tâm sự học trò....

F

fuong_zexuong

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tuổi học trò thì chắc hẳn ai cũng có mong ước rằng kết quả học tập của mình sẽ tốt đẹp và ngày càng tiến xa hơn. Nhưng đâu fải lúc nào cũng có thể như vậy? có lúc 10 điểm ta vui sướng nhưng ngay hôm sau lại nhận một con 5, đó ko hoàn toàn là một điều vô lí vì ko fải lúc nầo chúng ta cũng có thể làm pài 1 cách hoàn hảo:p. Thế nhưng tại sao sau con 5 đó là một bài ca ko quên của bố mẹ. cái áp lực này dường như còn nặng nề hơn gấp bội khi bạn chính là những học sinh giỏi lun giữ vị trí top của lớp. vậy thì có cách nào để giải toả cái áp lực này ko????????:p
Mình đang cố để tìm ra một cách có thể làm dịu đi cái áp lực nặng nề đó ! nhưng tìm mãi vẫn ...pó tay. mà cái áp lực đó thì lại ngày càng nặng nề hơn, nặng đến nỗi có lúc mình ước ao rằng giá như lúc trước mình đừng cố gắng tạo nên những thành tích đó để rùi lúc này bản thân cũng chẽn thể phá nó đc. mình mong ước mình chỉ là một học sinh bình thường thôi để cái áp lực đó có thể vơi đi phần nào!!ko bik đó có fải là một điều hồ đồ hay ko nữa****************************?????

N

nh0c_bee_95

Thật sự nhiếu lúc mình cũng nghĩ như bạn vậy! Quả thật rất khó khi phải cố gắng mãi cho cái danh hiệu top, nhiều lúc uể oải, đến độ muốn buông xuôi, chả muốn học. Áp lực học tập của mình hok phải là sự mệt mỏi, khó khăn của bài học mà chính là sự thúc dục wa' mức, đầy căng thẳng của mama. Mình ghét như thế! :(

B

bupbe_dautay

Học! năm sau thj chuyển cấp rồi, các ca học chính, học thêm cứ tăng vùn vụt 1 cách chóng mặt.
Nhiều khj ko hiểu nổi nữa, mẹ cứ đặt áp lực lên mình, bài tập trên lớp thj` chất đống như núi, lại phải đy học thêm tối ngày, ko có time học bài cũ, trưa ko ngủ đc, tối học đến khuya, đén lớp nhiều khj ngáp ngắn ngáp dài.
Ngày nào cg~ học 5 tiết, mệt mỏi, nản hết biết!

F

fuong_zexuong

nhiêù lúc mình cũng thế, vừa bài trên lớp rồi bài học thêm đến cả bài học chuyên mà cứ đi học suốt đến thời gian ko có để học những môn chính lun nới gì đến những môn phụ , vậy mà môn fụ ít điểm một chút là nghe bài trường ca bất hủ của mama...bi giờ mình ước seo cho ngành giáo dục giảm bớt thi và kiểm tra mí môn fụ đi để cho hsinh bớt khổ huhu

N

nhox_xinh95

chời oaj fuong_zexuong hôm nay mà cũng nói thế àh!
lạ ah` nghen, lúc nào cũng ở top đầu mà làm như học bết lém ý' mình làm văn có 5.5 đ bik kiu cứu ai h` huhuhu
ko bik về tâu vs mama thế nào nữa huhuhuhuhuhuhuhuhuhu

P

phuonglinh_13

Trời đất, đúng là làm hs khổ nhất trần đời!

Nhưng trong số đó mình khổ nhất! :((

Có ai đy kt mà nộp nhầm tờ giấy nháp như mình h0k?

Chúa ơi! Cả bài hình 4đ, ai cứu con vs! :(( :(( :(( :((

V

vampire_knight_1710

Đi học là để tiếp thu kiến thức.Còn về danh hiệu học sinh giỏi thì chỉ là bề ngoài.Chưa chắc gì những người đạt danh hiệu đó là học sinh giỏi thật.Nếu mình có nói sai gì thì các bạn bỏ qua cho.

N

nh0c_bee_95

Bạn nói hok sai đâu! Chưa chắc gì những người đạt danh hiệu đó là học sinh giỏi. Mà cũng lạ...như môn họa với nhạc....bộ GD cho vô cũng vì lý do cho hs có môn xả stress vậy mà nhều lúc nó làm mình đến oải....

F

fuong_zexuong

chời ơi môn nhạc lớp 9 vừa khó vừa dzỡ học hoài chnẽ zô huhu
"Còn về danh hiệu học sinh giỏi thì chỉ là bề ngoài." bây giờ thì học sinh ít ai chú ý đến điếm số lém chỉ có phụ huynh tạo áp lực cho mình thui...

P

phamminhkhoi

Kiểm tra chất lượng: Văn 9, hoá 9, lý 9, toán 5=))
Điểm số không là gì đâu bạn
Quan trọng là ta học như thế nào. Tương lai ta ra làm sao
Khối người học sinh giỏi này nọ, tuyên dương nọ kia, sau cùng cũng chỉ làm nhân viên cả đời. Trong khi những đứa khác thì không chịu thế. Đó là cách đẻ đi lên.
"Học sinh giỏi mà làm gì. Học sinh giỏi chỉ làm cho ta thụ động, cho chúng ta cứ bị ép phải làm theo thầy cô, thế này, thế khác để được điểm 9, điểm 10, cuối cùng triệt tiêu luôn chất sáng tạo"
Tặng bạn câu nói của thầy giáo mình

N

niemtin_267193

Cố gắng gồng mình gánh áp lực hết 12 năm học là có t][nh lai tốt đẹp hơn òi !!!!
thế nên hok có chi phải lăn tăn hết !!!!!

F

fuong_zexuong

chời oaj nếu như em chịu nỗi thì có phải nhờ đến HM làm j`...
mí anh chị học wa rùi có bí quyết j` hông chỉ júp m vs???????

Last edited by a moderator:
T

thongoc95

nhưng cố gắng ko nỗi thì làm thế nào hả u?
khi áp lực này chưa xong thì cái áp lực khác ập đến!
:(:(:(:(:(:(:(:(:(..................................
bạn đừng cố tạo cho mềnh áp lực , càng áp lực bao nhiêu bạn càng hok học dc cái j cả mà chỉ thấy lo lắng rằng hok bik làm sao đối phó với núi bài tập kia.
Bạn hãy tỏ ra thoải mái, tranh thủ mọi lúc để học (h ra chơi) về đến nhà đừng lo lắng j cả nếu mệt thì nghỉ ngơi, bùn ngủ thì dy ngủ nhưng chỉ khoảng 1h thui sau đoá vào bàn học --->rất hiệu quả đoá ,hoặc bạn vừa coi fim vừa giải quýet bt chép hoặc bài tập đơn giản . Quan trọng là phải tạo cho bản thân chỗng áp lực, khi bạn thoải mái dù một núi bài tập chứ cả dãy bài tập cũng chả nhằm nhò j cả.
Chúc bạn học tốt!!!

H

hungson1996

bạn cứ thoải mái vô tư có khi hock sẽ hiệu quả hơn đếy:)
đừng cố gay áp lực cho mình nữa
.................................................................

Q

quanggiang1

(^ _ ^)

Hix !! . Đi học tuy khổ nhưng hãy nghĩ đến ba mẹ mình còn khổ hơn rất nhiu` để cho mình đi học . Điểm cao ko chỉ mình bạn vui , ba mẹ bạn còn zui hơn rất nhiu` . Vì ba mẹ và vì chính bạn , hãy cố lên !!
:D;):M021::M021:

D

doigiaythuytinh

Mình đã thi đậu vào trường chuyên
Điều đó làm cho pame rất vui
Nhưng cũng vì thế mà niềm hi vọgn của pame đặt vào mình lại càng lớn,
áp lực đối với mình càng nặng nề hơn
Ôi, việc học, thật là khổ sở
Chẳng ai bj STRESS nặng nề như học sinh chúng ta cả

Top Bottom