Tâm sự Tâm sự tuổi Teen

Phạm Tuấn Hưng

Học sinh
Thành viên
27 Tháng chín 2018
20
6
21
16
Hà Nội
Hà huy tập
  • Like
Reactions: Lê Linh433

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Trong cuộc sống cũng như trong học tập, ai ai cũng có những tâm sự riêng. Có những kỉ niệm vui, buồn của riêng mỗi người mà không muốn hoặc không dám kể cho ai biết. Các bạn hãy cùng chia sẻ chúng ở đây nhé :)
Tâm sự của mình đơn giản lắm. Đâu có ai sinh ra cũng hoàn hảo đâu, nhưng mẹ mình cứ bắt mình phải hoàn hảo hết mức khó thể. Mình biết là mẹ muốn tốt cho mình nhưng nhưng sự ép buột đó làm mình thấy mệt mỏi và áp lực. Cứ đưa con nhà người ta ra so sánh làm mình cứ có cảm giác bị tụt phía sau í, khó chịu lắm, nhưng không dám nói ra, nói ra đằng nào cũng bị la TvT. Hi vọng mẹ mình sẽ hiểu mình hơn và đừng ép buột mình làm những điều mình không thích nữa :'<

Phạm Tuấn Hưng

Học sinh
Thành viên
27 Tháng chín 2018
20
6
21
16
Hà Nội
Hà huy tập
Tâm sự của mình đơn giản lắm. Đâu có ai sinh ra cũng hoàn hảo đâu, nhưng mẹ mình cứ bắt mình phải hoàn hảo hết mức khó thể. Mình biết là mẹ muốn tốt cho mình nhưng nhưng sự ép buột đó làm mình thấy mệt mỏi và áp lực. Cứ đưa con nhà người ta ra so sánh làm mình cứ có cảm giác bị tụt phía sau í, khó chịu lắm, nhưng không dám nói ra, nói ra đằng nào cũng bị la TvT. Hi vọng mẹ mình sẽ hiểu mình hơn và đừng ép buột mình làm những điều mình không thích nữa :'<
Bạn bảo với mẹ là trên đời không có ai hoàn hảo đến nỗi được làm 'con nhà người ta' đâu

Vân Vô Lăng

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
1 Tháng năm 2019
483
722
96
Đắk Lắk
THCS Huỳnh Thúc Kháng
  • Like
Reactions: iam.__.anhthu

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Thì moi móc hết khuyết điểm của chúng ló ra
Có khi bố mẹ so sánh với cả mấy đâu đâu mình còn chả biết mặt chứ chưa nói đến khuyết điểm, với cả nếu có moi khuyết điểm thằng A thì mẹ sẽ lấy con B ra để so sánh tiếp:<

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
439
671
121
Quảng Nam
cấp3
Thì moi móc hết khuyết điểm của chúng ló ra
Có khi bố mẹ so sánh với cả mấy đâu đâu mình còn chả biết mặt chứ chưa nói đến khuyết điểm, với cả nếu có moi khuyết điểm thằng A thì mẹ sẽ lấy con B ra để so sánh tiếp:<
Đó là điều mà bame luôn nghĩ đến
Họ sẽ không bao giờ chịu thừa nhận con mình không thể tốt hơn, sẽ luôn lấy nhiều cớ như là học ít ,không lo học ... rồi lại so sánh với đứa này đứa kia
Lần nào cũng toàn bị so sánh với bạn bè hơn mình không, mà chẳng bao giờ thấy ss với đứa thua mình
Nếu như đứa thua đó vượt lên mình thì sẽ lấy nó ra ss, nhưng thực tế mỗi lớp mỗi khác thì làm sao mà so việc học đc

Chopper kawaii

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng năm 2020
21
19
6
18
Hải Dương
Trung học cơ sở Tân Trào
Con nhà người ta là vấn đề ai cũng gặp phải . Mình cũng hay bị như vậy , đã thế còn phải giỏi như chị mình , thậm chí phải hơn . Cộng thêm việc phải có điểm số cao trên lớp cũng là điều mình ghét . Ở nhà thì con trai là nhất vì nhà chỉ có mỗi cậu con trai bé bỏng , trên lớp thì tình yêu xàm xí hay đứa mình ghét nhất cứ lởn vởn quanh cậu trai học giỏi trong khi nó chỉ có bộ não dốt kinh khủng . Năm nay mình cũng phải thi lên 10 nữa . Mấy chuyện này cứ xoay vòng trong đầu mình liên miên ,thật sự rất mêt :(

Top Bottom