Thắc mắc môn Hoá thầy Sơn

C

cobemuadong_195

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em thực sự thích thú khi học tập tại web hocmai.vn và cảm ơn Thầy Sơn rất nhiều với những bài giảng rất hay và thú vị
Tuy vâỵ, nhữngđáp án của bài tập thầy đưa lên ko có đáp án chi tiết, điều đó rất khó khăn cho chúng em trong quá trình học tập
Ở phần " Luyện tập " thầy cũng đã giải chi tiết một số bài có trong tài liệu, tuy nhiên còn khá nhiêù bài bọn em gặp khó khăn " ko biết cách làm "

Và Em Rất mong hocmai.vn giúp em cùng rất nhiêù bạn nữa cũng có những thắc mắc như của em, kính mong hocmai,vn tạo đkiệu cho bọn em có đượcc 1 kết quả tốt nhất!
EM xin chân thành cảm ơn hocmai.vn rất nhiều

H

hocmai.cskh

Em thực sự thích thú khi học tập tại web hocmai.vn và cảm ơn Thầy Sơn rất nhiều với những bài giảng rất hay và thú vị
Tuy vâỵ, nhữngđáp án của bài tập thầy đưa lên ko có đáp án chi tiết, điều đó rất khó khăn cho chúng em trong quá trình học tập
Ở phần " Luyện tập " thầy cũng đã giải chi tiết một số bài có trong tài liệu, tuy nhiên còn khá nhiêù bài bọn em gặp khó khăn " ko biết cách làm "

Và Em Rất mong hocmai.vn giúp em cùng rất nhiêù bạn nữa cũng có những thắc mắc như của em, kính mong hocmai,vn tạo đkiệu cho bọn em có đượcc 1 kết quả tốt nhất!
Chào em!

Hocmai.vn trân trọng cảm ơn em đã dành sự quan tâm, yêu mến cho chúng tôi và thầy Sơn.

Căn cứ theo nguyện vọng, kiến nghị của các bạn học sinh đã tham gia khóa Luyện thi đảm bảo môn Hóa của thầy Sơn vào năm ngoái (2010 - 2011), Hocmai.vn và thầy Sơn đã bổ sung thêm nhiều nội dung mới và có bài giảng chữa những bài tập tự luyện hay và khó trong năm nay.

Tuy nhiên, do số lượng bài tập tự luyện nhiều nên sẽ có những bài thầy không chữa, nên nếu có những bài em chưa tìm ra cách giải, em có thể trao đổi với giáo viên của Hocmai.vn qua các kênh sau:
- Gia sư trực tuyến: 1900 585812 (hoạt động từ 8h - 17h30)
- Hotline chuyên môn: 094 2222 406 (hoạt động từ 8h - 22h)
- Box luyện thi đảm bảo môn Hóa trên diễn đàn: http://diendan.hocmai.vn/forumdisplay.php?f=1840 (trong vòng 24h, giáo viên sẽ giải đáp cho em).

Với những kênh gia sư trên, em sẽ được giáo viên của Hocmai.vn chỉ dẫn tận tình cách giải, phương pháp giải, giúp em nắm được nội dung kiến thức của thầy Sơn.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

H

hocmai.cskh

Hướng dẫn vẫn ko hết và qua loa lắm
Dạo này mới vậy ik ạ !
Chào em!

Em có thể vui lòng cung cấp cho Hocmai.vn những chủ đề em gửi trong box LTĐB môn Hóa mà theo em là giáo viên đã hướng dẫn không hết và qua loa được không ạ? Chúng tôi sẽ nghiêm túc đánh giá và phản hồi lại cho em trong thời gian sớm nhất.

Thân mến.

T

themen93

bạn thật sự đã quá phí khi đăng kí khóa thầy Sơn ! vì chỉ cần lên google là có ngay tài liệu đầy đủ! anh hocmai thông cảm cái này là có đầy rẩy ra đó ai cũng biết cả chứ em không có í định xấu gì cả tuyên truyền bạy bạ gì cả đâu ! tại máy anh không nghiêm trị những web như kenhdaihoc hay tuhoctoan hay aotrangtb nên mấy anh phải để cho người khác không bị chịu thiệt thòi vì lỡ đăng kí học trên hocmai thôi !:p

H

hocmai.cskh

Chào bạn themen93!

Khóa học luyện thi đại học đảm bảo môn Hóa của thầy Sơn năm học 2011 - 2012 đã tăng 30% số lượng bài giảng so với năm học 2010 - 2011 vì thế những bài giảng đang bị share trái phép trên mạng không thể có nội dung đầy đủ như Hocmai.vn đang cung cấp. Mặt khác, tài liệu năm nay cũng đã được thầy Sơn tự tay chỉnh sửa, thêm vào nhiều dạng mới phù hợp với cấu trúc ra đề thi năm vừa rồi, nên Hocmai.vn và thầy Sơn cam kết đảm bảo chất lượng khóa học đối với những thành viên đang tham gia.

Việc xử lí các tổ chức và cá nhân chia sẻ bài giảng bản quyền của Hocmai.vn đã được chúng tôi lên kế hoạch xử lí và đang thực hiện theo đúng lộ trình mà kế hoạch đã đề ra. Hocmai.vn đã nhận được nhiều sự hợp tác của các tổ chức, cá nhân trong việc ngừng chia sẻ bài giảng, tuy nhiên vẫn còn những trường hợp cố tình không hợp tác và chúng tôi sẽ tiếp tục xử lí.

Vì quyền lợi chính đáng của học sinh và giáo viên, Hocmai.vn cam kết nghiêm khắc với tất cả các trường hợp chia sẻ trái phép bài giảng bản quyền.

Thân mến.

M

minhnguyet2707

Mình thấy học mãi đã làm tất cả để ngăn chặn việc share bài giảng rồi, họ đã có thông báo trên từng bài giảng, có logo đi kèm....chứ ko phải họ không làm gì cả.

Các bạn có trách thì trách những người thiếu ý thức khi lấy bài giảng của học mãi để chia sẻ, để kinh doanh bất hợp pháp. Giống như việc một tên trộm vào nhà bạn để khoắng sạch đồ thì ai mới là người đáng bị lên án? là những kẻ trộm đúng không? Con người sống với nhau mà cứ phải đề phòng kẻ khác rình rập, lấy cắp tài sản cá nhân à? Đấy là ý thức, là những nguyên tắc đạo đức làm người mà họ được học từ nhà trường, thầy cô sao?

Thầy cô dạy họ phải ăn cắp, ăn trộm của người khác sao? Cá nhân mình rất bức xúc khi một vài thành viên chỉ trích học mãi không ngăn chặn việc share bài giảng, tại sao chúng ta không thành lập Hội phản đối những kẻ chia sẻ bài giảng của Học mãi.

Mình đã theo dõi nhiều diễn đàn và mình biết được có 1 nhóm đang kinh doanh bài giảng, tài khoản của học mãi, họ chỉ muốn học mãi nghiêm trị những trang web chia sẻ link để họ còn làm ăn, mình cực kì ghét những con người như vậy

Quá bực mình....

M

minhnguyet2707

Bạn kêu gào quá thừa rồi đấy, bạn lo 1 thì họ phải lo gấp 10, gấp 100 lần. Tôi thấy bạn post mấy bài là có mục đích cá nhân của riêng bạn chứ không phải là vì học hành gì cả.

Bản thân tôi đã từng tham gia nhiều khóa luyện thi trên học mãi năm ngoái, tôi cũng chẳng dại gì đi download các bài giảng trôi nổi vì kiến thức tin học của tôi không giỏi để tránh mấy con virus, vừa làm hại máy, vừa dễ bị mất tài khoản. Bạn tôi đã từng bị mất tài khoản học mãi này, làm bạn tôi mất cả tháng mới vào học được bình thường sau khi được học mãi giúp lấy lại tài khoản.

P

phuthuy273

Ở Việt Nam thật sự người ta luôn thích đồ miễn phí, đọc sách lậu, dùng đồ không bản quyền nhiều nhiều mà, khi mà ý thức và đời sống không tăng lên thì mọi thứ đều rơi vào ngõ cụt thôi.

Có thể bạn có thiện chí nhưng cách bạn themen93 làm người khác thấy khó chịu bạn ạ.

T

tung_vov77

640 000 đồng tết này em sẽ đóng tiền. Nhưng nhà ko có mạng, mỗi lần coi phải đem ra quán coi sao ? Ước gì được đown về nhỉ ! Nếu đươc vậy thì quá xá hay !
À, anh học mãi cho em biết điều này cái. ví dụ em nạp tiền 640 000 rồi. Sau đó bấm vô khóa luyện thi đảm bào thầy sơn, xong rồi là coi luôn hay sao ? Có được quyền dừng lại không ? Coi hết từ đâu đến cuối là tính 1 lần phải ko ? Và nếu vậy thì lần sau mình coi lại bào đó sẽ bị trừ số lần đúng ko ạ ?
Em thi khối B, Môn hóa rất khó. Học thầy sơn, làm đầy đủ bài tập thầy cho liệu có được 7 điểm môn Hóa ko ạ ? :( Em sẽ cố gắng hết sức !

H

hocmai.cskh

640 000 đồng tết này em sẽ đóng tiền. Nhưng nhà ko có mạng, mỗi lần coi phải đem ra quán coi sao ? Ước gì được đown về nhỉ ! Nếu đươc vậy thì quá xá hay !
À, anh học mãi cho em biết điều này cái. ví dụ em nạp tiền 640 000 rồi. Sau đó bấm vô khóa luyện thi đảm bào thầy sơn, xong rồi là coi luôn hay sao ? Có được quyền dừng lại không ? Coi hết từ đâu đến cuối là tính 1 lần phải ko ? Và nếu vậy thì lần sau mình coi lại bào đó sẽ bị trừ số lần đúng ko ạ ?
Em thi khối B, Môn hóa rất khó. Học thầy sơn, làm đầy đủ bài tập thầy cho liệu có được 7 điểm môn Hóa ko ạ ? :( Em sẽ cố gắng hết sức !
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm và ủng hộ khóa LTĐB môn Hóa của thầy Sơn.

Do các bài giảng của Hocmai.vn đã được đăng kí bản quyền nên nếu em download về máy sẽ là vi phạm nhé. Anh nghĩ em có thể đăng kí một gói cước thuê bao trọn gói Internet khoảng 180k - 200k/tháng (trung bình 6k/ngày), như thế sẽ hữu ích hơn khi em muốn học ở nhà.

Trong quá trình xem bài giảng, em có thể dừng lại video để ghi chép hoặc tua lại bài giảng, em còn có thể nghe đi nghe lại bài giảng đó trong 1 lần xem (tính từ khi nhấn vào nút Bắt đầu học). Lần sau khi em coi lại bài giảng đó thì hệ thống sẽ trừ tiếp số lần xem của em nhé.

Khóa LTĐB môn Hóa của thầy Sơn có chương trình học cung cấp kiến thức cho nhiều đối tượng học sinh, thi ở nhiều mức độ khác nhau vì thế nếu em xem đầy đủ bài giảng và làm các bài tập (song song với đó là tận dụng các dịch vụ hỏi - đáp trên Hocmai.vn như: tổng đài gia sư 1900 585812, box luyện thi đảm bảo trên diễn đàn, hotline chuyên môn) thì em hoàn toàn có thể thi trên điểm 7 môn Hóa trong kì thi TSĐH nhé.

Chúc em học tốt và đạt kết quả cao trong kì thi sắp tới!

Thân mến.

K

kyonly

To bạn trên: có thể những điều cậu nói ko hề sai nhưng tớ chỉ thấy sự nhỏ nhen trong những câu đó. Cùng 1 vấn đề nhưng rõ ràng nhiều người có nhận thức đều nhìn nhận theo hướng tích cực. Giả dụ như tớ đây, mặc dù đúng là hệ thống bài giảng, bài tập của hocmai còn nhiều thiếu sót nhưng khi so với cái giá đăng kí trọn gói của mỗi khóa học cũng đã là quá đủ rồi. Vả lại BQT hocmai cũng luôn nỗ lực làm nhiều chuyện để đem lại lợi ích tốt nhất cho học sinh thì có gì mà cậu phải phàn nàn rồi đưa ra đủ thứ lý do trẻ con như thế.

C

cuocdoi_tuoidep

chán rùi!....................................................................................

Last edited by a moderator:
Top Bottom