Tại sao khoá luyện thi ĐH của thầy Phương lại không có phần Tổ Hợp,Xác Suất vậy ạ ?

N

nhoklokbok

chào bạn:)
theo thầy mình thì phần tổ hợp xs rất khó ra (thầy mình ns rằng khoảng 0,05%, còn lại là ra số phức)
mình thì tin thầy (thầy có nhiều năm kinh nghiệm ra đề và tham khảo nhiều nguồn) vậy nên mình nghĩ thầy phương cũng nghĩ như thế
p/s: thầy mình nói ko phải thầy Phương:)

C

cobemuadong_195

tớ chịu bạn câu này có người hỏi rồi thầy nói ko phải thầy không dạy mà thầy chưa dạy

H

hocmai.cskh

Học Mãi cho e hỏi tại sao khoá luyện thi ĐH của thầy Phương lại không có phần Tổ Hợp,Xác Suất vậy ạ ? e thấy trong cấu trúc đề thi ĐH vẫn có phần này mà.
Chào em!

Cảm ơn em đã góp ý cho khóa LTĐB môn Toán của thầy Lê Bá Trần Phương, trước đó thầy đã có trả lời vấn đề này rằng khóa học đang được ưu tiên giảng dạy những phần kiến thức cơ bản, hay thi trong đề ĐH. Còn những phần kiến thức ít khi thi, xác suất ra ít như tổ hợp, xác suất sẽ được thầy giảng dạy ở cuối khóa học.

Tuy nhiên, để em có thể đảm bảo kiến thức theo nhu cầu học tập, em nên tham khảo phần Tổ hợp và xác xuất trong khóa LTĐH của thầy Trần Phương tại đây: http://hocmai.vn/course/view.php?id=186.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

Top Bottom