tất cả là cuộc sống

V

vananhkc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

*Có những ước mơ sẽ vẫn chỉ là ước mơ cho dù ta có nỗ lực đến đâu nhưng nhờ có nó ta mạnh mẽ hơn,yêu cuộc sống và biết cố gắng từng ngày.
*Có những lời hứa cũng vẫn chỉ là lời hứa dù ta có mãi chờ đợi bởi người hứa đã không còn nhớ,nhưng nhờ có nó ta biết hi vọng và mong chờ.
*Có những ước hẹn sẽ mãi chỉ là ước hẹn nếu một mai một người đã bỏ đi , nhưng nhờ có nó ta đã có những phút giây thật sự tuyệt vời.
*Có những nỗi đau sẽ mãi là nỗi đau một khi ta không thể thoát khỏi chúng,nhưng nhờ có nó ta đã trưởng thành hơn.
*Có những người bạn đơn giản chỉ là người quen nhưng nhờ có họ ta nhận ra rằng tên bạn thân của ta tuyệt vời lắm.
*Có những người sẽ luôn chỉ là một của thế giới nhưng mãi mãi là cả thế giới của một ngườiva nhờ có người ấy ta đã có một tình yêu
*Có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ là tìm kiếm nhưng nhờ có nó ta hiểu rằng tình yêu là giữa một biển người vẫn tìm thấy nhau.
*Và có những người làm nên tất cả vì họ có ước mơ,họ tin vào lời hứa,họ có những ước hẹn,họ trưởng thành từ nỗi đau,họ có một người bạn thật sự và vì bên họ còn có một tình yêu..........
TẤT CẢ LÀ CUỘC SỐNG

S

st.amun

Cuộc sống là...

Cuộc Sống Là Những Va Đập

Hãy nghe một viên sỏi kể về nguồn gốc của mình: “Tôi vốn là một tảng đá khổng lồ trên núi cao, trải qua bao năm tháng dài đăng đẳng bị mặt trời nung đốt, người tôi đầy vết nứt. Tôi vỡ ra và lăn xuống núi, mưa bão và nước lũ cuốn tôi vào sông suối.
Do liên tục bị va đập, lăn lộn, tôi bị thương đầy mình. Nhưng rồi chính những dòng nước lại làm lành những vết thương của tôi. Và tôi trở thành một hòn sỏi láng mịn như bây giờ”.
Bạn nghĩ gì khi nghe câu chuyện trên? Cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi hay xúc động trước ánh mắt lạc quan của nó đối với cuộc đời đầy biến động? Đã bao giờ bạn thấy được rằng chính những chông gai mới tạo nên những hình hài đẹp và ấn tượng, dù là hình hài được tạo bởi chính những vết thương và sự đớn đau?
Có thể là bạn, có thể là tôi, cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau, cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến niềm hạnh phúc. Vượt qua được gian khổ, vượt qua những cuộc thử thách, vượt qua được những nỗi đau là bạn đã tự làm hoàn thiện chân dung mình.
Cuộc sống là vô vàn những điều biến động. Vì vậy, cho dù trong khó khăn hay trong hạnh phúc, cũng mong bạn luôn nhớ cuộc hành trình của hòn sỏi để sống tự tin hơn, để mang những yêu thương xoa dịu và làm lành những vết thương. Sự va đập của cuộc sống chẳng có gì đáng sợ đâu bạn ạ!

V

vananhkc

bài của bạn rất hay và có ý nghĩa
khi nào bạn có bài mới post lên nha

Top Bottom