Sử 9 [Sử 9] Thi chuyên

T

thaonguyen25

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn,năm nay mình có nguyện vọng thi chuyên Sử vào lớp 10.

Tuần vừa rồi mình có đi thi thử,ngoài Sử ra mình còn thi thêm môn Văn chuyên nữa. Mục đích đi thi của mình thì Sử là chính,Văn là phụ,thật sự thì gần đến ngày thi thử thì mình mới đăng kí thêm một Văn,chỉ để thử sức thôi. Nhưng lúc nhận kết quả thi thử thì mình khá bất ngờ,Sử mình được 4 điểm còn Văn được 7 điểm :(( -nghĩa là môn Sử mình tập trung học nhiều thì điểm lại khá chán,còn Văn thi chơi chơi mà điểm cũng tạm.

Trước hôm công bố kết quả một ngày thì đáp án được công bố,mình xem và đoán mình được tầm 5-6 điểm môn Sử nhưng kết quả thực sự thì các bạn biết rồi đó. Mình cũng có tham khảo qua điểm của các thí sinh còn lại,và thấy cao nhất là 7.5 điểm,còn các bạn điểm tầm như mình cũng chiếm một số lượng tương đối .Nhưng lạ cái là mình nhớ hôm thi các phòng thi thí sinh đều ra khỏi phòng thi rất sớm,nghĩa là ai cũng làm được bài.Điều này làm mình khá lo và tự hỏi có lẽ bài thi Sử đủ ý đã là một nhẽ,còn cái nữa là phần trình bày.

Vậy,các bạn cho mình hỏi bài thi chuyên Sử cần trình bày thế nào,rõ từng ý một hay trình bày có mở,có kết,có cần trau chuốt trong cách diễn đạt hay không?Thi chuyên có cần học thêm một phần lịch sử lớp 8 hay không hay chỉ sử 9 thôi? Và các anh chị đi trước nếu có tài liệu ôn thi môn Sử hay kinh nghiệm thi cử thế nào xin chia sẻ với em ạ. Cảm ơn mọi người rất nhiều.:)

Top Bottom