Thắc mắc video

L

levanluyensatthu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn hỏi tại sao click chuột vào chỗ Học thử (bất kì môn nào) thì phóng to toàn màn hình, trong khi đó, đăng nhập để xem toàn bộ video bài giảng thì màn hình nhỏ quá, có cách nào phóng to toàn bộ màn hình
Câu hỏi thứ hai: Em rất thích tới trường hocmai.vn để học nhưng do ở Sài Gòn nên không ra Hà Nội để học được, phải học qua mạng, em biết học qua mạng thì không chất lượng bằng đến trung tâm tại học qua mạng học phí ít, đến trung tâm thì đóng có thể lên tới mấy triệu. Nhưng học qua mạng sao em thấy qua loa, sơ sài quá, bài giảng môn Sinh thầy Nguyễn Quang Anh thì có bài có tài liệu bài tập kèm theo, có bài không có tài liệu, nói chung là học qua mạng em có cảm giác người học bị xem thường. Mong trung tâm cố gắng làm tốt hơn, để người học qua mạng cũng có cảm giác là 1 học trò của trung tâm hocmai, đúng theo tinh thần của Trung Tâm: Hocmai.vn -Ngôi trường chung của học trò Việt

H

hocmai.cskh

Em muốn hỏi tại sao click chuột vào chỗ Học thử (bất kì môn nào) thì phóng to toàn màn hình, trong khi đó, đăng nhập để xem toàn bộ video bài giảng thì màn hình nhỏ quá, có cách nào phóng to toàn bộ màn hình
Câu hỏi thứ hai: Em rất thích tới trường hocmai.vn để học nhưng do ở Sài Gòn nên không ra Hà Nội để học được, phải học qua mạng, em biết học qua mạng thì không chất lượng bằng đến trung tâm tại học qua mạng học phí ít, đến trung tâm thì đóng có thể lên tới mấy triệu. Nhưng học qua mạng sao em thấy qua loa, sơ sài quá, bài giảng môn Sinh thầy Nguyễn Quang Anh thì có bài có tài liệu bài tập kèm theo, có bài không có tài liệu, nói chung là học qua mạng em có cảm giác người học bị xem thường. Mong trung tâm cố gắng làm tốt hơn, để người học qua mạng cũng có cảm giác là 1 học trò của trung tâm hocmai, đúng theo tinh thần của Trung Tâm: Hocmai.vn -Ngôi trường chung của học trò Việt
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm và ủng hộ các khóa học trên Hocmai.vn.

Về câu hỏi thứ nhất của em: nhằm đảm bảo cấu hình các bài giảng tương thích với hệ thống chung của Hocmai.vn cũng như làm giảm dung lượng giúp cho việc truy cập vào Hocmai.vn không bị quá tải, nên các bài giảng đều ở chế độ mặc định thu nhỏ, nhưng vẫn đảm bảo chất lượng video: hình ảnh, âm thanh.

Về câu hỏi thứ 2: Qua nhiều năm triển khai dịch vụ hoc trực tuyến, Hocmai.vn đã đón nhận sự ủng hộ của rất nhiều giáo viên và các bạn học sinh, đánh giá cao chất lượng các khóa học trực tuyến. Tuy còn có một số mặt hạn chế: khả năng tương tác trực tiếp tới giáo viên, thì khóa học trực tuyến (Online) có rất nhiều ưu điểm so với việc học tại trung tâm như:
- Chi phí thấp
- Giảm thiểu rủi ro khi đi lại
- Chủ động về thời gian học: học bất kì lúc nào trong ngày khi có máy tính kết nối mạng.
- Trao đổi kiến thức, bài tập với các giáo viên qua kênh: điện thoại, diễn đàn.
- Được học nhiều lần cho 01 bài giảng, thư viện bài tập. tài liệu phong phú.
...
chính những điều đó, khiến việc học trực tuyến là sự lựa chọn hàng đầu của những bạn tỉnh xa, không có điều kiện tiếp cận với các thầy cô dạy giỏi, có kinh nghiệm.

Hocmai.vn đã cố gắng rất nhiều nhằm đảm bảo và nâng cao hiệu quả các khóa học, tuy nhiên còn một số khóa vì nhiều lí do nên làm các bạn học sinh không hài lòng. Chúng tôi đã rút kinh nghiệm và sẽ nghiêm túc đảm bảo những gì đã cam kết với các em.

Chúc em học tốt.

Thân mến :)

S

slimhelu

bạn có cái nick gê quá!!! hịc!!! tuy nhiên bạn nói đúng đến cái mình cũng đang không hài lòng ở khóa Sinh ấy có mấy phần di truyền như lai 2 hay nhiều cặp tính trạng chẳng hạn thầy dạy còn sơ sài quá !!! mấy phần đó khó nhằn à cần đào sâu hơn nhiều dạng bài tập hơn nữa thầy cũng nên dạy thêm phần tích hợp các quy luật di truyền nũa ....mình thấy mấy phân lí thuyết thì sgk là đủ rồi thầy nên chuyên sâu phần vận dụng hơn bay phương pháp giải mẹo giải...!!!mih nghĩ khóa học sẽ trỡ nên hoan hảo hơn!! hi vọng tới phần luyện đề thầy sẽ cho chúng ta nhiều bài tập thật hay và phương pháp giải thật hay!!!minh đang đặt kì vọng ở thầy Ánh rất nhiều!!! thú thật năm ngoái mình thi Sinh được 9 điểm khong biết nhưng vẫn rớt y không biết khóa học này có giúp mình cải thiện được hay chí ít cũng giữ vững phong độ không đây????

T

thuckechsu

Em cũng muốn hỏi luôn là sao 2 đề kiểm tra định kỳ của Hùng lại giống nhau vậy?

H

hocmai.cskh

Em cũng muốn hỏi luôn là sao 2 đề kiểm tra định kỳ của Hùng lại giống nhau vậy?
Chào em!

Cảm ơn em đã góp ý tới Hocmai.vn, chúng tôi xác nhận lỗi trùng đề trong Đề kiểm tra định kỳ của khóa LTĐH môn Lí thầy Hùng.

Đầu tuần sau, Hocmai.vn sẽ xử lí xong lỗi này, mong bạn thông cảm ạ.

Chúc bạn học tốt!

Thân mến.

Top Bottom