[Sự kiện] Chúc Tết hay , nhận ngay quà tặng

Status
Không mở trả lời sau này.
L

ladyfirst

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nói thật từ khi "off" đến nay thấy diễn đàn không có nhiều sự kiện , chỉ có một số sự kiện do một vài bạn,em cố gắng thực hiện , cá nhân cảm ơn các bạn, các em

Thể lệ : Gửi một câu chúc (thơ , văn , vè , rap ... tuỳ , tự do :) ) đến Hocmai nói riêng và thành viên Hocmai nói chung

Nơi gửi bài : tại topic này

Thời gian : từ 26/1 đến 24:00 ngày 6/2(mùng 3 Tết)

Trao giải : ngày 10/2

Giải : 1 giải nhất thẻ HM 100k và 1 giải nhì thẻ HM 50k

Thẻ do tôi tặng nên không nhiều , nếu admin hiện tại đọc được dòng này , trang chủ hocmai.vn có góp thêm vào giải thưởng xin gửi tin nhắn cá nhân cho tôi qua hòm thư

Spam : mọi thành viên spam trong topic này sẽ bị ban 2 ngày , k doạ đâu nhé :)

Lời cuối , giải thưởng là phụ , chúc các bạn , các em có một năm mới mạnh khoẻ và may mắn

Thân mến
MITS - LadyFirst

Last edited by a moderator:
L

leduyducvt1986

Xin được trích lại một đoạn trong bài thơ "Vui chúc lời Xuân" mình mới viết:

...
"Rồi thì lướt Web gửi vui
Vào trang hocmai đưa lời chúc Xuân
Tặng riêng lời chúc tri ân
Hội yêu thơ ấy muôn ngàn ý thơ.
Thành viên hocmai,bạn ơi
Tân niên vui nhé,học thời siêng năng
Chăm ngoan ấy thật là chăm
Học sao thật giỏi,hăng say dựng bài
Chúc ban quản trị diễn đàn
Luôn luôn phấn đấu khó khăn chẳng hề.

Tình Xuân một khúc đê mê
Năm sang ta hẹn tràn trề niềm vui."

images

images

T

traimuopdang_268

Lời đâu tiên em muốn
Cảm ơn học mãi đã giúp cho học sinh cả nước có thêm cơ hội gần nhau hơn.
Một môi trường tốt, một mái nhà vững chắc được thêu dệt nên bởi tình cảm con người, bởi kiến thức bao la và ở tình yêu với cuộc sống!

Nếu như ở cuộc sống thực nhiều lúc em không tìm thấy niềm vui, không cảm nhận được sự ấm áp thì ở đây em lại có tất cả.

Có bạn có bè, có anh chị em vui tính nhiệt tình, luôn bên cạnh mỗi khi buồn bực hay vui vẻ.
Tất thảy mọi thứ, dù rằng khoảng cách địa lý giữa chúng ta khá xa nhưng tại sao vẫn thấy ấm lòng, vẫn thấy vui và hạnh phúc. Lý trí và trái tim dường như hoà vào một và không muốn ra đi....

Tết đến thật rồi, Chúc cho các bạn mãi mãi vui vẻ, hạnh phúc, cười thật tươi thật nhiều và thành công trên con đường mà bạn đã chọn
Chúc mem 12 cố lên nhé, Hãy cố gắng chinh phục chính mình nhé
Dù mọi thứ áp lực đang dồn nén tất cả chúng ta, Nhưng phải cố gắng. vứt bỏ nó nha.
Hãy nhập cuộc mà quên đi tất cả... Như vậy là chúng ta đã thành công một nửa ngay từ khi bắt đầu!

Chúc các thầy cô học mãi luôn khoẻ mạnh, làm việc và công tác tốt. Là người dẫn dắt học trò đến bến bờ thành công thầy cô nhé!
Chúc các anh chị đã và đang cống hiến cho học mãi một năm mới tràn ngập sức khoẻ và may mắn. Tất thảy chúng em thế hệ học trò học mãi vẫn sẽ không bao giờ quên mọi người!

Smiles on your lips
Happiness in your eyes
Braveness in your mind
Love in your heart
And success in your life
HAPPY NEW YEAR!

Cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi!

C

congchuateen258

bik nói sao nhỉ
lúc chưa bik về học mãi tôi đã chỉ bik lên mạng để chơi để chat,............ thật vô vị
nhưng từ khi bik học mãi tôi đã bik cần học ở đâu ở đâu có kiến thức bik giải các bài toàn lí hóa phức tạp
có thêm bạn mới thêm niềm vui thêm nhiều điều bổ ích
ngắn gọn mà xúc tích
thật lòng cmả ơn học mãi cảm ơn ccác bạn đã cho tôi niềm vui trong trọng sống
thank mọi người rất nhìu
mãi iu học mãi và mọi người

M

mummumkeo

lời chúc hay nhất, tốt đẹp nhất, và có ý nghĩ nhất.
không phải cùng vần, cùng điệu,
cũng không phải chúc những câu như vạn sự như ý
chúc tất cả những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với ta
hay cái cũ sẽ ra đi mãi mãi nhừng chỗ cho cái mới đến toàn thắng
mà nó chỷ đơn giản là:

bạn đừng bao giờ quên đy tôi. đừng quên sự hiện diện của tôi trong 1 năm qua với bạn, tôi đã cho bạn thấy biết bao điều mới lạ.
không năm nào giống năm nào mỗi 1 năm tôi đy qua bạn sẽ đánh 1 dấu mốc quan trọng trong cuộc đời bạn cái quan trọng ấy chính là bạn đã học được gì từ tôi

cái thất bại và mức độ của nó là do chính bạn chọn nhưng tôi đã ban tặng cho bạn là bài học quý giá nhất bạn có biết không

biết rằng tôi đang thử lòng bạn
thử xem tôi có đủ sức để đánh bại cái ý chí, cái quết tâm, và cái tinh thần mạnh mẽ của bạn hay không.

nhưng rồi bạn đã rút ra điều gì từ nó

những thành công tôi cho bạn vì khích lệ cái tinh thần vươn lên sau khi ngã ấy bạn nên nhớ rằng sẽ không bao giờ có cái tốt đẹp nhất đến với bạn nếu như bạn chưa bao giờ trải qua sự thất bại
hạy nhớ bài học quý giá này của tôi
và đừng bao giờ quên tôi
đừng bao giờ xua đuổi tôi
hãy chấp nhận tôi theo sức lực mà bạn có
đừng bao giờ chọn cái quá sức với mình nếu không bạn sẽ gánh lấy hậu quả của nó

hãy nhớ " bài học quý giá này và đừng bao giờ quên nó "
" khi làm việc gì trước phải nghĩ đến hậu quả của nó"
đừng bao giờ lập lại cái sai lần của ngày xưa
nhớ lấy lời tôi nói.
và điều tôi muốn chúc bạn chỷ đơn giản là
đừng bao giờ bõ cuộc
đừng bi quan
đừng gen tỵ
đừng tham lam
đừng ích kỉ
đừng tự ti
đừng quên đi trái tim bạn

và đừng bao giờ quên đi lời tôi nói hôm nay với bạn nếu bạn làm được nó thỳ tất cả những điều mà bạn mong ước sẽ thành sự thật hạnh phúc sẽ đến với bạn thật sự và mãi mãi và mãi mãi

mình chỷ biết chúc thế thôi mình không học giỏi văn cho lắm nên lời nói lũng cũng hình như nó hơi bị mịnh mẽ thỳ phải tại đó là cảm xúc của mình bạn thông cảm.

S

subaby9x

Chào các bạn! rất vui khi được tham gia 1 chương trình nữa của hocmai.vn. Điều đầu tiên cho phép tôi được gửi lời chúc đến tất cả mọi người, một năm mới hạnh phúc hơn, yêu đời hơn và sẽ đạt được nhiều thành công trong cuộc sống. và đây mấy là phần quan trọng nè:)

Ngày nay, với sự phát triển của xã hội hiện đại, biết bao nhiêu trang Web đã ra đời? Vậy sự ra đời của nó có mục đích gì? Đó chính là 1 sự kết hợp mới trong phong cách học tập của học sinh hiện nay, ngoài giờ tự học, chúng ta có thể lên những trang web hay và bổ ích để trao dồi và kiểm tra xem hệ thống kiến thức của mình. Nhu cầu này đang phổ biến trong học sinh và được áp dụng rộng rãi và xu hướng học online được các bạn trẻ nhắc đến khá nhiều

Với 1 xu thế đó, Hocmai,vn đã ra đời, 1 sự ra đời hứa hẹn nhiều điều thú vị và hấp dẫn...Vâng! Mới chỉ ra đời được mấy năm thôi, nhưng hocmai.vn đã là 1 ngôi nhà chung của học sinh trên khắp miền tổ quốc. Nó giống như chính tên gọi của trang web" Hocmai.vn- Ngôi nhà chung của học trò Việt"... Đến nay, số lượng mem của học mãi khá lớn và với những thành công trong luyện thi ĐH cũng như thi lên cấp 3, Hocmai.vn đang dần khẳng định tiếng nói của mình.. Tuy nhiên, trong cuộc sống không phải cái gì cũng hoàn hảo và Hocmai cũng vậy...Đó là những lỗi không xem được bài giảng, và 1 số cái khác....Vâng, tôi đến với hocmai 1 cách tình cờ và cũng không sôi nổi lắm vì chỉ lên xem bài tập thôi... Nhân dịp này, tôi chúc hocmai đạt nhiều thành công, hoàn hảo hơn để giúp cko học sinh trên toàn quốc...Tôi mong muốn rằng sang năm mới, Hocmai sẽ có những bước tiến mới, mãi là nơi lựa chọn của tất cả học sinh... Chúc BQT của Hocmai công tác tốt và xây dựng Web lớn mạnh hơn...Chúc Hocmai thành công hơn nữa.

Tôi- với tư cách là 1 học sinh lớp 12, cũng chả có nhiều cơ hội nữa các bạn ah... Năm mới sắp đến rồi, tôi cũng mong muốn đạt được 1 niềm vui nho nhỏ cho năm mới...ĐÓ chính là 1 thành tích cao trong 2 kì thi sắp tới. Qua đây, tôi cũng xin được gửi lời chúc đến những ai bằng tuổi tôi, chúc mọi người thi tốt và hãy nhớ rằng chỉ còn năm nay nữa thôi, Hãy cố gắng tận dụng mọi thời gian để làm nên 1 kì tích? CHúc những học sinh lớp 10, 11 có 1 năm mới hạnh phúc và đạt được kết quả cao trong học tập

1 lần nữa, chúc cho mọi người thành công trong năm mới..Happy New Year 2011- 1 năm ý nghĩa với tôi

R

ruacon_hth

Nghe vẻ nghe ve ░♥░

Nghe vè Chúc tết ░♥░

Bạn bè thân mến ░♥░

Cùng nhau sum vầy ░♥░

Sức khỏe tràn đầy ░♥░

Gia đình hạnh phúc ░♥░

Nhà nhà sung túc ░♥░

Mừng đón xuân sang ░♥░

Một nhành mai vàng ░♥░

Bên mâm ngũ quả ░♥░

Tiếng cười rộn rã ░♥░

Vang khắp mọi nhà ░♥░

Đây đó gần xa ░♥░

Tiếng cười trẻ nhỏ ░♥░

Rộn ràng ngoài ngõ ░♥░

Mừng tuổi ông bà ░♥░

Kính chúc mẹ cha ░♥░

Sống lâu hạnh phúc ░♥░

Cháu con xin chúc ░♥░

Làm ăn phát tài ░♥░

An khang thịnh vượng

.Happy New Year 2011

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

gửi lời chúc tới đại gia đình học mãi nhé..!!

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

N

nhoc_bi96

Trước tiên, chúc đại gia đình học mãi tràn đầy niềm vui :D:D

Đây là lời chúc của em đến toàn thể mem 4rum mà em đang wen bk và những mem chưa wen bk và kg wen là có BQT 4rum nữa :D:D

Make a heart thay never breaks.
Make a smile that never fails
Make a touch that never pains
Make a friendship that never ends!!

HAPPY NEW YEARS 2011

Love 4rum

Lời chúc của em chỉ thế thôi

T

tranhoangquan96

Gửi tới toàn mem của HM lời chúc năm mới an lành nhất!

Chúc mỗi gia đình được sum vầy bên nhau
Chúc cho trẻ thơ được học hành, vui chơi
Chúc cho mỗi người được thành công như ý

Điều chúc và cũng là điều mong ước cho tất cả mọi người :
Hãy cùng mở rộng tấm lòng đón chào năm mới, sẻ chia tất cả những gì xung quanh ta . Khi đó tự ta sẽ nhận được những lời chúc không thành lời nhưng luôn vang vọng trong trái tim mỗi con người........

attachment.php

M

muacauvong_2106

....Cầu chúc....

Chúc cho ông sống vui với tuổi già
Cầu chúc bà hạnh phúc sống bên ông
Xin chúc ba mọi sự tốt lành an
Con chúc má thật nhiều điều vạn sự !
Cầu chúc cho tất cả mọi người
Sẽ có được niềm vui trong cuộc sống
Sẽ gặp được thật nhiều điều may mắn.
Và tôi chúc cho chính bản thân mình
Tôi xin ngân khúc hát mừng vui tươi.
HAPPY LUNAR NEW YEAR

muacauvong_2106

XIN CHÚC MỌI NGƯỜI THẬT NHIỀU SỨC KHỎE, MỌI SỰ TỐT LÀNH TRONG NĂM MỚI :D

D

donghxh

Em có bài thơ chúc tết tất cả mọi người trong diễn đàn:
Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu.
Gia đình hạnh phúc bè bạn quý.
Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều.

R

riven

Có bài thơ mình mới làm, xin được góp vui cho "đại gia đình" hocmai.vn:

Hoa thơm khoe sắc tưng bừng

Ong bay bướm lượn trên từng nụ hoa
Cậu học trò nhỏ năm qua
Miệt mài học tập, thật thà, chăm ngoan
A! Kìa năm mới hân hoan
It nhiều sầu muộn hoàn toàn cuốn đi!
.
Vui Tết nhưng chớ quên rằng
Nhiệm vụ học tập cân bằng vui chơi!

Đố mọi người biết bài thơ có gì đặc biệt? Hì, ai cũng nhìn ra rồi phải không? ;)

C

clover141

A xuân Tân mão đến rồi@};-
Ta vào hocmai gửi lời chúc chơib-(
Thông qua hocmai gửi lời
Chúc ban cán sự gặp nhiều thành công:D
Xong ta đi chúc lòng vòng@-)
Chúc các ban mục càng đông nhân tài:)
Chúc các chị em trong này/:)
Ngày càng học giỏi ngày càng xinh ngoan:)>-
Các anh gặp đc các nàng;)
Em trai mau lớn và càng xinh zai:p
Chúc wa, chúc lại chúc hoài8-|
Chúc cho hocmai càng ngày càng xuân|-)

N

ngoisaobang23793

Dưới đây là lời chúc của tôi tới tất cả các mem của HỌC MÃI:

Thiên thần gõ cửa trong những giấc mơ,tớ bắt chợt gặp hình bóng cậu trong giấc mơ ấy.Và trong phút giây đó,tớ thấy tim minh như đang đập 8 vạn 6 nhịp 400 lần trên ngày.tớ nhận ra rằng lúc này .........

tớ có điều muốn nói với cậu là......................

một điều rất quan trọng với tớ .Đó là:

HAPPY NEW YEAR!!!!!!

V

v1xokun

năm mới lại đến. chúc cho ai đó hạnh phúc bên một nửa yêu thương của mình@};-, chúc cho ai đó cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ@};-. chúc cho ai đó sẽ tìm được nhau sau những ngày xa cách@};-. chúc cho năm mới tràn đầy niềm vui, hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều@};-. không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc. không có tình yêu nào là vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu. chúc cho bạn sẽ giữ được những giây phút ấy suốt đời.@};- chúc cho mái trường học mãi ngày càng lớn mạnh:):):)
happy new year

T

teatrinh

cách đây 2 năm, tớ, lập nick học mãi, ngồi nhìn mọi người post bài, đọc, rồi cười tủm tỉm...bao lần định viết bài nhưng rồi lại thôi, đồ nhút nhát!

now, tớ ít nhất cũng trở nên "cáo già" hơn nhiều là nhờ các bạn, nhưng người đã ghét và yêu mến tớ, nơi đây giống xã hội thu nhỏ, tình bạn có, trí tuệ có, sự hoà đồng, sự sẻ chia có, sự lắng nghe có và ganh tị có, giả tạo có, nói xấu có, thể hiện có, kiêu ngạo có.
thế nhưng mỗi cái nick là một cá tính, cảm ơn nhưng người đã đưa tay lôi tớ tiến lên và cũng cảm ơn những người đá tớ đau điếng từ phía sau. Tớ đã học được rất nhiều không chỉ là kiến thức mà còn là sự tôn trọng, sự sáng tạo và kìm chế. Tớ đã tự tin hơn rất nhiều so với 2 năm trước!
cảm ơn tất cả, học mãi yêu dấu.
chúc Học mãi sẽ có ngày đón thành viên thứ 1 tỉ.

C

conan_131

Năm mới hạnh phu`c mới,hi vọng mới..................Giữ những gì bạn đang có..................................................

Q

quangdkvt7

Chúc hocmai vinh danh muôn thủa
Chúc admin năm mới an khang
Chúc sĩ tử bảng vàng tề tựu
Đông hết, tết đến, miệng cười vang.

Năm mới sắp đến, Quang chúc ai cũng có một mùa xuân ấm áp, một cái tết hạnh phúc bên gia đình.

L

le.chung94

lời đầu tiên em xin được chào các thầy cô những người mà em luôn yêu mến và kính trọng cùng ban quản trị và toàn thể các thành viên của ngôi trường chung đặc biệt ,ngôi trường ảo nhưng kiến thức thật . không biết em có phải là người cuối cùng chúc tết mọi người không nhưng em đoán chắc rằng đến giờ phút này mọi người đã nhận đươc rất nhiều lời chúc ngọt ngào và đầy ý nghĩa từ những ngươi thân yêu nhất của mình rồi phải không và lời cuối cùng em xin chúc cho những lời chúc mà mọi người đã nhận được đều sẽ trở thành hiên thực nhé

B

binbon249

mail

:khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4):

Cái này do em vẻ trên máy nên hơi xấu. Chỉ có lời chúc đến đại gia đình học mãi năm mới vui vẻ nhé !

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom