Tâm sự của 1 sinh viên năm đầu mới đi học

D

duythanh.hl

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm đàu tiên, đến lớp muộn, bị thầy mắng cho 1 trận ( :( ko bít thông cảm cho sinh viên mới gì cả. :( ).
Ngồi nghe giảng, đúng là siêu nhanh mới chép kịp chứ đừng nói đến là hiểu kịp.
Ngồi nhìn cô giáo viết hết cũng là lúc xong tiết. Cắp cặp sang lớp khác học.
Còn tiết bài tập, cứ gọi là như bài thi học sinh giỏi ý.

Hôm thứ 2 đến trường, cũng đi muộn ( Tất cả 2 lần đi muộn vì cái xe buýt chết tiệt. Cả tuyến có mỗi 2 chiếc. Ngồi chờ đến gần 30' mới có xe )
Đến lớp thì cô giáo đã viết chi chít hơn 1 bảng rồi. Nhìn cái giảng đường mà choáng. Gần 300 SV chứ ít đâu ( 5 lớp mà ) . Mình đến mụn nhất, ngồi cuối cùng.
Trời ơi là trời, đúng là nếu ngồi bàn cuối thì ngủ co' lẽ là cách tốt nhất ( :( bời vì dù bạn có thông mình và tinh mắt đến đâu, cũng ko thể nào tiếp thụ bài giảng được. Siêu lắm thì chép được kịp bài ). Hết giờ, ngậm ngùi vì mình đã đi muộn, Cố gắng lần sau dạy sớm hơn nữa may ra kịp . (Chắc phải dạy từ 5h30 sáng quá , :( vì 6h45 cô giáo đã lên lớp rồi )

Hết tiết 3, tức là xong môn toán, sang lớp khác học Anh, lần này thì thật là thoải mái vì chỉ có lớp mình học, và cô giáo Anh thật xinh , :) dạy cũng hay và nhiệt tình wow :).
Đi về, ối dời ơi., lại cái cảnh chen đẩy trong xe buýt. Chắc cả xe phải trên 100 người . Đã thế xuống xe, lại còn phải cuốc bộ thêm gần 1Km mới về đến nhà----> Mệt mỏi vô cùng :( :(

Tui đang nói về trường Bka HN đó nghe, ko bít mấy trường khác có như vậy ko ?? :( hic

L

lethang2602

otoij ku thành ghê ta chia bùn
thoai chịu khổ bây giờ sau nỳ sướng
mà mày đi học hay đi ngắm cô đó

W

www.cute.vn

Trời tội quá
Tui cũng đi học BK mà sướng ghê
Toàn ngồi bàn gần cuối
Đi học đh cần gì ghi bài cho mỏi tay
Lúc nào có bài tập thì hãy ghi
Lý thuyết trong sách hết rồi ghi làm chi

Lớp tui đi học thằng nói chuyện, thằng chơi game, thằng ngắm cảnh, thằng nghe giảng, còn tui ngồi online
Hôm sau định mang bài đi chơi Phỏm cho zui nữa

B

bonjour

hôm nay học buổi đầu nè
"tuần lễ học sinh sinh viên" toàn nghe các thầy nói về truyền thống với lại nghị quyết đại hội đảng ..hic
cũng may mà mấy thầy vui tính , giảng bài cũng hẻm bùn ngủ nên còn ghi đc bài
hem bít là mình học lớp A hay C đây , bọn Kế toán B hỏng có tên mình
hu hu

D

duythanh.hl

www.cute.vn said:
Trời tội quá
Tui cũng đi học BK mà sướng ghê
Toàn ngồi bàn gần cuối
Đi học đh cần gì ghi bài cho mỏi tay
Lúc nào có bài tập thì hãy ghi
Lý thuyết trong sách hết rồi ghi làm chi

Lớp tui đi học thằng nói chuyện, thằng chơi game, thằng ngắm cảnh, thằng nghe giảng, còn tui ngồi online
Hôm sau định mang bài đi chơi Phỏm cho zui nữa

trời, hay thế, sách nào có vậy? Sao tui tìm mãi mà ko thấy sách nào giống với bài giảng của thầy nè. :D

W

www.cute.vn

Trời ông phải mua sách của các thầy chứ
Mua sách NXB khác làm sao giống đc
VD như sách Hình họa mua sách do thầy Hoàng Long viết

T

trananh

Đúng là trừong BK có khác chẳng bù lớp tôi trưong KHTNHN lớp có chưa đầy 20 đưa ngồi đâu cũng đc^^

K

kisskissme

duythanh.hl said:
Hôm đàu tiên, đến lớp muộn, bị thầy mắng cho 1 trận ( :( ko bít thông cảm cho sinh viên mới gì cả. :( ).
Ngồi nghe giảng, đúng là siêu nhanh mới chép kịp chứ đừng nói đến là hiểu kịp.
Ngồi nhìn cô giáo viết hết cũng là lúc xong tiết. Cắp cặp sang lớp khác học.
Còn tiết bài tập, cứ gọi là như bài thi học sinh giỏi ý.

Hôm thứ 2 đến trường, cũng đi muộn ( Tất cả 2 lần đi muộn vì cái xe buýt chết tiệt. Cả tuyến có mỗi 2 chiếc. Ngồi chờ đến gần 30' mới có xe )
Đến lớp thì cô giáo đã viết chi chít hơn 1 bảng rồi. Nhìn cái giảng đường mà choáng. Gần 300 SV chứ ít đâu ( 5 lớp mà ) . Mình đến mụn nhất, ngồi cuối cùng.
Trời ơi là trời, đúng là nếu ngồi bàn cuối thì ngủ co' lẽ là cách tốt nhất ( :( bời vì dù bạn có thông mình và tinh mắt đến đâu, cũng ko thể nào tiếp thụ bài giảng được. Siêu lắm thì chép được kịp bài ). Hết giờ, ngậm ngùi vì mình đã đi muộn, Cố gắng lần sau dạy sớm hơn nữa may ra kịp . (Chắc phải dạy từ 5h30 sáng quá , :( vì 6h45 cô giáo đã lên lớp rồi )

Hết tiết 3, tức là xong môn toán, sang lớp khác học Anh, lần này thì thật là thoải mái vì chỉ có lớp mình học, và cô giáo Anh thật xinh , :) dạy cũng hay và nhiệt tình wow :).
Đi về, ối dời ơi., lại cái cảnh chen đẩy trong xe buýt. Chắc cả xe phải trên 100 người . Đã thế xuống xe, lại còn phải cuốc bộ thêm gần 1Km mới về đến nhà----> Mệt mỏi vô cùng :( :(

Tui đang nói về trường Bka HN đó nghe, ko bít mấy trường khác có như vậy ko ?? :( hic
hix hix hum no hp mat anh co' di hem- o? Bach thao? y'

Top Bottom