Teen thi tốt nghiệp môn địa

L

lehoanganh007

đứa nào có nguồn đề ở đâu thì báo anh với nhá :D anh pm cho thằng em thi :D

K

kimchung91

Hix. Cái này thì mọi người phải tự thân vận đọng thui. Chú ý ôn phần Địa Lý Việt Nam gồm phần Địa Lý Tự Nhiên và Phan Địa Lý Dân Cư ấy. Các vùng kinh tế thì ôn trọng tâm vào ĐB sông Hồng Và ĐB Sông Cửu Long nha. Mình thấy có khả năng vào lắm đó.:D:D:D

T

tungtrang9

Mai trời hà nội mưa to đấy. các teen nhớ bảo về sức khỏe của mình, đi sớm cho đỡ tắc đường.

A

anhvua3

Mọi người cùng trả lời mấy câu hởi này thử nha:
1-Những điều kiện tự nhiên thuận lợi để phát triển ngành thuỷ sản nước ta? Tình hình phát triển và phân bố ngành thuỷ sản nước ta hiện nay[FONT=&quot] [/FONT]
2- Chứng minh rằng hoạt động xuất nhập khẩu nước ta đang có những chuyển biến tích cực trong những năm gần đây[FONT=&quot] [/FONT]
3- Chứng minh rằng đồng bằng sông Cửu Long là vùng có nhiều khả năng đẻ sản xuất lương thực, thực phẩm và trên thực tế đồng bằng này đã trở thành vùng trọng điểm lương thực lớn nhất của cả nước.
[FONT=&quot] [/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]

Last edited by a moderator:
S

shinsangra_kun

bạn tớ pảo học phần nam trung bộ hay gì đếy, chả pít thế nào!!!!hiahia!

C

caoboivodoi

minh nghi la se cho ra phan so sanh dong bang song cuu long, song hing va duyen hai mien tung ay. Va ca phan vi tri dia li nua.

T

tungtrang9

ôn 3 phần này cho chắc ăn các bạn nhé. đọc qua cũng đc
_ Các vấn đề về điều kiện tự nhiên và TN thiên nhiên Đông Nam Á
_Các vấn đề về phát triển KT-XH ở vùng Đông Nam Á
_Mối quan hệ giữa Việt Nam và các nước Đông Nam Á

A

anhvua3

Chỉ cần vẽ biểu đồ tốt và biết cách sư dụng Átlat là đã dễ dàng có 5đ rùi. Mọi người nên cũng cố 2 kĩ năng đó có lẽ sẽ hiệu quả hơn !!!!!

H

hcatinhh

mình thấy mọi người kháo nhau ôn phần Bắc Trung Bộ và Duyên hải Nam Trung Bộ :D
sau vụ thi văn hôm nay thì sợ rồi nhưng vẫn ôn trọng tâm phần đấy
còn chủ yếu mình vẫn dựa vào atlat làm thôi ^^

B

ba.thanh9x

Trước sự kiện Biển Đông do TQ ra ra và mới đây tổng thống Philipphin thông qua luật cho rằng quần đảo Trường Sa thuộc lãnh thổ của họ +SGK có 1 bài về vấn đề biển đảo và chủ quyền lãnh thổ---> mình nghĩ đề năm nay mấy ông sẽ cho một câu về Biển Đông và vấn đề chủ quyền lãnh thổ:D:D:D

A

anhvua3

Trước sự kiện Biển Đông do TQ ra ra và mới đây tổng thống Philipphin thông qua luật cho rằng quần đảo Trường Sa thuộc lãnh thổ của họ +SGK có 1 bài về vấn đề biển đảo và chủ quyền lãnh thổ---> mình nghĩ đề năm nay mấy ông sẽ cho một câu về Biển Đông và vấn đề chủ quyền lãnh thổ:D:D:D
Mình cũng nghĩ năm nay họ sẽ ra về vấn đề chủ quyền lãnh thổ đó. mà bạn ba.thanh9x cũng ở daklak à, gặp đồng hương rùi, hân hạnh dcj làm quen với bạn nha!:D

Top Bottom