Tâm sự Thanh thãn

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy để bản thân bạn thanh thãn khi chỉ còn hôm nay. Hãy để bạn thân bạn bình ổn khi ngày mai phải chiến đấu. Động lực của anh là do anh, không phải em. Và động lực của em không phải do anh tạo ra. Mà là do muốn hay không muốn. Tất nhiên rồi, ai chả muốn mình được chiến thắng, đâu ai muốn mình thua cuộc.
Anh như nào ở hiện tại? Em không quan tâm. Vì em biết, em biết chứ, biết rất rõ. Em vờ như không thấy anh ở hiện tại, không thấy anh đáng buồn sầu hay đau khổ hay tuyệt vọng, hay chán nản, em cũng chả muốn biết. Chỉ vì đơn giản, em muốn anh của trước đó. " Hoho, anh sẽ đạt giải nhì cho xem." Đó là câu anh nói. " Không tin anh sao, đúng là nó khó, nhưng với trí thông minh siêu phàm của anh, thì giải nhì có hề hấn gì đâu" - Đó là câu anh nói.
Anh giờ: " Anh sợ không đoạt giải gì quá!"
Tin nhắn tối qua anh gửi em bên zalo, em đã đọc lúc 6h 50 thì phải, buổi sáng đấy! Anh áp lực đúng không? Áp lực có phải do anh tạo ra không? Em nghĩ rằng có đấy! Và áp lực đấy nó bao lấy anh, bao vây anh ở mọi hướng, mọi khuôn khổ. Bạn bè, người thân, gia đình và chính cả anh. Tự tạo áp lực cho anh!
Họ kêu anh cố gắng, họ kêu anh bình tĩnh, tự tin. Và em cũng nói với anh như thế. Em cũng tạo áp lực cho anh.
Không biết những lời nãy giờ có làm anh đỡ hơn không hay lại làm anh thêm phiền lòng. Nhưng em nói anh nè! Quẩy đê! Thanh thãn đi, vui tươi lên, cười lên. Cố lên thì nên tự nói lòng nhé! Quyết tâm, cuộc chơi của anh vẫn còn đó, chỉ cần có niềm tin.... rồi anh cũng sẽ làm được. Đợt test Sinh em cũng đã vượt qua rồi, hk1 môn sinh em cũng qua rồi. Đề khó thì khó thật nhưng mình yêu chúng, mình thích chúng, sống với cả đam mê. Thì mình phải chinh phục đam mê đó. Em yêu Sinh học, yêu chính cái ngọn lửa nhỏ bé đang bùn bùn thổi, ngọn lửa mãnh liệt của quyết tâm của hy vọng, của đam mê rực cháy. Hãy vui lên, thanh thãn..... vì anh đã là người giỏi nhất trong lòng em, vì anh đã quyết tâm, vì anh đã sống với chính sự đam mê của mình.
Buồn có, đau có... nhưng dó chỉ là cảm xúc nhất thời thôi. Đam mê rực cháy, quyết tâm cháy bỏng... đó mới là cái chính.
Thanh thãn đi...... Anh nhé! Và nhớ rằng. Anh không chiến đấu một mình. Còn có cả em nữa đấy! Mong rằng mai kết quả sẽ tốt hơn :) Quyết tâm... Chinh phục kkk
@trà nguyễn hữu nghĩa

Last edited:
  • Like
Reactions: Maianh2510
Top Bottom