teen cưa cẩm chú ý :Bí kịp tạo ấn tượng từ ánh mắt đâu tiên

T

tieuthu258

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

teen cưa cẩm chú ý :Bí kịp tạo ấn tượng từ

Tạo sức hút cho mình ngay từ những cuộc nói chuyện nho nhỏ với những người mới gặp không đến nỗi khó như ngành khoa học chế tạo tên lửa, nhưng nó cũng đòi hỏi bạn nhiều nỗ lực hơn là chỉ tung ra một câu bắt chuyện vu vơ

1. Những lời khen tặng có thể giúp bạn nhiều hơn bạn tưởng

Một lời khen là cách dễ nhất để bắt đầu một cuộc hội thoại tích cực. Ai cũng có xu hướng nghĩ tốt về bạn nếu bạn cho thấy là bạn nghĩ tốt về họ. Vấn đề chỉ còn là nên khen tặng về điều gì cho phù hợp nhất, chứ đừng là một lời nịnh bợ trắng trợn hoặc khiếm nhã.

2. Để ý đến phụ kiện

Thường thì ai cũng dành khá nhiều công sức và thời gian để chọn đồ phụ kiện cho mình, và bất kỳ ai để ý đến điều đó cũng đều ghi điểm. "Giày của chị trông đẹp thế, đi có thoải mái không?" chẳng hạn.

Nếu trò chuyện với một chàng trai, bạn nên chú ý đến cravat, kính hoặc đồng hồ của anh ấy, hoặc thậm chí là giày. Nhiều chàng trai thường chọn khá kỹ những phụ kiện trên. Còn nếu họ có cầm theo một cuốn sách thì càng dễ (bạn nên nhớ rằng sách cũng được coi là một phụ kiện trong rất nhiều trường hợp, bạn có thấy Paris Hilton dạo này đi đâu cũng kè kè một cuốn sách và rồi cả Hollywood lùng đọc nó không? Nào có khác gì mốt!), bạn hãy hỏi xem đối phương đã đọc nó chưa, nhận xét thế nào, có gì đặc biệt...

3. Tìm hiểu sở thích

Con người ai cũng thích chia sẻ sự nhiệt tình và đam mê của mình với một số sở thích nhất định. Nếu đối phương đi giày thể thao, bạn có thể thử hỏi xem người đó có thích thể thao (chạy bộ, tennis...) không. Nếu gặp trong trường hợp công việc, bạn cũng có thể hỏi họ làm gì trong giờ rảnh. Đảm bảo họ sẽ hào hứng nói chuyện với bạn ngay.

4. Hỏi nhiều hơn là những câu "có/không"

Một câu hỏi được đặt ra là để có một câu trả lời - cả hai đều là những nhân tố không thể thiếu trong một cuộc nói chuyện. Nhưng những câu hỏi dạng "có/không" có thể khiến bạn bị trói gô vào một đoạn hội thoại chỉ toàn những câu cụt lủn. Hãy nghĩ giống như một phóng viên: hãy hỏi "ai", "cái gì", "khi nào", "ở đâu", "tại sao"... Ví dụ, thay vì hỏi: "Anh đã xem phim mới của Angelina Jolie chưa?", hãy hỏi: "Anh thấy bộ phim đó/cô diễn viên đó thế nào?".

5. Lắng nghe, thật sự lắng nghe

Những người nhút nhát rụt rè thường quá lo lắng về việc mình sẽ nói gì tiếp theo, đến mức họ chẳng thể nghe người khác nói. Mỗi câu trả lời cho những câu hỏi thú vị của bạn lại có thể mở ra một "đại lộ" khác cho cuộc trò chuyện.

Hãy lắng nghe và đi tiếp. Ngoài ra, bạn càng tập trung lắng nghe người khác, thì bạn càng ít bị vã mồ hôi, càng ít bị nói năng lắp bắp. Và người đối diện thì lại hoàn toàn bị cuốn hút chính vì sự tôn trọng của bạn đấy.

N

norain

tỉu thư ơi No dùng cái này để cua gái có đc ko vậy
mà bí kíp đó đã đc dùng thử chưa vậy chẳng may sài mà phản tác dụng thì tính sao.........>_<

T

tieuthu258

norain said:
tỉu thư ơi No dùng cái này để cua gái có đc ko vậy
mà bí kíp đó đã đc dùng thử chưa vậy chẳng may sài mà phản tác dụng thì tính sao.........>_<
phản là phản thế nào được :D
kekeke dùng kái này mờ tán gái thì có mờ chít à :p

N

norain

hjx vì chắc tỉu thư đang iu nên cần tìm hỉu chứ seo với chăng
hum nay hà nội mưa nên hok có trăng sao đâu :p :p :p :p :p

N

norain

hjx ác qua
chắc đơn phương mất rùi
.................................
đời tôi cô đơn nên iu ai cũng cô đơn
đời tôi vô duyên nên yêu ai cũng ko thành
...................................
hjx buồn quá :(( :(( :(( :(( :(( :((

K

kazipt

hix chắc sis cũng khổ tâm nghiên cứu ghê đóa - nhưng đào đâu ra con gái mà tán bi giờ

T

taca

sẹc .......
thỳ học mý kái cụa tiểu thư đó .......
oy` kua luôn ....chủ topic nhỡ =)) :D
tít tít =^^=

N

norain

hii thì thực hành lun coi có đc hok mù
nếu thành công thì thôi khỏi đi kua gái nữa
:D :D :D :D :D ;;) ;;) ;;) ;;)

Top Bottom