Tâm sự của một người chị…cần sự giúp đõ của mọi người!

C

conyeubome_6291

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào các bạn!Mình tên là Thư,ở Hải Dương năm nay mình học đại học KHXHNV năm 2...Gia đình mình gặp rất nhiều khó khăn :mình mất mẹ từ nhỏ,bố mình thì đã đi theo một người phụ nữ từ lúc mẹ mình mới mấtvà mình có 2 đứa em:một đứa em gái học lớp 7,thằng em trai tên Chiến học lớp 12. Nó dự định thi Ngoại Thương.Mình thương nó lắm,lo lắng cho nó nhiều lắm khi năm nay nó thi Ngoại Thương.Mình biết rằng nó rất thiếu thốn tình cảm của cha,của mẹ .Nhiều lần thấy nó nhìn ảnh mẹ mà mắt đỏ hoe sao mà mình không cầm được nước mắt…
Chiến là nguồn động lực,tấm gương cho mình phải học tập. Sự cố gắng vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống,niềm tin ngày mai lập nghiệp vượt qua cái đói,cái khổ đó là Chiến.Mình rất tự hào về Chiến.Mình có tâm sự muốn mọi người giúp đỡ:Sắp đến sinh nhật của em mình rồi. Chiến không đi học thêm ở đâu chỉ tự học ở nhà và thỉnh thoảng nó sang nhà bác học trên mạng thôi Mình muốn tặng nó một khóa học ôn thi đại học trên “hocmai.vn”..Mình mong rằng các bạn cho em mình học chung với.Mình rất cảm ơn mọi người.
Nguyễn Thị Thư
conyeubome_6291@yahoo.com.vn

Last edited by a moderator:
H

hiensau99

Chị quả là 1 người chị thương em! Diễn đàn Học Mãi luôn hòa đồng chào đón mọi người!
Chúc em chị thực hiện được ước mơ thi vào địa học Ngoại thương.

C

caonamanh1999

Chị quả có tấm lòng thương em đó !!!! Học Mãi là ngôi trường chung của chúng ta mừ !!!!

T

truotbienhong

sao tên CAO nam ANH lại có chữ kí là:
Dưới ánh lửa , Thiên Ma mở mắt
Phá Thiên đạo lở đất long trời
Ngàn năm chờ đợi , im hơi
Đời chìm biển máu , ma thời hiện thân nhỉ

L

luongdaica

sao tên CAO nam ANH lại có chữ kí là:
Dưới ánh lửa , Thiên Ma mở mắt
Phá Thiên đạo lở đất long trời
Ngàn năm chờ đợi , im hơi
Đời chìm biển máu , ma thời hiện thân nhỉ

Chắc nó nghiền Phong Vân :))
@chủ toppic: chúc bạn và 2 ae luôn thành công trong cs và sự nghiệp ,bạn có hoàn cảnh không mong muôn nhưng 3 chị em bạn là một gia định Hp đó ! Cố lên....;)

L

lolem_theki_xxi

Chắc nó nghiền Phong Vân :))
@chủ toppic: chúc bạn và 2 ae luôn thành công trong cs và sự nghiệp ,bạn có hoàn cảnh không mong muôn nhưng 3 chị em bạn là một gia định Hp đó ! Cố lên....;)
ĐÂu phai nghiền phong vân đâu , người trong ma giáo cả mà ................
MA giáo muôn năm:D:D

I

idolsaker

Cuộc đời mờ cái thứ người mài yêu quý biết đâu là kẻ đâm mài sau lưng còn người mài đang ghét biết đâu là 1 người bạn tốt

N

nhox2inh_girl

khi nói với người khác thì thấy rất dễ nhưng khi thực hiện mới thấy khó. hãy nói ra khi mình chắc chắn thực hiện được. không phải chỉ có gia đình chị là khó khăn thôi đâu, đừng lấy việc gia đình mình ra kể lể. tôi là con một cha tôi mất khi tôi ba tuổi nhưng ko bao giờ tôi đòi hỏi sự quan tâm của người khác, tôi chỉ muốn mọi người hiểu cho tôi. bay giờ tôi 15 t? nhưng vẫn luôn yêu đời dù bên cạnh tôi bây giờ không có ai. chị ko em ko gia đình ko có. đừng nghĩ chỉ một mình mình là hổ sở

H

hardyboywwe

ở Hải Dương là đồng hương của toiObix
cái pic này đc lập ra từ trước khi thi đại học ko bik em chị có đậu ko?
tiếc là chị post bài muộn quá nên tụi em cũng ko giúp gì hơn ngoài việc động viên chị và em mình luôn hạnh phúc trong cuộc sống.Chị đúng là 1 ng chị thương em

Top Bottom