thắc mắc về Homai.vn forum's News

G

gioxanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em muốn hỏi hocmai.vn forum's News cũng như việc chia nhà của các box học tập - một kế hoạch có vẻ rất rầm rộ nay ra sao rồi?
News chỉ làm được 1 tuần rồi bỏ, còn việc chia nhà thì hiện tại chỉ thấy mem để chữ kí nhà Death Note, các nhà khác đâu? Có còn tồn tại các nhà nữa không? Tại sao không còn đợt thi đua nào nữa? Và nếu không hoạt động thì sao không có bài viết chấm dứt hoạt động trong sbox?
Nếu không hoạt động nữa thì để sub-box trong Bàn tròn Hocmai làm gì?

P

phalaibuon

Vấn đề này do Phamminhkhoi đảm nhiệm , em ấy sẽ trả lời các em trong thời gian sớm nhất nhé. ^^

P

phamminhkhoi

Top.
Hiện tại, cho đến khoảng tháng 5 mình đang rất bận (ôn thi full 24/24)- thời gian lên diễn đàn rất hạn hẹp và chỉ onl qua phone phần lớn, nên không có thời gian, và không thể viết gì ở box đó, do thông tin diễn đàn mình không thể cập nhật kip. Ý tuởng chia nhà đã bị hoãn và mình đã có thông báo từ 3-4 tháng trước.
Nhưng nói riêng về HM news
mình đã nhjều lần tìm ngươì quản lý box đó (HM new) vì đây là một ý tưởng đã được admin duyệt và tiến hành.
Nhưng ...tổng cộng 40 post đăng ký viết bài, rất nhiệt tình, và chỉ có 3 post hồi âm, trong đó 1 post viết nghiêm chỉnh, và 2 post xin rút vì bận... Sau đó mình đã pm nhiều, rất nhiều lần nhưng...

Nhưng mình tổ chức cái đó, vì vậy mình xin lĩnh trách nhiệm. :)

Hôm nay ai muốn tiếp quản box và hứng thú làm cái gì đó cho rum này thì pm mình, vì đây là công việc của rum, không có ràng buộc nào ngoài tình cảm và trách nhiệm. Nếu không, thì box chỉ còn cách tạm ngưng hoạt động đến hè vậy hen
:):):)

Last edited by a moderator:
G

gioxanh

Top.
Hiện tại, cho đến khoảng tháng 5 mình đang rất bận (ôn thi full 24/24)- thời gian lên diễn đàn rất hạn hẹp và chỉ onl qua phone phần lớn, nên không có thời gian, và không thể viết gì ở box đó, do thông tin diễn đàn mình không thể cập nhật kip. Ý tuởng chia nhà đã bị hoãn và mình đã có thông báo từ 3-4 tháng trước.
Nhưng nói riêng về HM news
mình đã nhjều lần tìm ngươì quản lý box đó (HM new) vì đây là một ý tưởng đã được admin duyệt và tiến hành.
Nhưng ...tổng cộng 40 post đăng ký viết bài, rất nhiệt tình, và chỉ có 3 post hồi âm, trong đó 1 post viết nghiêm chỉnh, và 2 post xin rút vì bận... Sau đó mình đã pm nhiều, rất nhiều lần nhưng...

Nhưng mình tổ chức cái đó, vì vậy mình xin lĩnh trách nhiệm. :)

Hôm nay ai muốn tiếp quản box và hứng thú làm cái gì đó cho rum này thì pm mình, vì đây là công việc của rum, không có ràng buộc nào ngoài tình cảm và trách nhiệm. Nếu không, thì box chỉ còn cách tạm ngưng hoạt động đến hè vậy hen
:):):)
ý tưởng nhà đã có lâu chưa mà lại nói là thông báo hoãn từ 3-4 tháng trước ? đợt thi đua đầu tiên giữa các nhà là vào giữa tháng 11, tới nay chưa được 2 tháng đâu anh ạ :)). Vì anh đang trả lời thắc mắc của member dưới danh nghĩa là 1 smod và là người quản lý box nên thông tin cần được chính xác ạ ^^. Hơn nữa, anh thông báo ở đâu? Nếu là trong box mod thì member trong các nhà đâu thể biết?

Về ý tưởng Hocmai.vn News. Nếu để một s-box không có bài viết trong 5 tháng (từ giờ tới hè) thì vực lại có dễ dàng không? "Tạm ngưng hoạt động" hay dùng từ "đóng cửa" thì đúng hơn

L

ladyfirst

Kế hoạch lớn cần tính toán nguồn lực trước khi thực hiện
Giờ không đổ lỗi cho ai , tự rút kinh n0

P

phamminhkhoi

Thanks anh :) Đây là ý tưởng không phải bất khả thi và quá khó thực hiện vì thế sau khi onl lại được em hy vọng nó sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất :)

P

phamminhkhoi

Giờ tớ không onl được. Đơn giản vậy hen.

Ai muốn phê phán hoặc bức xúc với tớ thì vào yahoo nhá :) Topic này là một vấn đề: tại sao box chưa hoạt động và vấn đề đó đã được trả lời :) Người cần nhận trách nhiệm đã nhận trách nhiệm .

Hãy giữ văn hoá giao tiếp.

http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=1378077&postcount=103
Mình nghĩ các mem và mod đều đã đủ lớn đề biết thế nào là góp ý và tranh cãi

S

sonmoc

Tớ nghĩ là PMK k nên ôm đồm quá nhiều thứ.
Nếu chắc chắn thì hãy làm, không làm đc thì có thông báo rõ ràng.
Bạn đưa chúng tớ đi từ kế hoạch này đến kế hoạch khác qua các thông báo, nhưng lại đi từ "bất ngờ" này đến "bất ngờ" khác khi chúng tớ có lời hỏi.

Trong topic này, ai cũng có VĂN HÓA GIAO TIẾP cả, bạn k cần fải nhắc nhở như thế :-j.

P

phamminhkhoi

Tớ phải remind lại là nội dung topic là một câu hỏi
em muốn hỏi hocmai.vn forum's News cũng như việc chia nhà của các box học tập - một kế hoạch có vẻ rất rầm rộ nay ra sao rồi?
Và đã có lời giải thích.

Chắc các bạn còn nhớ lúc đó một trong số các bạn đã nói 4rum là một mớ lộn xộn và tất cả chúng ta đều đã cố hết sức để đưa nó trở về khuôn khổ.

Tớ và các bạn có thể đã làm hết sức mình,Không làm gì thì người khác bảo trầm. Nghĩ được một cái idea phải tham khảo rất nhiều. Tớ làm chẳng qua vì tớ có tình cảm với 4rum, admin và công ty không quăg tiền cho tớ nên các bạn đừng nói với giọng như thể tớ là người làm công ăn lương cho Học Mãi dậy. Đừng đem tư tưởng ngoài đời dập khuôn vào diễn đàn ảo vì những ràng buộc của nơi đây so với thực tế khác nhau rất nhiều. Lịch học của tớ lúc ấy khá kín và không phải ngẫu nhiên tớ thức đến 3-4 h sáng để làm cho xong một cái post cho ra hồn, trong khi tớ có thể đưa đại cái nick này cho ai đó rảnh và có thời gian hơn.

Tớ từng không muốn nêu ra dẫn chứng này, trong gần 50 post đăng ký, có 1 post trả lời tớ và 2 post xin nghỉ. Những người còn lại đâu ? Tại sao không có lấy một lời, là mình đang bận, mình phải học hành, thi cử...vân...vân.....trách nhiệm là gì ? Be fair ! Tớ nhận trách nhiệm về mình, chẳng qua vì tớ cho rằng ràng buộc các bạn với 4rum chẳng qua vì tình cảm, và từ đó nảy sinh ra khái niệm sơ khai nào đó của trách nhiệm. Ngoài đời thì khác, lúc đó còn nghĩa vụ, còn tiền bạc và trách nhiệm hình sự nữa. Đúng, hãy căn vặn người tổ chức, nhưng thực ra, ở trên một cộng đồng ảo, đến quyền hạn của admin cũng chỉ là del bài, edit và ban nick member, cùng lắm chặn ip. Hết ! Những kết nối với các thành viên khác mong manh hơn rất nhiều.

This forum's belong to all. Sonmoc có nói tớ kéo các bạn từ ý tưởng này đến ý tưởng khác. Không, tớ không rảnh để làm cái trò đó. Hãy coi lại coi, một lần thôi và dẹp đi cái tôi ảo. HM new đã từng được ủng hộ, nhưng tựu chung chỉ có tớ viết bài, mặc dù tớ đã pm mỏi tay và mỏi miệng tới những người đăng ký. Còn việc chia nhà, đến cái TLS ngày xưa, tớ ngừng lại cũng bởi một phần member hứng thú với việc ăn thua đủ và lách luật hơn là hiểu những gì tớ muốn thực hiện, đơn giản gói gọn trong 3 chữ "vui là chính". Còn gì quan trọng hơn với 1 diễn đàn mạng là đem lại niềm vui cho mọi member? Ý kiến các bạn, tớ không biết, còn trong tất cả kế hoạch mà tớ đề ra và cố hướng tới mục tiêu này: đó là tất cả member được vui vẻ trog một môi trường thoải mái và bình đẳng. Không có ném đá hội đồng, không có bắt nạt, chèn ép, "đá xoáy"...

Thực sự, công việc của tớ không phải smod trên hocmai, tớ đâu có được trả lương ? Tớ có nhiều việc có ích cho tớ hơn là ngồi ôm đồm một đống việc. Tớ có thể làm như nhiều người, ngồi yên và không làm gì, và bây giờ thì đúng là tớ không còn thời gian để "làm gì" nữa. Nhưng còn thời gian để làm gì thì tớ luôn làm hết sức mình. Đó là sự thật. This forum's belong to all. 4rum không phải của admin, của tớ, của một nhóm hội, hay thậm chí của cty học mãi, 4rum thuộc về tất cả member. viết bài trên đó, đóng góp nó, xây dựng nó. tình cảm. Mọi kế hoạch, mọi ý tưởng nếu đã được ủng hộ cần sự tham gia của đông đảo thành viên để biến nó thành sự thật, chứ không phải vài người cặm cụi làm một mình, trong lúc những người khác ngồi xem, không có ý kiến, không phản đối, cũng không có góp ý và thi thoảng thì cười nhạt và....chỉ trích - đôi lúc tàn nhẫn và cay độc(“góp ý”)- trong lúc tớ tin các bạn có nhiều thời gian hơn nhiều người chúng tớ. Không có memvip, không có mod, không có smod và không có cả admin, rời xa màn hình máy tính tớ và các bạn là những người có vị thế hoàn toàn ngang hàng trong xã hội.

Nếu đó là những góp ý chân thành và đúng với sự thật, tớ xin tiếp nhận và cảm ơn người góp ý. Như anh ladyfirst, tớ đã hơi vội vàng với các quyết định của mình. Đúng

Còn góp ý" với mục đích chỉ trích cá nhân để giải bức xúc, thì tớ mong các bạn suy nghĩ lại. Tớ không được trả tiền để lên 4rum ngày vài tiếng, khác với admin, mối quan hệ giữa tớ với các bạn đơn thuần là bạn bè- bạn bè, không phải mối quan hệ về quyền lợi. Các bạn có thể góp ý như những người bạn đó là những thắc mắc chính đáng và tớ nghĩ có thể sẽ giải thích được phần nào. Nhưng nếu các bạn tự cho mình quyền được chỉ trích quá với mức góp ý thông thường và động chạm, thì rất tiếc các bạn đã sai.

Những gì cần nói đã nói hết rồi. Ai hiểu được thì hiểu, không hiểu cũng mặc, tớ không tranh cãi nữa. Cái gì ở lại, rồi nó sẽ ở lại :)

Top Bottom