Thích - Thương THÁNG 4 LÀ LỜI NÓI DỐI CỦA ANH

Phương Trần <3

Học sinh
Thành viên
26 Tháng chín 2021
37
54
31
Hải Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

THÁNG 4 LÀ LỜI NÓI DỐI CỦA ANH​

Anh nhắn rồi chặn số cô, chặn hết tất cả mọi thứ. Chặn mess, zalo, insta,... Cô đọc được tin nhắn, ngay lập tức liền gọi cho anh nhưng không được. Gọi không được cô liền nhắn, nhắn một đoạn dài, vừa nhắn tay cô vừa run, mắt cô vừa khóc. Thật sự cô không muốn chia tay tí nào.
Cô chạy đến tìm anh trong ngày mưa của chiều tháng 4. Vừa khóc cô vừa gọi tên anh. Anh ra gặp cô, nhưng gặp với một thái độ lạnh nhạt. Cô nhìn anh với đôi mắt ướt đẫm. Người run lên vì mưa làm người ướt lạnh.
- Chúng ta....
- Chúng ta chia tay rồi!
Cả 2 người cùng nói ra một lúc. Cô sốc nặng, cô không tin vào tai những điều cô vừa nghe.
- Em... em không muốn chia tay. Em xin anh đấy, cho em một cơ hội đi. Lần này sẽ khác, em sẽ thay đổi. Em làm gì cũng được, chỉ cần không chia tay là được. Anh đừng bỏ rơi em mà....
- Không! - Anh thẳng thừng nói - Lần này anh nghĩ kỹ rồi. Anh không muốn phải tiếp tục yêu như này nữa. Chi bằng chia tay sẽ tốt hơn cho cả 2
- Nhưng mà em vẫn còn yêu anh! - Cô liền hét lên! - Anh bảo anh sẽ không rời xa em mà? Anh bảo em chính là mối tình đẹp nhất của anh, là người mà anh sẽ yêu và không thể quên được đây. Vậy tại sao, sao anh lại như này chứ?
- Em đừng nói nữa được không? Em càng nói càng làm anh ghét em hơn thôi...
- ...
- Anh hứa. Khi nào em quên được anh, lúc đó anh sẽ mới có người mới. Còn bây giờ, em về đi!
Nói xong, anh liền quay lưng rời đi. Còn cô, cô đứng như đang chôn chân tại chỗ. Cô sốc, cô khóc đến tuyệt vọng, khóc đến ngất đi...
Những ngày sau đó, cô mặc kệ bệnh dạ dày đang hành hạ của mình mà không ăn không uống gì. Cô chỉ ngồi khóc, khóc vì đau khổ, khóc vì tủi thân. Cô không quen sống khi thiếu anh, không quen khi mà mất đi người mình yêu. Có nhiều đêm mơ thấy anh, mơ rằng anh sẽ vì thương hại cô mà đành lòng quay lại. Cô vẫn luôn tin vào câu nói cuối của anh: “Khi nào em quên được anh, lúc đó anh sẽ mới có người mới!“
Và rồi, có một cô gái nọ, một cô gái luôn tin rằng người mình yêu sẽ quay lại. Một cô gái luôn cố gắng từng ngày một, hy vọng thật nhiều vào câu nói ấy. Suy cho cùng, thứ cô nhận lại được, chỉ là cảnh người cô yêu và người con gái khác yêu nhau, chỉ sau chưa đầy 1 tháng!

“À, hoá ra... tháng 4 này, là lời nói dối của anh à...“

Có được là một chuyện, còn bên nhau bao lâu lại là một chuyện khác...

Yêu cũng vậy...

Chúng ta giống một đôi nhưng cuối cùng lại chẳng là gì cả...

Thanks you so much my honey! Goodbye and never see you again...

vangiang124

Cựu TMod Toán
Thành viên
22 Tháng tám 2021
1,199
2,901
346
21
Gia Lai
THPT Chuyên Hùng Vương

THÁNG 4 LÀ LỜI NÓI DỐI CỦA ANH​

Anh nhắn rồi chặn số cô, chặn hết tất cả mọi thứ. Chặn mess, zalo, insta,... Cô đọc được tin nhắn, ngay lập tức liền gọi cho anh nhưng không được. Gọi không được cô liền nhắn, nhắn một đoạn dài, vừa nhắn tay cô vừa run, mắt cô vừa khóc. Thật sự cô không muốn chia tay tí nào.
Cô chạy đến tìm anh trong ngày mưa của chiều tháng 4. Vừa khóc cô vừa gọi tên anh. Anh ra gặp cô, nhưng gặp với một thái độ lạnh nhạt. Cô nhìn anh với đôi mắt ướt đẫm. Người run lên vì mưa làm người ướt lạnh.

Cả 2 người cùng nói ra một lúc. Cô sốc nặng, cô không tin vào tai những điều cô vừa nghe.

Nói xong, anh liền quay lưng rời đi. Còn cô, cô đứng như đang chôn chân tại chỗ. Cô sốc, cô khóc đến tuyệt vọng, khóc đến ngất đi...
Những ngày sau đó, cô mặc kệ bệnh dạ dày đang hành hạ của mình mà không ăn không uống gì. Cô chỉ ngồi khóc, khóc vì đau khổ, khóc vì tủi thân. Cô không quen sống khi thiếu anh, không quen khi mà mất đi người mình yêu. Có nhiều đêm mơ thấy anh, mơ rằng anh sẽ vì thương hại cô mà đành lòng quay lại. Cô vẫn luôn tin vào câu nói cuối của anh: “Khi nào em quên được anh, lúc đó anh sẽ mới có người mới!“
Và rồi, có một cô gái nọ, một cô gái luôn tin rằng người mình yêu sẽ quay lại. Một cô gái luôn cố gắng từng ngày một, hy vọng thật nhiều vào câu nói ấy. Suy cho cùng, thứ cô nhận lại được, chỉ là cảnh người cô yêu và người con gái khác yêu nhau, chỉ sau chưa đầy 1 tháng!

“À, hoá ra... tháng 4 này, là lời nói dối của anh à...“

View attachment 209148
Phương Trần &lt;3hic đọc nghe buồn quá, mình cũng có một người bạn như vậy, bạn nam thì nhất quyết chia tay, bạn nam sẵn sàng bỏ bạn nữ để quay lại với nyc, còn bạn nữ thì đã quá yêu thương bạn nam rồi, hôm chia tay cô ấy cũng suy sụp, bỏ ăn, khóc đến mức nhập viện. Rồi bạn nam ấy vì sự thương hại, sự sợ rằng cô ấy sẽ tiêu cực dẫn đến những điều không nên và chấp nhận quay lại. Nhưng cái quay lại ấy chỉ là phần xác thôi, còn hồn của bạn nam vẫn ở chỗ của người cũ. Tình cảm vẫn không đặt ở bạn nữ này mà ở một nơi khác, bạn ấy có tâm sự với bạn của bạn ấy rằng: "Tao sẵn sàng bỏ A nếu B đồng ý quay lại với tao". Nghe khốn nạn nhỉ? Nhưng bạn nữ ấy có lẽ không biết được những điều đằng sau và vẫn cứng đầu níu giữ mqh vốn dĩ không thuộc về mình...

Mình mong rằng các bạn nữ sẽ không vì một người không xứng đáng mà phải buồn rầu, hại đến sức khoẻ như thế. Nói câu này nghe đơn giản vậy thôi chứ mình biết tình cảm mà, đâu phải cứ muốn là quên, vậy nên mình mới dùng từ "mong". Chúc các bạn nữ sớm tìm được nửa kia phù hợp và yêu thương mình, nhưng trước hết hãy yêu lấy bản thân mình nhé.

Còn về phần các bạn nam, mình mong rằng các bạn hãy dứt khoát người cũ trước khi tiến đến một mối quan hệ, đừng chọn cách lấy người này để quên người kia và cũng hãy trân trọng người ở bên và yêu thương mình.

Phương Trần <3

Học sinh
Thành viên
26 Tháng chín 2021
37
54
31
Hải Dương
hic đọc nghe buồn quá, mình cũng có một người bạn như vậy, bạn nam thì nhất quyết chia tay, bạn nam sẵn sàng bỏ bạn nữ để quay lại với nyc, còn bạn nữ thì đã quá yêu thương bạn nam rồi, hôm chia tay cô ấy cũng suy sụp, bỏ ăn, khóc đến mức nhập viện. Rồi bạn nam ấy vì sự thương hại, sự sợ rằng cô ấy sẽ tiêu cực dẫn đến những điều không nên và chấp nhận quay lại. Nhưng cái quay lại ấy chỉ là phần xác thôi, còn hồn của bạn nam vẫn ở chỗ của người cũ. Tình cảm vẫn không đặt ở bạn nữ này mà ở một nơi khác, bạn ấy có tâm sự với bạn của bạn ấy rằng: "Tao sẵn sàng bỏ A nếu B đồng ý quay lại với tao". Nghe khốn nạn nhỉ? Nhưng bạn nữ ấy có lẽ không biết được những điều đằng sau và vẫn cứng đầu níu giữ mqh vốn dĩ không thuộc về mình...

Mình mong rằng các bạn nữ sẽ không vì một người không xứng đáng mà phải buồn rầu, hại đến sức khoẻ như thế. Nói câu này nghe đơn giản vậy thôi chứ mình biết tình cảm mà, đâu phải cứ muốn là quên, vậy nên mình mới dùng từ "mong". Chúc các bạn nữ sớm tìm được nửa kia phù hợp và yêu thương mình, nhưng trước hết hãy yêu lấy bản thân mình nhé.

Còn về phần các bạn nam, mình mong rằng các bạn hãy dứt khoát người cũ trước khi tiến đến một mối quan hệ, đừng chọn cách lấy người này để quên người kia và cũng hãy trân trọng người ở bên và yêu thương mình.
vangiang124Có lẽ chuyện tình cảm không phải là thứ ta "MUỐN" mà có thể "CÓ" được.
Nhưng em tin thời gian có thể chứng minh tất cả rằng: AI TRONG CHÚNG TA CŨNG XỨNG ĐÁNG ĐƯỢC YÊU.

Đúng người đúng thời điểm, đó có lẽ là câu trả lời cho tình yêu đích thực.
Mong rằng mỗi chúng ta đều có thể tìm được một nửa trọn vẹn cho riêng mình.
Will have a good day!
Chúc một ngày tốt lành!!!
:Tonton4

• Love
Reactions: vangiang124

vangiang124

Cựu TMod Toán
Thành viên
22 Tháng tám 2021
1,199
2,901
346
21
Gia Lai
THPT Chuyên Hùng Vương
Có lẽ chuyện tình cảm không phải là thứ ta "MUỐN" mà có thể "CÓ" được.
Nhưng em tin thời gian có thể chứng minh tất cả rằng: AI TRONG CHÚNG TA CŨNG XỨNG ĐÁNG ĐƯỢC YÊU.

Đúng người đúng thời điểm, đó có lẽ là câu trả lời cho tình yêu đích thực.
Mong rằng mỗi chúng ta đều có thể tìm được một nửa trọn vẹn cho riêng mình.
Will have a good day!
Chúc một ngày tốt lành!!!
:Tonton4
Phương Trần &lt;3"đúng người đúng thời điểm" coi bộ hơi khó xảy ra TvT

• Love
Reactions: Phương Trần <3

Phương Trần <3

Học sinh
Thành viên
26 Tháng chín 2021
37
54
31
Hải Dương
"đúng người đúng thời điểm" coi bộ hơi khó xảy ra TvT
vangiang124Em không mong những câu chuyện tình yêu của mình sẽ giống như trong truyện cổ tích, cũng không cần quá bình yên mà chỉ cần giản dị là MUỐN YÊU và ĐƯỢC YÊU.
Cạnh bên nhau và sẻ chia từng khoảnh khắc, đến khi thật ĐỦ và thật ĐẦY.
:meohong9

• Love
Reactions: vangiang124
Top Bottom