Văn 6 Tả lại hình ảnh hai ae Kiều Phương trong truyện "Bức tranh của em gái tôi"

khongnhoten2k8

Học sinh
Thành viên
14 Tháng sáu 2019
23
3
21
15
Vĩnh Phúc
Học sinh

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
  • Like
Reactions: yaya@ 2008

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
Anh trai
Nhân vật anh trai của kiều phương trong " Bức tranh của em gái tôi" là 1 người anh rất quan tâm đến em mình nhờ đó anh mới phát hiện ra năng khiếu đặc biệt của Kiều Phương - người em gái của mình. Từ đó anh mới phát hiện những đồ vật trong nhà bị em gái mình lục đục chỉ vì pha chế màu để vẽ . Từ việc quan tâm thầm lặng ấy đã hiện lên phần nào là sự yêu thương dành cho cô em gái của mình. Tuy nhiên, trong phút chốc người anh lại bị sự ganh ghét của mình che đi sự yêu thương đã dành cho em gái mình trước đó chỉ vì do bản thân quá tự ti, quá mặc cảm dẫn đến những suy nghĩ tiêu cực mà hiểu lầm em mình. Anh Kiều Phương vẫn giữ mối hiểu lầm ấy cho đến khi nhìn thấy bức tranh đoạt giải của em giá mình được trưng bày. Người anh hoạt đầu ngỡ ngành rồi đến hối hận khôn nguôi, vì chính bản thân đã hiểu lầm hay cáu gắt, ghen tị với em nhưng thấy được sự trong sáng của Kiều Phương người anh đã thay đổi tính cách bản thân. Anh hãnh diện vì trong bức tranh kia có phản phất hình dánh của mình được mọi người khen ngợi, hãnh diện vì có 1 cô em gái đa tài. Sau đó người anh lại xấu hổ trước em gái mình, người trong tranh thật trong sáng làm sao như em gái anh nhưng anh - con người thật lại không có nét gì là giống với con người trong tranh kia.
Kiều Phương
là một cô bé đáng yêu với khuôn mặt bầu bĩnh, trắng trẻo nhưng mặt mũi luôn bị lấm lem bởi mọi thứ màu. Kiều Phương rất hồn nhiên và trong sáng. Đôi mắt to, tròn, toát lên vẻ thông minh, tinh nghịch. khuôn mặt cô bé lúc nào vui tươi, mỗi khi cười đôi môi đỏ hồng của Kiều Phương nở ra một hàm răng trắng ngà, đều đặn. Ngược lại với em chắc hẳn anh Kiều Phương là cao, gầy. Người anh luôn thấy buồn và thất vọng vì không có tài năng như em gái của mình. Khuôn mặt sáng sủa nhưng lúc nào cũng buồn rầu. Người anh dù xét nét gắt um lên, nhưng Phương vẫn yêu quý anh, vẫn chọn anh làm đối tượng vẽ tranh vì anh là "thân thuộc nhất". Sự nhân hậu đó đã làm cho người anh có cái nhìn đúng hơn về mình và mọi người.

• Like
Reactions: Khoảng lặng..

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
bạn chép mạng à????bạn có thể tự làm ko vậy mik đang cần
Thế bạn định mượn bài văn của người khác rồi chép luôn thành của mình à??
Thực ra trên mạng cũng có bài hay mà, bạn có thể tham khảo rồi tự làm lại

Lacy Jogu

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2019
239
326
76
15
Hà Tĩnh
THCS lê bình
Thế bạn định mượn bài văn của người khác rồi chép luôn thành của mình à??
Thực ra trên mạng cũng có bài hay mà, bạn có thể tham khảo rồi tự làm lại
Đúng rồi đấy
nhưng mình cũng lấy bài của mình cho người khác rùi
Từ nay sẽ học tập gấu đần
Với lại mình lấy bài ở văn mẫu rồi bị xóa rùi . huhuhu

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Đúng rồi đấy
nhưng mình cũng lấy bài của mình cho người khác rùi
Từ nay sẽ học tập gấu đần
Với lại mình lấy bài ở văn mẫu rồi bị xóa rùi . huhuhu
Đừng học tập mình, mình ngu văn lắm, còn nhiều người để học tập mà.

• Like
Reactions: yaya@ 2008

khongnhoten2k8

Học sinh
Thành viên
14 Tháng sáu 2019
23
3
21
15
Vĩnh Phúc
Học sinh
Mình sẽ rút kinh nghiệm,cảm ơn các bạn đã góp ý nhé nhưng mình chỉ định lấy vài câu trong đó thôi

Top Bottom