English THPT Task 2 — Two-question Essay

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạ trong đây có anh chị nào nhiều kinh nghiệm cho em cái dàn ý task 2 theo kiểu đề two-question essay với ạ. Kiểu đề này em thường gặp khó khăn khi làm bài do không có một dàn ý chắc chắn hay rõ ràng và mong có sự trợ giúp.
Cảm ơn.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,052
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Dạ trong đây có anh chị nào nhiều kinh nghiệm cho em cái dàn ý task 2 theo kiểu đề two-question essay với ạ. Kiểu đề này em thường gặp khó khăn khi làm bài do không có một dàn ý chắc chắn hay rõ ràng và mong có sự trợ giúp.
Cảm ơn.
And here's my 4-paragraph essay plan:
  1. Introduction: Introduce the topic and briefly answer both questions.
  2. Main paragraph: Answer the first question.
  3. Main paragraph: Answer the second question.
  4. Conclusion: Summarise the answer to both questions.
To get the essay started, here's a possible introduction:
It is true that some people are hard-working and diligent while others prefer not to push themselves, and there could be various reasons for these different attitudes. In my view, a positive work ethic is desirable up to a point, but too much hard work can be counterproductive and even unhealthy.

Dàn bài thì như này thôi á =)) Em có thể cụ thể hơn câu hỏi được không? Ý em là dàn bài hay là từng đoạn viết gì, viết như nào?

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
And here's my 4-paragraph essay plan:
  1. Introduction: Introduce the topic and briefly answer both questions.
  2. Main paragraph: Answer the first question.
  3. Main paragraph: Answer the second question.
  4. Conclusion: Summarise the answer to both questions.
To get the essay started, here's a possible introduction:
It is true that some people are hard-working and diligent while others prefer not to push themselves, and there could be various reasons for these different attitudes. In my view, a positive work ethic is desirable up to a point, but too much hard work can be counterproductive and even unhealthy.

Dàn bài thì như này thôi á =)) Em có thể cụ thể hơn câu hỏi được không? Ý em là dàn bài hay là từng đoạn viết gì, viết như nào?
Dạ như này là ổn rồi ạ. Cho em xin cái đề mà chị vừa viết đoạn mở đầu được không ạ? (Do em đọc thì chỉ nghĩ/thấy được một câu hỏi).

Top Bottom