[Thăm dò] Bạn có thể tham gia cuộc thi tạo Thiệp mừng tết Nguyên đán?

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các em!

Qua quá trình quan sát các em tham gia hoạt động trên diễn đàn ở cả khu vực Học tập và Ngoại khóa, BQT diễn đàn nhận thấy có khá nhiều thành viên có năng khiếu thẩm mỹ, khả năng sáng tạo và biết sử dụng các công cụ làm ảnh, Flash để tạo ảnh riêng cho các event, chữ ký cá nhân.

Tại sao chúng ta không tổ chức một cuộc thi thiết kế Thiệp mừng tết Nguyên đán để chúng ta thể hiện khả năng đó của mình và so tài với nhau nhỉ?

Căn cứ vào kết quả thăm dò, BQT diễn đàn sẽ quyết định có tổ chức cuộc thi Thiết kế Thiệp mừng tết Nguyên đán hay không.

Note: Cuộc thi nếu được tổ chức sẽ nằm trong chuỗi hoạt động mừng Tết Canh Thìn, hứa hẹn mang lại nhiều phần quà thú vị cho các thành viên tích cực tham gia.

Nào, chúng ta cùng nghiên cứu!
:khi (131):

Last edited by a moderator:
V

vuong.chieu.quan

Ồ dé. em ủng hộ hai tay hai chân luôn :khi (34):

:khi (160)::khi (160)::khi (160):

:khi (131)::khi (131)::khi (131)::khi (131):

.....................................................

Rất quan tâm. Tổ chức cuộc thi càng sớm càng tốt, nhất định mình phải tham gia..

Em quan tâm nhưng mà em không biết có tham dự không. Em vẽ xấu lại không có khiếu thẩm mỹ =.='

A

anh_anh_1321

Giáng sinh là ngày lễ dành cho những người theo đạo Thiên Chúa giáo, nhưng dần dần nó trở thành 1 ngày lễ chung cho tất cả mọi người. Cứ đến ngày này là ai cũng kéo nhau đi chơi. Nhưng em nghĩ đây chỉ là 1 dịp để mọi người gặp mặt nhau đi chơi, nó ko có nhiều ý nghĩa vs những người ko theo đạo Thiên Chúa.
Lấy nó để làm chủ đề cho cuộc thi làm thiệp này em thấy ko ý nghĩa lắm. Đằng nào cũng gần Tết Nguyên Đán, lấy Tết làm chủ đề thì hay và ý nghĩa hơn. Người Việt Nam ai chả mong chờ Tết Nguyên Đán :D

A

anhtraj_no1

anh ơi ! thế nhỡ may có thành viên nhờ người vẽ rồi chụp ảnh gửi lên thì sao ạ

H

hocmai.diendan

Có nhiều tiêu chí để xem xét, đánh giá chất lượng và còn có sự bầu chọn, đánh giá của thành viên nữa. Không thể bảo đảm tính tuyệt đối được nhưng chúng ta sẽ cố gắng để mang lại sự công bằng và khách quan lớn nhất.

L

luckybaby_98

Hê hê, em sẽ tham gia cuộc thi này, tuy em vẽ không đẹp lắm nhưng cứ tham gia cho vui coi như chào đón năm mới cùng với hocmai mình :">

Anh ơi, thế bao giờ cuộc thi bắt đầu hở anh, để em còn chuẩn bị ?

Và kích thước bao nhiêu là vừa ạ ?

H

hocmai.diendan

Hê hê, em sẽ tham gia cuộc thi này, tuy em vẽ không đẹp lắm nhưng cứ tham gia cho vui coi như chào đón năm mới cùng với hocmai mình :">

Anh ơi, thế bao giờ cuộc thi bắt đầu hở anh, để em còn chuẩn bị ?

Và kích thước bao nhiêu là vừa ạ ?

Topic này chúng ta lấy ý kiến của các thành viên để xem mức độ quan tâm và số lượng các thành viên có thể tham gia nhiều không.

Nếu thành viên quan tâm chúng ta sẽ xây dựng quy chế, cách thức tham dự, thành phần tổ chức, cơ cấu giải thưởng và thông báo cụ thể sau cho mọi người nắm được.

Trước mắt là muốn và thích tham gia cái đã! :D

Ý kiến của Anh_anh không phải là không có lý, tuy nhiên đây là một hoạt động bề nổi cho nên chúng ta không đặt nặng vấn đề em lưu ý lên trên hết, tùy vào tiến độ và thời điểm để lựa chọn chủ đề cho phù hợp nữa em ạ!

G

ga_cha_pon9x

Em thấy cuộc thi này không cần thiết cho lắm.
Sắp tới Tết NĐ rồi,forum mình nên tổ chức cuộc thi gì đó liên quan đến tết thì hay hơn ạ:D
Đây chỉ là ý kiến chủ quan của em thôi ạ:p

C

cuncon_hamchoi123

Em rất thích nếu có cuộc thi như thế này, tuy vẽ không đẹp nhưng em nghĩ đây sẽ là món quà ý nghĩa để em tặng bạn bè và người thân nữa.

Em nghĩ là năm nay Tết Âm lịch và Giáng sinh tương đối gần nhau nên mình sẽ chọn một chủ đề mà chào mừng được cả 2 sự kiện này. "Ông già Noel tới ăn Tết Nhâm Thìn" chẳng hạn. He he, lúc đó thì vui phải biết các bạn nhỉ****************************?????
:)>-

H

hocmai.diendan

Chào các em!

Căn cứ trên kết quả thăm dò đã đạt được, căn cứ theo nguyện vọng của các em về việc nên tổ chức vào đợt tết Âm lịch và cộng thêm việc thời gian vừa qua trùng với dịp các em học sinh bận thi Học kỳ 1 nên cuộc thi dự kiến đã không tổ chức vào thời điểm Giáng sinh.

BQT diễn đàn sẽ có thông báo chính thức về thời gian, chủ đề, cách thức tổ chức cuộc thi thiết kế thiệp mừng nhân dịp Tết Canh Thìn và các thông tin khác xung quanh cuộc thi trong thời gian tới cho các em nhé!

Mời các em tiếp tục vào thảo luận về hình thức dự thi và các tiêu chí đánh giá cho thiệp dự thi.

Việc thảo luận sẽ kết thúc vào ngày 1/1/2012, thông báo chính thức sẽ được gửi cho các em vào ngày 5/1/2012.

Cảm ơn các em đã quan tâm và đóng góp ý kiến!

M

mia_kul

Chào các em!

Căn cứ trên kết quả thăm dò đã đạt được, căn cứ theo nguyện vọng của các em về việc nên tổ chức vào đợt tết Âm lịch và cộng thêm việc thời gian vừa qua trùng với dịp các em học sinh bận thi Học kỳ 1 nên cuộc thi dự kiến đã không tổ chức vào thời điểm Giáng sinh.

BQT diễn đàn sẽ có thông báo chính thức về thời gian, chủ đề, cách thức tổ chức cuộc thi thiết kế thiệp mừng nhân dịp Tết Canh Thìn và các thông tin khác xung quanh cuộc thi trong thời gian tới cho các em nhé!

Mời các em tiếp tục vào thảo luận về hình thức dự thi và các tiêu chí đánh giá cho thiệp dự thi.

Việc thảo luận sẽ kết thúc vào ngày 1/1/2012, thông báo chính thức sẽ được gửi cho các em vào ngày 5/1/2012.

Cảm ơn các em đã quan tâm và đóng góp ý kiến!

Anh ơi, cái thiệp này đòi hỏi chỉ là ảnh tĩnh hay ảnh động ạ? Em làm flash có được ko? ;;) Nên thống nhất về cách thức thì tiêu chí đánh giá mới đồng đều cho tất cả. Nếu ko, một mem dùng flash, một mem dùng ảnh tĩnh, đẹp ngang nhau mà chấm cho cái flash thì uổng quá.

H

hocmai.diendan

Anh dự kiến là mỗi thể loại (tự vẽ, tự làm ảnh, ảnh động, flash) thì sẽ có những tiêu chí riêng và những giải riêng dành cho các thể loại đó!

H

hotboy99

Giáng sinh là ngày lễ dành cho những người theo đạo Thiên Chúa giáo, nhưng dần dần nó trở thành 1 ngày lễ chung cho tất cả mọi người. Cứ đến ngày này là ai cũng kéo nhau đi chơi. Nhưng em nghĩ đây chỉ là 1 dịp để mọi người gặp mặt nhau đi chơi, nó ko có nhiều ý nghĩa vs những người ko theo đạo Thiên Chúa.
Lấy nó để làm chủ đề cho cuộc thi làm thiệp này em thấy ko ý nghĩa lắm. Đằng nào cũng gần Tết Nguyên Đán, lấy Tết làm chủ đề thì hay và ý nghĩa hơn. Người Việt Nam ai chả mong chờ Tết Nguyên Đán

B

boylov3_shin

Ô hay quá!Cuộc thi này có vẻ thú vị đấy ạ!Nếu dùng phần mềm ,công cụ là thiệp thì có tính không ạ?

H

haibara4869

cho em hỏi từ 17 đến 22 là bình chọn mà hôm nay là 19 rồi thì topic bình chọn ở đâu ạ???????

H

hocmai.tuyensinh

[QUOTE=boylov3_shin;1799433]Ô hay quá!Cuộc thi này có vẻ thú vị đấy ạ!Nếu dùng phần mềm ,công cụ là thiệp thì có tính không ạ?[/QUOTE]

Chào em, em có thể tùy chọn nhiều cách làm khác nhau, nhiều công cụ, phần mềm khác nhau, miễn đó là sản phẩm em làm ra nhé!:)

cho em hỏi từ 17 đến 22 là bình chọn mà hôm nay là 19 rồi thì topic bình chọn ở đâu ạ???????
Do có nhiều bạn đang tìm tòi việc sử dụng các công cụ thiết kế và hoàn thành ý tưởng nên BTC cuộc thi sẽ lùi thời hạn nộp bài xuống 5 ngày nữa.

Đến hết ngày 22/1/2012, tất cả các bạn đã đăng ký mà không gửi bài thi cho BGK thì sẽ bị loại khỏi cuộc thi.

Thời gian bình chọn từ ngày 22/1/2012 đến ngày 31/2/2012.

Ngày 2/2/2012 sẽ công bố kết quả và trao giải.

Các em lưu ý để cập nhật tình hình và sắp xếp kế hoạch hoàn thành theo đúng thời hạn nhé.

Top Bottom