Vui cười SỰ TỪ CHỐI

Thiều Ngọc Thảo Minh

Học sinh
Thành viên
4 Tháng tư 2019
14
7
21
16
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Quý Đôn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vừa sáng nay ở lớp cô mới kể một câu chuyện cho mình, mình thấy khá hay và rất muốn kể lại cho mọi người.Câu chyện có tên là SỰ TỪ CHỐI
Thuở bé mình rất sợ bị người khác từ chối hay đại loại là một cảm giác giống vậy. Sau khi bị từ chối tiếp đến sẽ là cảm giác hụt hẫng , bức xúc .Nhưng giờ đây có lẽ là mình đã phải cảm ơn những sự từ chối rất nhiều.
Lúc đó mình là sinh viên năm nhất của một trường đại học và được một chuyến đi du học . Nhưng rồi mình bị từ chối đi Đài Loan vì nộp hồ sơ trễ vái ngày , rất bức xúc
Lần hai ,mình lại bị từ chối đi Đúc một năm vì thiếu một số giấy tờ,lại bức xúc. Nhưng bây giờ mình đang ở Canada , ha ha ha !
Cảm ơn sự từ chối.
Nhưng khi ở Canada, dân số ở đây lại rơi vào tình trạng thất nghiệp vì lượng dầu ít đi, trong khi sản suất dầu mỏ lại là nền công nghiệp chủ yếu ở nơi đây và một số người thậm chí còn tự tử chỉ vì thất nghiệp.
Nền kinh tế nhà mình khó khăn nên mình cố gắng đi xin việc ở một số nhà hàng nhưng ở đâu cũng nói là không tuyển nhân viên ,quán thậm chí còn không có mọt bóng người, nhiều chủ nhà hàng không tuyển nhân viên mà tự chạy một mình.
Rồi mình tìm thấy được một nhà máy sản xuất lương thực cho các siêu thị trong thành phố, 99/100 mọi người xin vào đây đều được đồng ý , chủ nhà máy đang rất cần tuyển nhân viên ,mức lương cao nhưng công việc rất nặng . Nhưng mình lại rơi vào 1/100 còn lại là không được nhận , nhìn ai trong đó cũng cao to,cơ bắp rất đẹp trai.
Sau đó mình lại được giới thiệu vào một nhà hàng có chất lượng cao và rất đông khách ,mức lương cũng cao và ổn định .Tiếp tục
cảm ơn sự từ chối.
Vào thời điểm đó , bà chủ phòng trọ mình đang thuê lại dở chứng , hay bắt bẻ mình về việc phòng lung tung bừa bộn và đã từ chối cho mình thuê nhà ,bế tắc.
Đúng vào chiều ngày hôm đó ,đứa bạn thân của mình đã gửi cho mình địa chỉ của môt căn hộ gần chỗ làm của mình. Phòng ốc tiện nghi, tháng mát , giá cả hợp lý và chủ nhà cũng rất dễ thương nữa chứ.Vậy là đã thuê được một căn trọ vừa gần chỗ làm mà còn ở ngay trung tâm thành phố. Ha ha ha
cảm ơn sự từ chối!
Các nhà xuất bản sách cũng đã từ chối sản xuất cuốn sách của mình và bây giờ họ lại là người muốn sản xuất nó. Cảm ơn sự từ chối .
Nên các bạn đừng vì một câu từ chối mà suy nghĩ tiêu cực vì nó có thể là một lối tắt đưa bạn đến thành công.

Last edited:
Top Bottom