English THPT Speaking about special education

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi chút, nhóm tụi mình đang chuẩn bị cho phần kiểm tra nói về chủ đề special education. Mà tụi mình không biết nên nói về những điều gì. Nói về việc giáo dục đặc biệt cho các bạn bị khiếm khuyết thì bọn mình cảm thấy khó mà nói về những điều như là thời khóa biểu, cách dạy thì lại không được "special" cho lắm, giống như là chủ đề school talk vậy... Mong các bạn gợi ý cho mình chút. Mình cảm ơn nhiều ><

• Like
Reactions: Tohru - san

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
20
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
Cho mình hỏi chút, nhóm tụi mình đang chuẩn bị cho phần kiểm tra nói về chủ đề special education. Mà tụi mình không biết nên nói về những điều gì. Nói về việc giáo dục đặc biệt cho các bạn bị khiếm khuyết thì bọn mình cảm thấy khó mà nói về những điều như là thời khóa biểu, cách dạy thì lại không được "special" cho lắm, giống như là chủ đề school talk vậy... Mong các bạn gợi ý cho mình chút. Mình cảm ơn nhiều ><
Em tham khảo thử trên Wikipedia chưa?
Anh thấy trên đó họ cũng ghi chi tiết, chỉ ra từng cái một nhiều lắm mà
Em có thể dựa trên đó làm thành 1 bài nói hoặc thuyết trình cũng được mà

Khánh Hồ Bá

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tư 2019
634
567
121
19
Nghệ An
THCS Sơn Hải
m góp 1 ý nè : bạn nên nói đến các cái cáchcông nghệ.... là những gì hiện đại cho dạy học trong tương lai đó bạn, phần này ăn điểm rất cao

Top Bottom