<span class="MathJax_Preview"></span><span class="MathJax" id="MathJax-Element-2-Frame" role="textbo

A

anhsao3200

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn mình là Mod anhsao3200

Mình muốn lập ra cái pic này với đúng cái tên của nó là "Hòm thư box lý 10" ở đây các

bạn có thể góp ý

hoặc yêu cầu với Mod box lý 10 như thế nào để box lý ngày càng lớn mạnh thanks các

bạn nhiều

các bạn hãy cho ý kiến tại pic nha!!

Last edited by a moderator:
N

nhockthongay_girlkute

ít khi vào box lí nhưng thấy , còn nhiều bài ko dấu , ko gõ công thức toán lí hoá học , lại it mod quản lí nên chưa sửa chữa hoặc nhắc nhở đc , mod lí nên lập 1 pic riêng để mem và mod cùng trao đổi về từng chủ đề 1 như vậy box sẽ ko bị loãng

D

donghxh

mình nghĩ box lý phải tuyển thêm mod vì chỉ có 3 mod thì không đủ để quản lý cả box

S

seta_soujiro

cần mở 1 lớp đào tạo cho các mem viết công thức Lý chứ đọc ko ra lề lối gì cả? khó hiểu lắm...sửa chữa cũng khó nữa :)|

A

anhsao3200

chúng tớ xin tiếp thu các y kiến của các bạn

mong các bạn cho mình tiếp các ý kiến để box lý ngày càng tiến bọ hơn

thanks All

K

kunngocdangyeu

Mà cái box lí bây giờ nó cứ như kiểu sắp chết đuối ý ( nói quá thôi , đừng trách mình nhá )
Theo mình nên có các topic có nội dung như vừa chơi vừa học chẳng hạn , thì sẽ làm box sôi nổi hơn(*)

N

nguoiquaduong019

Hic, cảm ơn mod anhsao đã lập ra pic này :D

Theo tớ thì về việc sửa chữa bài viết ý, các cậu nếu có time rảnh thì sửa bài luôn. Ví dụ như các bài sai tiêu đề, hoặc ko có dấu, thì sửa giúp mem ( sửa song ròi thì viết cảnh báo đỏ vào) thì lần sau mem sẽ rút kinh nghiệm, chứ cảnh báo không vậy cũng vô tác dụng à.

Hoặc nếu "kẹt" lắm, ko có time thì vào hộp tin nhắn riêng nhắc nhở mem, vài 3 lần, nếu vẫn tiếp tục ko sửa thì del luôn. ( coi như là hình phạt). Chứ cứ để vậy, chả có kỉ luật j hết. Mem cũng sẽ ko "sợ" mà chấp hành theo.

Rồi còn về việc tuyển thêm mod thì cái đó phải có thời gian, ko thể nói tuyển là tuyển liền đc ( mem đâu mà tuyển). Nói chung thì vs số lượng mod hiện nay, nếu hoạt dộng bình thường, sửa bài, trả lời bài, thì như vậy cũng coi như là ổn ròi đó :D ( ít ra thì cũng ko còn cái cảnh "đồng ko nhà trống" như hồi trước nữa :D )

Hic, lâu lâu, ghé qua, góp ý chút đỉnh thôi :D :D

N

nhungngo95

góp ý

mình không biết gõ các công thức lý như thế nào cả
đúng là phải mở lớp đào tạo thật rồi@-)@-)@-)
có ai chỉ giúp đi@};-@};-

A

anhsao3200

mình không biết gõ các công thức lý như thế nào cả
đúng là phải mở lớp đào tạo thật rồi@-)@-)@-)
có ai chỉ giúp đi@};-@};-
bạn ơi mình đã làm cái pic đã là mem thi hãy đọc rồi bạn ạ ở ngoài đầu box lý 10 ý bạn trên phần chủ đề chú ý nữa cư bạn xem đi mình đã hướng dẫn kĩ lắm ròi còn về việc lâp pic đánh thử công thức vật lý thì mình sẽ xin phép các mod khác nữa bạn đợi 1 thời gian nha

B

bom_hp

lập ra thì tốt nhưng chớ giẫm lên vết xe đổ của thành lập nhóm lí 10 tốt hơn mọi nguời hãy nhiệt thành hơn đi

K

kira_l

8->

tớ cần thư viện các đề thi lý

vì khi cần mấy cái đề tớ ko biết tìm đâu cả 8->

ví dụ cậu có thể post bài rồi phân ra 1 tiết , 15' hay hoc kì I hoặc II đi 8->

đề nhiều nơi cho đa dạng

nói tóm lại tớ muốn thành lập thư viện đề lý 8->

H

hochoidieuhay

tớ muốn tham gia học lớp vật lí 10 dành cho mem 97,bây giờ đã đóng danh sách đăng kí học rồi phải làm sao ??có ai giúp tớ với !!

N

nhatkytuoiteen

tờ rất muốn được tham gia lớp lý 10 nhưng tớ con nhiều điều k rõ về lớp lý của mem 97 các bạn có thể nói rõ hơn không?

V

vy000

Vào box lý mình thấy 1 loạt tiêu đề toàn có :Lý 10 ;bài tập lý ; ... vv tương tự nhau ;phản ánh không chính nội dung bài viết. Các mod lý nên bổ sung hướng dẫn rõ ràng về cách đặt tiêu đề

T

tmb12

Vào box lý mình thấy 1 loạt tiêu đề toàn có :Lý 10 ;bài tập lý ; ... vv tương tự nhau ;phản ánh không chính nội dung bài viết. Các mod lý nên bổ sung hướng dẫn rõ ràng về cách đặt tiêu đề
Chớ đặt tiêu đề cái kiểu nào hả mod? Trong khi có nhiều bài tập bọn mình k0 biết phân thành loại nào, yêu cầu ntn, làm sao tạo tiêu tề cho "phản ánh chính xác nội dung" được? Và nếu trong pic có nhiều hơn 1 câu hỏi và đa dạng loại bài tập thì tính làm sao? Nhất là đối với các bài tập thuộc dạng tổng hợp. KHÔNG LẼ BẮT CHÉP HẾT NỘI DUNG CÂU HỎI VÀO TIÊU ĐỀ CHO NÓ "RÕ RÀNG" À?

V

vy000

Chớ đặt tiêu đề cái kiểu nào hả mod? Trong khi có nhiều bài tập bọn mình k0 biết phân thành loại nào, yêu cầu ntn, làm sao tạo tiêu tề cho "phản ánh chính xác nội dung" được? Và nếu trong pic có nhiều hơn 1 câu hỏi và đa dạng loại bài tập thì tính làm sao? Nhất là đối với các bài tập thuộc dạng tổng hợp. KHÔNG LẼ BẮT CHÉP HẾT NỘI DUNG CÂU HỎI VÀO TIÊU ĐỀ CHO NÓ "RÕ RÀNG" À?

Mình nghĩ nên đặt tên theo dạng bài.
Ví dụ:
[Vật lý 10]Chuyển động chậm dần đều
[Vật lý 10]Thả vật rơi tự do từ độ cao h

Nếu không rõ thuộc vào dạng nào,các bạn cứ để tên chương cũng được:

[Vật lý 10]Sự rơi tự do
[Vật lý 10]Định luật Niuton

Hoặc:

[Lý 10]Kiểm tra 1 tiết chương I .

A

anhnd1102

Dựa vòa nội dung bài các bạn có thể biết được bài đó sử dụng phân vùng kiến thức nào để đặt tiêu đề cho topic đó...

Hiện nay bõx Vật lí có vẻ hơi trầm thật ko biết có phải do mod quá ít và chưa có những trò chơi giao lưu giữa các mod và mem ko nhỉ :D Hy vọng trong thời gian tới các mod sẽ có các cách để đưa box Vật lí trở lại vị thế đúng tâm của nó! Thân ái..

T

tmb12

Hiện nay bõx Vật lí có vẻ hơi trầm thật ko biết có phải do mod quá ít và chưa có những trò chơi giao lưu giữa các mod và mem ko nhỉ :D Hy vọng trong thời gian tới các mod sẽ có các cách để đưa box Vật lí trở lại vị thế đúng tâm của nó! Thân ái..
Nghĩ kĩ đi rồi nói bạn à. AI mà rảnh tới mức như thế?
Vô học rồi phải lo học hành, còn kiểm tra liên miên nữa.
Giáo viên thì phải đi dạy, bận cấm đầu cấm cổ với hội giảng, dự giờ.
\Rightarrow "TIMES" ở đâu?
Đó là THPT, mà đa số các mod đều "xuất thân" từ học sinh giỏi - chiên và giáo viên mà :D

Top Bottom