thảo luận phương pháp học hoá hiệu quả

M

momoro

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình học hoá ko được tốt lắm, vì thế mong mọi người có thể cùng giúp đỡ đưa ra phương pháp học hoá hiệu quả để không chỉ mình mà cả những bạn cần giúp đỡ môn hoá cũng có thể được giúp. Mong các bạn đưa được ra thật nhiều phương pháp để mọi người có sự lựa chọn hợp lý.

B

bluesky_hvt

thực chất hoá là môn dễ nhất trong 3 môn khối A vì nó ít công thức và chủ yếu vận dụng những công thức quen thuộc đó nên bạn hãy cố gắng nhớ hết các công thức ( tính số mol, khối lượng, thể tích,...) và các phản ứng hoá học công thêm một chút tư duy tốt nữa thì chắc môn hoá sẽ không còn khó khăn với bạn đâu. (nhưng tất nhiên là nhớ phải làm thêm nhiều bài tập để thuộc và biết cách áp dụng các công thức một cách linh hoạt nhá!) chúc bạn học tốt hoá! :D

M

momoro

thank bạn thật ra mình học môn lý tốt hơn nên khi làm hóa thì bó tay thấy nản:p vì thế mình nghĩ nên hỏi mọi người cách học để tự rút ra cho bản thân

I

ilovetoan

hóa học không khó
bạn chỉ cần nắm công thật kĩ công thức để vận dụng là ok
ngoài ra đối với hóa học bạn cần phải tìm tòi học hỏi nhiều thêm tại vì hóa là 1 môn học rất lí thú
nó không đơn thuần chỉ là ráp công thức vào để tính
cô mình có nói đối với toán 1+1=2 nhưng đối với hóa thì 1+1có thể =3

M

moonprincess

hoá học chỉ cần nắm chác công thức là lam bài ok
nhưng pp vẫn là cách quan trọng nhất bởi một bài có nhiều cách giải nhưng cách nào tối ưu nhất để giải nhanh ( thi đại học í ) mới quan trọng nhất

M

momoro

hóa học không khó
bạn chỉ cần nắm công thật kĩ công thức để vận dụng là ok
ngoài ra đối với hóa học bạn cần phải tìm tòi học hỏi nhiều thêm tại vì hóa là 1 môn học rất lí thú
nó không đơn thuần chỉ là ráp công thức vào để tính
cô mình có nói đối với toán 1+1=2 nhưng đối với hóa thì 1+1có thể =3
đúng thật là hóa rất biến hóa, nó không giống như lý hay toán mà nó đòi hỏi mình cần tư duy nhiều rất nhiều nhưng liệu bạn có thể đưa ra cách học hay để có thể học tốt hơn và xử lý các bài tốt hơn không? cho mình ý kiến

H

hoangoclan161

Hì, thực ra hoá, đúng như các bạn nói, nó không khó.Chỉ cần nắm vững lí thuyết và các dạng bài tập cơ bản (giống lí vậy) nhất là cần nhớ các phản ứng đặc biệt.Bạn có thể ghi chép lại vào 1 cuốn sổ nhỏ.Còn về sách tham khảo thì bạn có thể tham khảo cuốn Cơ sở lí thuyết hoá học phổ thông trung học của Đào Hữu Vinh....Đừng quên cuốn sách bài tập hoá học và sách giáo khoa nha.

S

suachua_205

nói vậy thì mình đã đỡ thật sự càng ngày cảng nản với môn hóa

M

manhhung_hdck94

ban o tren noi dung day .trong 3 môn moi hoa la de tho nhat ak!!!so voi ly thi cong thuc cua hoa chang nham nho j. chi can nho vung ly thuyet la dc thoi ma!!

T

tiensiechcom

Học hóa học chỉ nẳm vung lý thuyết la chưa đủ bạn cần phải nhớ đươc các công thức định luật đặc biệt là các công thức giải nhanh để làm trắc nghiệm.... và hóa hoc rất lý thú đấy nó có thể làm được nhiều việc mà toán và lí ko làm được...chúc bạn thanh công với môn hóa học....

Top Bottom