TGQT Những sự thật thú vị về khoa học mà nhiều người nhầm lẫn

Kirigaya Kazuto.

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng tư 2017
514
1,192
219
Nghệ An
HM Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, hôm nay trời rét rồi, các bạn nhớ giữ ấm cho cơ thể để không bị bệnh nhé :r4
Lần này, để khởi đầu topic mới, mình mời các bạn xem đoạn video ngắn sau:
Những điều mà chúng ta phần nào rút ra được khi xem xong video trên:
1. Bò không hề ghét màu đỏ
2. Có thực chuyện tóc và móng tay tiếp tục dài ra sau khi chết ?
3. Tại sao chúng ta có vân tay ? Lợi ích và tác hại của nó ?
4. Lưỡi có 5 giác quan hay không? Vị giác liệu có tuổi thọ như con người hay không ?
5. Phụ nữ dễ cảm thấy lạnh nhanh hơn đàn ông
6. Có người từng cho rằng côn trùng không biết bay và điều này rõ ràng là...sai bét :D
7. Con người có 5 giác quan ư? Sự thật không như bạn nghĩ đâu nhé...
8. Kim cương chỉ là than bị nén lại (nhưng bạn đừng nghĩ rằng chị có 1 cục than rồi nén là được kim cương nhé :p)
9. Tắc kè hoa biến đổi màu không phải để ngụy trang
10. Liệu con người có tiến hóa từ khỉ ?
Nguồn video: Youtube

Quả thật là những điều vô cùng thú vị đúng không nào. Bạn đã biết đến bao nhiêu điều đã được viết ở trên rồi? Đúng là trong tự nhiên thì không gì là không thể, vượt quá sự tưởng tượng của chúng ta. Bạn có biết những điều thú vị nào khác không? Hãy để lại cho chúng tôi suy nghĩ của bạn bên dưới phần bình luận để chúng ta cùng nhau trao đổi nhé.

Last edited:

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Chào mọi người, hôm nay trời rét rồi, các bạn nhớ giữ ấm cho cơ thể để không bị bệnh nhé :r4
4. Lưỡi có 5 giác quan hay không? Vị giác liệu có tuổi thọ như con người hay không ?
6. Có người từng cho rằng côn trùng không biết bay và điều này rõ ràng là...sai bét :D
8. Kim cương chỉ là than bị nén lại (nhưng bạn đừng nghĩ rằng chị có 1 cục than rồi nén là được kim cương nhé :p)

Quả thật là những điều vô cùng thú vị đúng không nào. Bạn đã biết đến bao nhiêu điều đã được viết ở trên rồi? Đúng là trong tự nhiên thì không gì là không thể, vượt quá sự tưởng tượng của chúng ta. Bạn có biết những điều thú vị nào khác không? Hãy để lại cho chúng tôi suy nghĩ của bạn bên dưới phần bình luận để chúng ta cùng nhau trao đổi nhé.
Số 10 sai rồi "Con người tiến hóa từ loài vượn mà" ;Số 7 cũng sai mất rồi, tất cả mọi người đều có 6 giác quan, giác quan thứ 6 là giác quan đặc biệt nhất và chúng ta khó có thể biết giác quan thứ 6 của chúng ta là gì!; Số 6 côn trùng biết vây mà

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng

Có mấu cái mình biết mà cũng có nhiều thứ mình không biết. :r4

• Like
Reactions: Kirigaya Kazuto.

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Biết hết rồi mà, có mấy cái suy luận cũng ra
Nhưng có cái cuối hơi lạ
Số 6 nghe như chuyện cười. Cái đấy ai chẳng biết!

Kirigaya Kazuto.

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng tư 2017
514
1,192
219
Nghệ An
HM Forum
Số 10 sai rồi "Con người tiến hóa từ loài vượn mà" ;Số 7 cũng sai mất rồi, tất cả mọi người đều có 6 giác quan, giác quan thứ 6 là giác quan đặc biệt nhất và chúng ta khó có thể biết giác quan thứ 6 của chúng ta là gì!; Số 6 côn trùng biết vây mà
Bạn nên xem kĩ video nhé, con người không chỉ có 6 giác quan mà có tới 9, 10 loại giác quan khác nhau cơ
Biết hết rồi mà, có mấy cái suy luận cũng ra
Nhưng có cái cuối hơi lạ
Số 6 nghe như chuyện cười. Cái đấy ai chẳng biết!
Vào thập niên 30 của thế kỷ trước, 1 kỹ sư hàng không người Pháp đã viết cuốn sách 'Cuộc chiến của côn trùng' cho rằng côn trùng không biết bay vì thế ông đã áp dụng quy tắc hoạt động của cánh máy bay vào côn trùng

• Like
Reactions: Tree B
Top Bottom