Tâm sự Về tình cảm đầu đời hay những năm tháng "mới lớn"

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mỗi người, hôm nay em phải hói mọi người một chút! Trong số mọi người có những ai đã biết yêu rồi ạ? Như topic trước em chia sẻ là em có thích 1 bạn trai, và em đang " bẻ cong bạn đó". Nhưng có 1 chuyện cho em khó xử, trước khi phát hiện ra mình không bình thường về giới tính em là một đứa khá ngoan ở lớp, nhà nhưng hay tán tỉnh gái. Và rồi , cách đây vài ngày, một bạn gái em từng tán tỉnh nhưng thất bại đã có ý với em và xin bắt đầu với em. Bạn ấy có nói lí do, em chỉ xúc động và đồng cảm nhưng em phát hiện mình không có rung động gì cả, có lẽ em đã dành hết tình cảm cho bạn nam kia rồi. Vậy giờ đây em phải từ chối thế nào để chỉ làm bạn nữ ấy tổn thương ở mức nhỏ nhất có thể không ạ? Em có nên giới thiệu cho bạn nữ ấy một bạn trai khác phù hợp với bạn ấy không ạ. Em thật sự rất khó xử.

• Like
Reactions: tôi là ai?

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Chào mỗi người, hôm nay em phải hói mọi người một chút! Trong số mọi người có những ai đã biết yêu rồi ạ? Như topic trước em chia sẻ là em có thích 1 bạn trai, và em đang " bẻ cong bạn đó". Nhưng có 1 chuyện cho em khó xử, trước khi phát hiện ra mình không bình thường về giới tính em là một đứa khá ngoan ở lớp, nhà nhưng hay tán tỉnh gái. Và rồi , cách đây vài ngày, một bạn gái em từng tán tỉnh nhưng thất bại đã có ý với em và xin bắt đầu với em. Bạn ấy có nói lí do, em chỉ xúc động và đồng cảm nhưng em phát hiện mình không có rung động gì cả, có lẽ em đã dành hết tình cảm cho bạn nam kia rồi. Vậy giờ đây em phải từ chối thế nào để chỉ làm bạn nữ ấy tổn thương ở mức nhỏ nhất có thể không ạ? Em có nên giới thiệu cho bạn nữ ấy một bạn trai khác phù hợp với bạn ấy không ạ. Em thật sự rất khó xử.
1, t chưa yêu nên chả bt :)
2, =-= ko thích thì nói thẳng ra. Thực ra ko phải cô gái nào cx lụy tình sướt mướt cả. Mà kể cả có cx nên cho ng đó tỉnh ra và tự biết chấp nhận và mạnh mẽ lên.
3, H m thích 1 ng mà ng đó giới thiệu m cho người khác :) m có thấy sai ko?
End.

Nguyễn Trần Quỳnh

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng chín 2017
239
109
84
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng - Gia Lộc - Hải Dương
Đã từng trải nên hiểu chút chút, chị nghĩ rằng em nên nói cho bn nữ ấy về tình cảm của bản thân, nếu em k dứt khoát bn ấy càng có lí do để hi vọng. Mặc dù có thể là sẽ tổn thương nhưng bt vẫn tốt hơn, vết thương đó rồi cx sẽ lành thôi. Em hãy cố giữ tình bạn vs bn ấy chứ đừng để k yêu thành hận. Nếu bn ấy thực sự mến em thì sẽ hiểu cho em thôi. Chúc em may mắn! 5ting!!!!!!!:)

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Anh đồng..... à.
Nhưng ở tuổi này thì "bồng bột" lắm. Em sẽ giúp anh trong những trường hợp khó xử ấy nha.
1/ Nói thiệt thì em chỉ có cảm giác thích, mến chứ chưa biết yêu.
2/ Có thể tình cảm giữa anh và bạn trai ấy chỉ ở một mức độ gọi là "thích hay mến" trên bình thường mà thôi. Nhưng cũng có thể nó là yêu anh ạ.
3/ Anh đã có người trong mộng rùi thì không nên .... với các bạn gái ấy anh nhé. Sẽ tội cho mấy bạn đấy lắm đó. Họ sẽ nghĩ anh thích họ thật nhưng rồi đồng ý thì anh lại giới thiệu một bạn trai khác thì họ sẽ bị tổn thương lòng tự trong đấy anh ạ.
4/ Không nên giới thiệu bạn trai khác. Mình không yêu thì mình nói thẳng ra. Chứ để lâu ngày thì họ sẽ càng bị tổn thương ở mức độ mà con trai không thể biết đâu đó.
5/ Từ chối: "Ồ nói thật thì mình chỉ thích (hoặc mến) bạn thôi chứ không có ý đó đâu". Hoặc khác...
Đấy là suy nghĩ của em thôi anh ạ. Còn anh cũng có thể có những ý khác . ^^

• Like
Reactions: Ngọc Đạt
Top Bottom