[Tâm sự] Bạn từ Hocmai đến đời thực ^^

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Diễn đàn HM từ rất lâu đối với mình đã không còn chỉ là một diễn đàn học tập nữa. Mình đã trải qua những giai đoạn ngơ ngác- sôi nổi- rồi trầm lặng ở HM, cùng với những người bạn mà mình quen. Có những anh chị giờ đây đã râ trường đi làm, có những người bạn cùng mình năm ấy cũng đã vào ĐH, có những người em cũng đang vùi đầu luyện thi... Ở một diễn đàn học tập, điều chắc chắn là bạn sẽ làm quen được với rất nhiều người tài giỏi, có người thi Olympic quốc gia, có người thi Đường lên đỉnh Olympia, chẳng hiểu sao, mỗi khi nghe tin ai đó được giải, chúng mình lại cảm thấy tự hào lây ^^, tình cảm của chúng mình dường như vượt qua cả biên giới là cái màn hình máy tính 15 inch :)).
Hồi mới biết đến diễn đàn, đi đâu cũng toàn thấy các anh các chị, nên gặp một người bằng tuổi mừng như bắt được vàng. Mình đã quen Linh Chu - @tanpopo_98 từ những ngày bạn ý kể với mình rằng sẽ thi vào chuyên Phan, rồi đến ngày bạn ý tốt nghiệp Phan, vào đại học. Mình đã quen Hà - @lolem_theki_xxi từ những ngày hai đứa háo hức thi tuyển Mod văn, rồi bạn ý làm Kiểm soát viên, rồi cũng vào ĐH. À, cả cậu bạn đăng ảnh này nữa này, khi chúng mình rời HM, thật may mắn vì vẫn còn giữ liên lạc, thậm chí là rất thân thiết. Và thật sự phải cảm ơn HM, vì chúng mình đã cùng nhau lớn lên, cùng nhau trưởng thành, và, gặp nhau :).
Mở ngoặc, còn rất nhiều anh chị thân thiết từ diễn đàn đến tận bây giờ, nhưng em chỉ muốn nói đến các bạn em iu thôi hí hí
, đóng ngoặc.

Mình chắc chắn bất kì ai gắn bó với diễn đàn HM sẽ có những người bạn không hẹn mà gặp, họ trở thành một phần trong tuổi thanh xuân của mình. Bài viết này làm bạn nhớ đến ai, hãy cùng chia sẻ nhé !

(À bonus một cái ảnh Linh Chu hứa khi nào giảm cân xong sẽ rủ mình và Nam đi chơi, nên Nam nhắn tin cho Linh đỡ buồnr109)

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
T nhớ thằng chóa Nam m ạ. :)))). S có ảnh nó mà không tag nó vào đây. Trước vì tránh t mà nó xua đuổi t như tà ý. Sau vụ thành cặp đấy t với nó ghét nhau không đối thủ luôn :v.
Giờ nghĩ lại là chuyện trẻ con nhưng chỉ mong vẫn còn là bạn với m (@kool_boy_98 à )Vì tất cả chúng mình đã có những kỉ niệm đẹp đẽ bên nhau. :)))
Thằng Nam ra đi sớm hơn . Nó bảo muốn sống thực tế hơn . Nhưng mà lí do đó một phần thôi. Đáng ghét vx >.<
Đợt đấy có mỗi @huongmot là biết chuyện của nó, còn cả m nữa. Nó gần như cắt đứt liên lạc với t luôn :)).
Giờ đọc lại tn ngày xưa, nghe lại những dòng chúng m than vãn về chuyện học hành, bạn bè . thấy những tn la chán đời vì box càng ngày càng đi xuống, cùng cắn răng nghe trưởng nhóm chửi sm vì hoàn thành nhiệm vụ không đến nơi đến chốn. :)))
Rồi những lúc cùng bênh nhau chống lại các thế lực thù địch =))))
Cảm ơn tuổi thơ của t đã có chúng m bên cạnh. Thật đấy, Meo méo méo đùa đâu. =)))

P/s: Cảm ơn quá khứ:
Em muốn nói lời cảm ơn đến anh , chị @bin_iuem , @tunkute , @anhtraj_no1, @ga_cha_pox9x

@poro_poro , @diendan.hocmai @hardyboywwe , @ đã ở bên cạnh chúng em trong những năm tháng vừa rồi
@Đại gia đình mod văn : Đã tôi luyện mấy đứa nhóc trẻ con chúng e, non nớt trở nên cứng cáp hơn trước AHBP :3 . Tụi em đã trưởng thành hơn rất nhiều .
Riêng em trai : Boy_lov3shin: , Bé sak Cảm ơn các em đã là gia đình của chị .

Last edited:

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Đọc những dòng của chị, em lại ước đáng lẽ mình nên vào diễn đàn này sớm hơn.
Nghe các anh chị đã tham gia diễn đàn ngày xưa kể mới biết diễn đàn của mình đã có một thời vang dội thế nào, mới biết tại sao anh của mình (nick là beconvaolop) lại ngày nào cũng vào đây, làm mình luôn miệng nói "suốt ngày cứ học mãi học mãi!"
Cám ơn các anh chị nhiều <3

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
T nhớ thằng chóa Nam m ạ. :)))). S có ảnh nó mà không tag nó vào đây. Trước vì tránh t mà nó xua đuổi t như tà ý. Sau vụ thành cặp đấy t với nó ghét nhau không đối thủ luôn :v.
Giờ nghĩ lại là chuyện trẻ con nhưng chỉ mong vẫn còn là bạn với m (@kool_boy_98 à )Vì tất cả chúng mình đã có những kỉ niệm đẹp đẽ bên nhau. :)))
Thằng Nam ra đi sớm hơn . Nó bảo muốn sống thực tế hơn . Nhưng mà lí do đó một phần thôi. Đáng ghét vx >.<
Đợt đấy có mỗi @huongmot là biết chuyện của nó, còn cả m nữa. Nó gần như cắt đứt liên lạc với t luôn :)).
Giờ đọc lại tn ngày xưa, nghe lại những dòng chúng m than vãn về chuyện học hành, bạn bè . thấy những tn la chán đời vì box càng ngày càng đi xuống, cùng cắn răng nghe trưởng nhóm chửi sm vì hoàn thành nhiệm vụ không đến nơi đến chốn. :)))
Rồi những lúc cùng bênh nhau chống lại các thế lực thù địch =))))
Cảm ơn tuổi thơ của t đã có chúng m bên cạnh. Thật đấy, Meo méo méo đùa đâu. =)))

P/s: Cảm ơn quá khứ:
Em muốn nói lời cảm ơn đến anh , chị @bin_iuem , @tunkute , @anhtraj_no1, @ga_cha_pox9x

@poro_poro , @diendan.hocmai @hardyboywwe , @ đã ở bên cạnh chúng em trong những năm tháng vừa rồi
@Đại gia đình mod văn : Đã tôi luyện mấy đứa nhóc trẻ con chúng e, non nớt trở nên cứng cáp hơn trước AHBP :3 . Tụi em đã trưởng thành hơn rất nhiều .
Riêng em trai : Boy_lov3shin: , Bé sak Cảm ơn các em đã là gia đình của chị .
Hà hâm :)) đi mà ib fb :))
T k dám tag ai, cứ có cảm giác là k ai quay lại để reply mình ý r103
Đọc những dòng của chị, em lại ước đáng lẽ mình nên vào diễn đàn này sớm hơn.
Nghe các anh chị đã tham gia diễn đàn ngày xưa kể mới biết diễn đàn của mình đã có một thời vang dội thế nào, mới biết tại sao anh của mình (nick là beconvaolop) lại ngày nào cũng vào đây, làm mình luôn miệng nói "suốt ngày cứ học mãi học mãi!"
Cám ơn các anh chị nhiều <3
Em thử hỏi anh em xem, có phải đổ chị nào ở HM rồi không mà mê diễn đàn thế ;)). Chị tin là rồi em sẽ có ít nhất một người bạn tuyệt vời từ HM đấy ;)

• Like
Reactions: realjacker07

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$

Em thử hỏi anh em xem, có phải đổ chị nào ở HM rồi không mà mê diễn đàn thế ;)). Chị tin là rồi em sẽ có ít nhất một người bạn tuyệt vời từ HM đấy ;)
@mia_kul : t biết nam nó k quay lại trả lời nên t mới dám tag nó vào :))))
Ko đời nào t Ib cho nó trc đâu -_-
@Trường Thái : beconvaolop trc làm bên box toán hay sao ý. Chơi top với chị petty_ngu đó mía

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Ấm áp quá chị ơi. Em cùng trải qua những mối tình không đẹp. Chị Thanh đã đọc nhật kí em chưa? Tình yêu ông bà, cha mẹ, bạn bè, thầy cô em sẽ ráng đăng lên trong tuần đầu. Còn lại em chừa chỗ cho những tình yêu "phi giới tính" và những tình yêu "đối giới tính".

@mia_kul : t biết nam nó k quay lại trả lời nên t mới dám tag nó vào :))))
Ko đời nào t Ib cho nó trc đâu -_-
@Trường Thái : beconvaolop trc làm bên box toán hay sao ý. Chơi top với chị petty_ngu đó mía
Rảnh quá chị! Học bài đi! Chị làm báo cáo lại chưa? Tôi nghiệp chị gái của em!

Sao chị ko đăng cái album ảnh nào vậy ạ?
@lolem_theki_xxi, em mới đổi chữ kí

Last edited by a moderator:

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
- Chắc chắn chúng ta sẽ gặp nhau. Chắc chắn.

Cậu ấy nói với tôi như thế. Nó k đơn giản là lời hẹn. Mà là cả một khoảng thanh xuân chúng tôi mong gặp nhau. Có lẽ sẽ là Hà Nội - nơi cậu ấy đang ở. Hoặc BMT - Nơi tôi đang làm. Dù sớm hay muộn, chúng ta vẫn sẽ gặp nhau. Như lời hứa ngày xưa.

Ở đây tôi cũng quen đc nhiều anh chị, bạn tốt. Nhưng tất cả chưa có duyên gặp nhau sau màn hình máy tính. Hãy cứ quen nhau đi, hãy làm bạn của nhau đi. Hồi có duyên ắt sẽ gặp. ^^

Saukhithix2

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2017
250
256
51
mong không phải gặp một ai trong diễn đàn này ngoài đời thực vì tôi đã hiểu được họ trong giấc mơ luôn rồi gặp nhau làm chi gặp nhau làm gì biệt ly đầy đau khổ

• Like
Reactions: Eddie225
Top Bottom