English THPT Superlatives

ak5t.me.tuan.3103

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng mười 2021
14
9
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người cho em hỏi về superlatives mà sử dụng với verbs với ạ ( Công thức )
Đối với từ như kiểu slow thì sẽ là the most slowly đúng k ạ
VD : In my group of friend , I run ____ (slow)
=> In my group of friend , I run the most slowly có đúng k ạ hay là I run slowliest
Và mọi người cho em xin 1 ít bài như này với ạ

ak5t.me.tuan.3103

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng mười 2021
14
9
6
Ngoại trừ các từ như fast , far , best , worst , most , least thì với các tính từ bth thì cần đưa về trạng từ rồi thêm the most ( ngay cả những tính từ 1 âm tiết đko ạ ) như là slow => the most slowly và easy => the most easily đko ạ

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,344
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Ngoại trừ các từ như fast , far , best , worst , most , least thì với các tính từ bth thì cần đưa về trạng từ rồi thêm the most ( ngay cả những tính từ 1 âm tiết đko ạ ) như là slow => the most slowly và easy => the most easily đko ạ
Mình thấy nó sẽ tuân theo nguyên tắc của so sánh hơn nhất về tính từ ngắn, tính từ dài và các dạng đặc biệt thôi, chứ liệt kê ra thì không có đâu
Tính từ về trạng từ thì thêm "ly" một số trường hợp sẽ có dạng riêng mà không thêm "ly".
Ví dụ như từ bad trạng từ của nó vẫn là badly tuy nhiên dạng so sánh hơn nhất của nó là worst vì nó nằm trong dạng đặc biệt, còn từ easy kia nó tuân theo nguyên tắc thông thường
Tham khảo thêm tại đây https://diendan.hocmai.vn/threads/ly-thuyet-cau-so-sanh-hmf.828751/
Chúc bạn học tốt!

Top Bottom