Tập làm văn số 3 : Ai giúp em làm với !!

D

darklord1999

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề 1 : " Tình bạn làm niềm vui tăng lên gấp đôi và nỗi khổ giảm đi một nữa "
Bê cơn (Francis Bacon 1561-1626- Nhà triết học người Anh ) Em hiểu câu danh ngôn trên như thế nào ? Hãy kể một câu chuyện về tình bạn có liên quan đến ý nghĩa câu danh ngôn ( Trong bài văn có sử dụng yếu tố nghị luận và Miêu tả nội tâm )

Đề 2 : " Đọc sách không cần nhiều , đọc một chữ đem áp dụng làm một việc được một chữ , thế là đọc "
( Lê Quý Đôn ) Em hiểu câu danh ngôn trên như thế nào ? Từ ý nghĩa câu danh ngôn trên hãy kể một câu chuyện về việc đọc sách của em

Đề 3 : " Khi bạn đúng bạn cần giữ bình tĩnh khi bạn sai bạn cũng không thể đánh mất bình tĩnh "
Em hiểu câu danh ngôn trên như thế nào ? hãy kể một câu chuyện của bản thân có liên quan đến ý nghĩ câu danh ngôn trên ( có sử dụng yếu tố Nghị Luận và miêu tả nội tâm )

Ai giúp em làm mấy bài này với 2 năm liền thi học kì I cho đề 1 và đề 3 . Có yếu tố nghị luận với Miêu Tả nội tâm là cái trọng tâm ( Thứ 5 em làm bài rồi ai giúp em với em cám ơn rất nhiều )

Top Bottom