Thành lập nhóm Sinh 12.

T

toilatoilananh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn, mình đang là học sinh 12. mình có vấn đề muốn trao đổi:
Kì thi đại học đang đến gần vì vậy mình rất muốn thành lập nhóm" chúng ta cùng tiến" để giúp đỡ nhau trong hoc tập. Có bài tập nào khó, chúng ta có thể giảng giải, hỗ trợ cho nhau . việc học nhóm giúp chúng ta bù đắp đuợc lượng kiến thức dù rất nhỏ nhưng lại rất quan trọng, như vậy chúng ta có thể sẽ không bị mất điểm đáng tiếc trong những câu trắc nghiệm lý thuyết hoặc bài tập trong đề thi đại học.
Mình cho tin từ các bạn.

thành công được đánh đổi bằng thử thách, và thành công hơn khi chúng ta biết đoàn kết một lòng . Hỡi các công dân khối 12!Cố gắng lên nhé!

Last edited by a moderator:
L

lamanhnt

lập ra mà không họat động ah. Cậu muốn mọi người tham gia thì cứ đưa câu hỏi và chủ đề trước đi đã.Hoặc bạn góp chung vào chỗ tàng sinh học trên diễn đàn ấy, cũng đang hoạt động sối nổi lắm.

H

hocmai9876

tớ tham gia với nha, nhưng tớ ko pít nhóm sinh có hiệu quả ko vì tớ đã từng lập nhóm học rùi nhưng ko hiệu quả lắm đâu, thui dù sao cũng tham gia 1 chân nha

K

ken_crazy

uhm các bạn khỏi cần lập nhóm có ji khó hỉu cứ vào tàng sinh các trao đổi chúng ta sẽ ôn ở đấy

V

vuletrang

mình nghĩ nhóm sẽ ko hoạt động được lâu đâu ...........mình thử rùi mà..........nên cậu có bài nào hay thì cứ pot lên là ok

__________________________________________--

TÔI MUỐN LÀM NHỮNG VIỆC TẦM THƯỜNG ĐỂ TRỞ NÊN PHI THƯỜNG

T

toilatoilananh

Cho mình xin lỗi nha, mấy hôm nay máy tính của mình trục trặc nên không vào đươc:D.Nhưng mình thành lập nhóm T, L ,H không phải nhóm Sinh (thông cảm cho mình nha,mới vào diễn đàn mà:)OK
NỘI DUNG: [B]Vậy trước tiên mình sẽ đưa ra kế hoạch cụ thể về việc học nhóm. Việc học nhóm sẽ được duy trì cho đến khi thi đại học. Mình sẽ lập 1 danh sách các thành viên tham gia học nhóm và bầu 1 bạn làm nhóm trưởng(nhóm học phải có nhóm truởng chứ OK!):D
Và công việc của chúng mình không chỉ tích cực tham gia thảo luận bài tập(chỗ nào không hiểu phải giảng giải cụ thể cho từng thành viên thật hiểu mới thôi) mà còn phải biết động viên , khuyến khích trong học tập và thi cử (năm cuối cấp mà , nhiều áp lực lắm đó
[/B]).

THỜI GIAN BIỂU : Thứ 2->Thứ 6 :Từ 9h->10:00 (11:00) <tối>. Thứ 7->CN :Từ 9H->11:00( hoặc có thể thảo luận lâu hơn )
QUY ĐỊNH : (Lý do: Mình thấy từ T2-T6 chúng ta nên dành thời gian ít hơn vì tránh tình trạng lên lớp mệt mỏi vào sáng hôm sau , nhất là buổi học chính
nếu bạn nào thấy thời gian biểu có vấn đề thì đưa ra quan điểm nha. Chúng ta phải thống nhất thời gian biểu để tiện theo dõi tránh lãng phí thời gian và duy trì nhóm học trong thời gian dài.)
Nhóm học được bắt đầu từ Thứ 2 và danh sách các thành viên tham gia ko giới hạn nhưng phải báo lại với nhóm trưởng.

Last edited by a moderator:
T

toilatoilananh

CÁC BẠN ƠI NHANH LÊN NÀO , tất cả các bạn hãy chung tay góp sức vì nhóm "Chúng ta là 1 đại gia đình".
mình mong tin từ các bạn. G O O D L U CK!!!

T

toilatoilananh

loa loa loa......... các thành viên tham gia học nhóm chú ý để lại số điện thoại để tiện liên lạc (tránh trường hợp mạng chậm hoạc hỏng đường dây nha) :Mloa_loa:

V

vuletrang

mình ko hiểu j ........tóm lại đây là nhóm học T,L,H hay là nhóm sinh..........

TÔI MUỐN LÀM NHỮNG VIỆC TẦM THƯỜNG ĐỂ TRỞ NÊN PHI THƯỜNG

L

lamanhnt

bạn cho yh chứ những người ko có đt như mình thì liên lạc với bạn kiểu gì?

Top Bottom