhất là có thể bật tắt được wifi nhanh chóng .....thích hợp cho việc dùng ipad ......mấy ông at nói nó dùng trên ipad giống window nhiều lắm

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mà anh có biết mua sách "The Art of Computer Programming" ở đâu không ạ? với lại hướng dẫn một chút cho mọi người với em về pascal đi. Diễn đàn mình lập trình toàn nói đến Pascal, lẻ loi quá. Em thì chỉ thích lập trình Web front-end thôi :))
lên amazon coi thử đi em ...............pascal vui mà ........em mới học lập trình web thì phải hiểu chút đã ko nên vội vàng làm gì ....nên dùng notepad++ trước đã
mà siri đâu sữ dụng ổn dc tại vn đâu em nên bixby tuy ít tính năng nhưng vẫn ổn hơn nh,,,,,anh đang mong trợ lí ảo của fb đây ..

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Trợ lý ảo Bixby còn chưa "học" rành tiếng Anh mà :D

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Uk Siri thì OK rồi, còn Bixby thì...
mấy ông đại gia mua cái s8 chủ yếu là khoe biết chi mà bixby với 0
++ càng ngày thị trường tích hợp trợ lý ảo vào diện thoại bùng nỗ ...HTC cũng có ....tội BPHONE vn quá tệ nên ko sản xuất điện thoại nữa

Top Bottom