[Thăm dò] Thành viên muốn được trả lời câu hỏi theo tiêu chí nào?

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các em!

Chúng ta cùng nhau khảo sát các vấn đề liên quan tới việc trả lời câu hỏi hiện nay trên diễn đàn nhé!

Các em có thể thảo luận và góp ý thoải mái về cách trả lời câu hỏi của Mod tại Topic này. Nghiêm cấm Spam nhé!

Đợt thăm dò này sẽ tiến hành trong vòng 1 tuần kể từ ngày đưa lên diễn đàn. Các em thông tin cho nhau để BQT lấy ý kiến, căn cứ vào đó đưa ra những điều chỉnh hợp lý hơn trong thời gian tới!

Các đợt thăm dò khác để lấy ý kiến sẽ được mở tiếp sau khi đợt này kết thúc.

Xin cảm ơn tất cả các em!

D

donquanhao_ub

Trả lời đúng mục đích người hỏi

Đặc biệt là ở box Ngữ Văn, thuờng lan man!

B

bin_iuem

Em nghĩ là hướng dẫn tìm tài liệu tham khảo
Làm như thế thì các mem cảm thấy thoải mái và dễ dàng tự làm bài tập để thêm nhìêu kiến thức

D

donquanhao_ub

Em nghĩ là hướng dẫn tìm tài liệu tham khảo
Làm như thế thì các mem cảm thấy thoải mái và dễ dàng tự làm bài tập để thêm nhìêu kiến thức

Nhưng có 1 bộ phận lớn mem ỷ lại! Lười nghĩ :-j

Rồi sẽ kêu người giải đáp phải giảng chi tiết, vì những lí do như tớ thế này thế kia =]]

Tốt nhất là giải ngắn gọn, nhưng k quá tắt! Có thể nêu huớng mình đã làm ra!

Cũng tránh được tình trạng spam, câu bài

H

hardyboywwe

mình nghĩ là nên kết hợp cả 4 phương án 1,3,4,5
vì trên hocmai có khá nhiều thành phần học sinh
bên cạnh các học sinh năng động,tìm tòi và siêng năng thì còn 1 số học sinh ỷ lại
---.chọn cách kết hợp 4 phương án

L

l0n3ly_canby

em nghĩ là nên gợi ý cho mem để tự suy nghĩ tiếp..

giải đáp thắc mắc = cách phân tích oy` tổng kết lại..

P

pokemon_011

em nghĩ nên tập trung ý kiến của các men mod rồi đưa ra ý kiến thống nhất

H

hocmai.diendan

Các Mod không chỉ có mình nhiệm vụ trả lời câu hỏi. Các bạn vẫn tham gia hoạt động ở các khu vực khác và vẫn có những câu hỏi, chúng ta muốn trả lời ra sao?

Các em có thể trao đổi trực tiếp với yêu cầu của thành viên ở đây.

Hi vọng qua việc đó các em sẽ hiểu nhau hơn và hỗ trợ nhau tốt hơn trong quá trình thảo luận, học hỏi lẫn nhau!

T

tsukushi493

Mình nghĩ tiêu chí 4 và 5!

Thấy lĩnh vực nào,môn học nào cũng nên thảo luận, giúp đỡ , hỗ trợ nhau như vậy chứ chỉ tung ngay ra cái đáp án trắc nghiệm cuối cùng thì cũng chẳng thu lại đc cái jh hoặc câu trả lời nhanh nhất ... nhiều khi tạo tính ỷ lại cho ng học không có tính tự giác hay là làm giùm tự A-Z cũng k ổn :|.

H

hocmai.diendan

Các Mod có vào đọc Topic này không? Các em không có ý kiến gì về các vấn đề anh nêu ra à? Vậy nghĩa là chúng ta đồng ý với ý kết quả bầu chọn của thành viên? Chúng ta sẽ làm tốt điều đó chứ? :D

I

ilovemyfriendforever

Các Mod có vào đọc Topic này không? Các em không có ý kiến gì về các vấn đề anh nêu ra à? Vậy nghĩa là chúng ta đồng ý với ý kết quả bầu chọn của thành viên? Chúng ta sẽ làm tốt điều đó chứ? :D
vấn đề là phương pháp làm và từ phương pháp tới thực tế là 2 vấn đề khác nhau!......................

H

hocmai.diendan

vấn đề là phương pháp làm và từ phương pháp tới thực tế là 2 vấn đề khác nhau!......................

Nhưng anh không thấy mọi người cho ý kiến. Dù là phản đối cũng không sao. Không biết được mọi người đang nghĩ gì mới là khó.

Bàn nhiều lắm rồi, đợt họp tới mình thống nhất một hướng đi và tiến hành làm thôi. Trì trệ mãi chẳng tới đâu hết.

H

hongnhung.97

Nếu là tiêu chí của em thì em thích đưa ra định hướng hơn ah :D. Tuy nhiên vấn đề là tùy từng lúc, tùy từng trường hợp mà ta định hướng rõ ràng hay chỉ nêu hướng đi để người hỏi tự tìm cách giải quyết vấn đề ^^

N

niemkieuloveahbu

Em thấy kết hợp 4,5 là tốt nhất,trước khi xét vai trò là mod thì em cũng là một người muốn được giải đáp thắc mắc của mình sâu sắc,cũng muốn có thêm tài liệu để luyện tập,nhưng trên thực tế thì rất nhiều bạn vốn không coi diễn đàn là nơi thảo luận,mở rộng kiến thức mà dựa vào diễn đàn tăng tính ỷ lại,lười việc động não,tư duy, sao chép mà vốn chẳng hiểu bản chất,điều này rất nguy hiểm,ở một số bài viết trả lời cho các bạn đều ghi chú :" Giải chi tiết dùm mình" thậm chí giải rồi vẫn muốn "rõ ràng hơn nữa":(

L

lovelycat_handoi95

Thảo luận theo hướng gợi mở, hướng dẫn tìm tài liệu tham khảo.
Em đồng ý cả 2 tay với phương án này
1.Nếu mem đưa ra câu hỏi nào Mod cũng trả lời chi tiết cụ thể thì sẽ tạo cho mem tính ỉ lại không động não suy nghĩ .Đây là diễn đàn học mãi nơi giúp mọi người cùng tiến bộ mà !
Mod định hướng gợi mở cách làm để mem từ đó tìm hiểu như vầy thì việc học tập sẽ rất hiệu quả
2.Không phải Mod chỉ chỉ hoạt động tại box mình quản lí .Nếu nói là mod thì chỉ quan tâm đến box mình quản lí thì không đúng.Mod cũng cần tham gia các hoạt động ở box khác nữa .Chính vì thế mà không phải bài nào mem post lên mod cũng giải quyết hết được.
3.Em nghĩ chúng ta nên khuyến khích các mem hoạt động thảo luận tạo không khí sôi nổi để có hứng thú học tập .Mod chỉ giữ vai trò định hướng chỉ dẫn cho các mem thôi

H

hocmai.diendan

Nếu là tiêu chí của em thì em thích đưa ra định hướng hơn ah :D. Tuy nhiên vấn đề là tùy từng lúc, tùy từng trường hợp mà ta định hướng rõ ràng hay chỉ nêu hướng đi để người hỏi tự tìm cách giải quyết vấn đề ^^

Nếu là định hướng, bầu chọn này sẽ dành riêng cho các thành viên BQT em ạ!

Với các tiêu chí này, anh muốn qua đó Mod nhận ra các thành viên họ đang cần gì ở mình? Điều họ cần là cái mà ai cũng biết rồi đúng không?

Vậy không biết có bạn nào qua cuộc bình chọn rời rạc với số lượng thành viên ít ỏi này tự hỏi và trả lời các vấn đề sau:

- Chúng ta làm được điều đó chưa?
- Chúng ta làm tốt điều đó chưa?
- Nguyên nhân nào khiến bản thân mình làm tốt/không tốt?
- Chúng ta có muốn làm tốt điều đó không?
- Để làm tốt điều đó, các em cần gì?

H

hardyboywwe

xin phép BQT,các mem/mod/memvip/smod,mình có 1 ý kiến đóng góp như sau
-đối với 1 số câu hỏi của các mem đưa ra,chẳng hạn như ta có thể đưa ra ví dụ thế này
ví dụ : 1 mem nào đó gửi 1 câu hỏi của mình(về môn sinh chẳng hạn) : các mod sinh có thể chịu khó giúp mem đó 1 cách kĩ hơn được không,thay vì nói là "bạn search google,tìm đọc trong SGK...",đôi khi việc tổng hợp các thông tin từ SGK có thể tốn nhiều thời gian và không mấy hiệu quả vì theo như mình biết thì hiện nay vấn đề biên soạn SGK đang còn khá nhiều sai sót và bất cập.Nên thay vì chỉ nói ngắn gọn 1 câu như :"tìm trong SGK hay lên search googl..." thì các t-mod/mod và các em giỏi có thể nói chi tiết hơn,nên tổng kết các thông tin đó ở trong sách trang nào,nên mua những tài liệu gì,hay dẫn hẳn 1 link giúp các mem ấy,được ko :)
*đây chỉ là 1 ý kiến đóng góp của mình nhằm giúp diễn đàn phát triển theo hướng có lợi,có gì sai sót,mong các bạn,các anh,chị,em của 4rum bỏ qua cho

I

ilovemyfriendforever

Nhưng anh không thấy mọi người cho ý kiến. Dù là phản đối cũng không sao. Không biết được mọi người đang nghĩ gì mới là khó.

Bàn nhiều lắm rồi, đợt họp tới mình thống nhất một hướng đi và tiến hành làm thôi. Trì trệ mãi chẳng tới đâu hết.
ak,nhắc đợt họp mới nhớ,em có tham gia qué đâu,a bảo cóp nội dung cuộc họp gửi cho em mà có thấy đâu.
Ở bên box ẩn cũng có pic nói về việc này ròi,nhưng vẫn chưa đi tới đâu,vậy anh có hướng gì để đưa những điều chúng ta đã nói-đang nói đi vào thực tế?Bởi lý thuyết và thực hành là 2 việc khác nhau mà.

Top Bottom