[ TGQT] Lợi ích của quả cam

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn có hay uống nước cam hay ăn cam không? Chắc không nhỉ vì cam không rẻ đâu.
Nó đắt bởi những lợi ích của nó đóa.
Các bạn thử đọc thông tin dưới nha!
r16r16r16

1505715265702682347420.jpg 1505715281347566188512.jpg
Đọc xong các bạn còn sở thích ăn cam nữa không? Mình thì đã thích lại càng thích.

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Các bạn có hay uống nước cam hay ăn cam không? Chắc không nhỉ vì cam không rẻ đâu.
r16r16r16

Đọc xong các bạn còn sở thích ăn cam nữa không? Mình thì đã thích lại càng thích.
Chuẩn bị pha uống luôn a Đạt ạ

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Đây là bài báo quảng cáo mà.

Chẳng qua vì sữa của họ có thể uống chung với cam nên họ ca ngợi quả cam thôi, vitamin C trong quả cam còn kém hơn các loại quả khác nhiều, mà đa phần lại nằm ở vỏ và hạt. Ổi mới chính là quả có nhiều vitamin C.

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
r16r16r16

Em thích cam lắm, nhưng lại thích ăn ổi hơn cơ

• Like
Reactions: Ng.Klinh

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Chẳng qua vì sữa của họ có thể uống chung với cam nên họ ca ngợi quả cam thôi, vitamin C trong quả cam còn kém hơn các loại quả khác nhiều, mà đa phần lại nằm ở vỏ và hạt. Ổi mới chính là quả có nhiều vitamin C.
Bài quảng cáo nhưng nó cũng có 1 công dụng anh ạ! Nó hướng tới mặt tích cực của trái cam
Em thích cam lắm, nhưng lại thích ăn ổi hơn cơ
Phát huy nha, thích cam
Chuẩn bị pha uống luôn a Đạt ạ
Đừng pha đặc quá hay lạt quá nha!

• Like

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
- Em phải hiểu rằng diễn đàn cấm quảng cáo. Việc em đăng bài như thế chả khác nào cổ xúy cho cái hãng sữa ấy cả, tính chất bài viết của em cũng là quảng cáo.
- Các hãng quảng cáo vì muốn thu nhiều lợi nhuận thường hướng người tiêu dùng tới những suy nghĩ sai lầm.
Vd hạt nêm Kno - ngon từ thịt ngọt từ xương. Quảng cáo này bị các chuyên gia dinh dưỡng lên án, vì làm cho các bà mẹ tưởng loại hạt nêm này có thể thay thế được nước hầm xương, điều này có thể khiến các em nhỏ bị suy dinh dưỡng. Tương tự, hãng sữa này vì khoe sữa của mình có thể uống chung với cam nên hướng người tiêu dùng tới suy nghĩ "cam là loại trái cây giàu vitamin C". Thực tế cam chỉ xếp thứ 9, 10 trong những loại trái cây hàng ngày thôi.

Trên là 2 cái vấn đề anh góp ý, nó không dễ nhận ra nên anh cũng không trách.

Giờ, anh cũng nói luôn về những câu hỏi của em trong box TGQT thời gian gần đây. Em đã học 8, 9 năm rồi thì đừng có những câu hỏi ngu ngơ làm loãng pic nữa.

• Like

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương

đúng ak đúng ak.. cần cung cấp vitamin C là mẹ e mua về 1 mớ ổi luôn.. ăn ko chua mà vitamin C cung cấp nhiều a~~

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
@Ngọc Đạt o_O

sao lôi quảng cáo từ dutch lady ra thế này???
chị toàn gọi nó là Durt lady
:D:D:D:D
cơ bản mấy thực phẩm kiểu này chỉ có hương vị thoy, còn bổ sung rất ít vitamin
mà cam đâu có đắt nhỉ,...
mùa đông miền Bắc nhiều cam cực,... gần như ngày nào nhà cj cũng có cam để cj ăn.... còn bh không phải màu cam chính do vậy ít măm cam hơn,,,... toàn cam nhập khẩu, nhiều thuốc trừ sâuo_O
hơi sợ
đúng ak đúng ak.. cần cung cấp vitamin C là mẹ e mua về 1 mớ ổi luôn.. ăn ko chua mà vitamin C cung cấp nhiều a~~
miền Bắc đang mùa ổi
nói chung mùa này e chỉ nghĩ đến ỔI, k thấy quả nào đặc sắc

Oahahaha

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
11 Tháng năm 2017
1,030
1,449
239
23
mà cam đâu có đắt nhỉ,...
...Cam không đắt??? Em mua cam Tàu à? =))
Sao em có thể ăn cam hằng ngày được vậy? Nó chua kinh lên được luôn :v :v
cơ bản mấy thực phẩm kiểu này chỉ có hương vị thoy, còn bổ sung rất ít vitamin
Không hiểu sao c rất thích uống sữa vị cam luôn, nó không chua như cam mà mùi và vị thơm lắm :D
Em ăn cả hột ổi thì mới cung cấp được nhiều vitamine C đúng không? Mấy lần mẹ bắt chị nuốt cả hột mà cứ có cảm giác như mk là gà đang nuốt sỏi vào bụng ý =.="

• Like

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534

trong hột có vitamin C ư???
giờ em mới biết
@Oahahaha ngon mà chị
chua ngon :D:D:D
cơ mà e toàn ăn cam mùa đông, ngày nào cx thấy mẹ mua, cũng chẳng đi chợ bao giờ nên không biết nó đắt hay khôngJFBQ00152070126A

Top Bottom