Thắc mắc!

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tiendatsc

Em nghĩ cái hỗ trọ viết Tiếng Việt của anh bị làm sao ý,anh thử tìm xem nha!
Mà anh dùng Unikey ạ ?
Em vẫn viét bình thường mà: Nguyễn Đức Hoàn
Thì cậu cứ đánh như thường chữ N-g-uyễn đừng có cách mà viết là Nguyễn, thử coi
Thì do anh ý viết liền mới ko đc nên anh ấy mới thêm cái gạch ngang mừ chứ có phải anh ý viết thế đâu

T

tiendatsc

Sao em vẫn viết bình thường
Em nghĩ anh nên xem lại cái đó đi,Unikey ý !

L

luvship

rooney_cool trả lời đúng đó em , hiện đã sửa lại rồi

anh LF ơi! em vẫn còn thấy nhiều từ chưa đc sửa đó chứ, như: d-ố-t, c-h-ó,...

em nghĩ la` ko cần phải cấm những từ đó đâu! rõ ràng trong TV ko hề cấm mà, với lại mấy từ đó có khi còn có ích ấy chứ, cũng như trong văn, mấy từ đó có ích quá đi chứ.

mặc dù việc cấm cũng có ích nhưng ko cấm thì nó cũng đã có cách giải quyết rồi mà!
ko phải mấy mod vẫn thường xoá bài có nội dung ko lành mạnh đó sao?

mà anh thữ nghĩ coi: tự dưng người ta muốn nói 1 câu mà từ đó quan trọng nhất lại biến thành các dấu *** thì ai đọc mà hiều nổi chứ?

nói túm lại là: em nghĩ diễn đàn mình ko cầm phải cấm 1 từ nào cả, diễn đàn này là nơi học tập, có lẽ sẽ chẳng có ai rảnh rỗi đến mức dùng mấy từ đó để làm những việc ko nên... mà nếu có làm cũng có người giải quyết rồi.

nếu như ko sữa đc thì em hi vọng có 1 câu giải thích!

Q

qhh92

anh LF ơi! em vẫn còn thấy nhiều từ chưa đc sửa đó chứ, như: d-ố-t, c-h-ó,...

em nghĩ la` ko cần phải cấm những từ đó đâu! rõ ràng trong TV ko hề cấm mà, với lại mấy từ đó có khi còn có ích ấy chứ, cũng như trong văn, mấy từ đó có ích quá đi chứ.

mặc dù việc cấm cũng có ích nhưng ko cấm thì nó cũng đã có cách giải quyết rồi mà!
ko phải mấy mod vẫn thường xoá bài có nội dung ko lành mạnh đó sao?

mà anh thữ nghĩ coi: tự dưng người ta muốn nói 1 câu mà từ đó quan trọng nhất lại biến thành các dấu *** thì ai đọc mà hiều nổi chứ?

nói túm lại là: em nghĩ diễn đàn mình ko cầm phải cấm 1 từ nào cả, diễn đàn này là nơi học tập, có lẽ sẽ chẳng có ai rảnh rỗi đến mức dùng mấy từ đó để làm những việc ko nên... mà nếu có làm cũng có người giải quyết rồi.

nếu như ko sữa đc thì em hi vọng có 1 câu giải thích!

Chắc em chưa đọc các topic của các bạn bị gửi thư nói những từ ko hay rồi. Việc chuyển các từ "đặc biệt" thành *** nhằm hạn chế vi phạm của các thành viên có ý thức ko tốt. Đồng ý với em là đã có mod, nhưng "phòng hơn chữa" đúng ko, chúng ta thừa biết mod cũng là học sinh, cũng bận nhiều việc nhưng đã giúp quan lý diễn đàn, vậy thì điều gì giúp đc mod đỡ vất vả - như ở đây là cấm hiển thị những từ ko hay - sẽ tốt hơn chứ.

Em bảo đây là diễn đàn học tập - anh đồng ý. Nhưng ko phải là ko có những thành viên tham gia diễn đàn chỉ vì mục đích post bài phá hoại. Còn những từ em cho là quan trọng, nhất là trong văn, giả sử là "c-h-ó" đi, thì em chịu khó viết có dấu cách là đc thôi. Ngoài những từ "có ích" trong văn như em nói thì những từ "nói tục" - dù trong bất cứ hoàn cảnh nào cũng ko nên đc hiển thị. Ko phải ai có giáo dục cũng có văn hoá, và ko phải ngẫu nhiên diễn đàn làm 1 điều gì đó vô ích.

Cảm ơn em đã góp ý, lời giải thích của anh em chấp nhận đc chưa :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom