Sos!

K

kid_and_angel

sao không ai giúp tôi hết vậy..........buồn wá muốn đập đầu vào gối chết luôn thôi

K

kid_and_angel

có ai làm luôn ko? tui vào tìm nhưng ko thấy************************************************...........50 này

G

goddess92

bạn nào viết dùm mình các loại giao tử của các kiểu gen sau:
Aaa; AAaa;Aaaa;AAaaa;AAAa
thôi cứ tạm vậy đã sau minh sẽ post thêm...trình bày kĩ giúp mình ha..
He He sai thì thôi:

Aaa: A, a, Aa, aa, Aaa, 0

AAaa: A. a, Aa, AA, aa, AAa, Aaa, AAaa, 0

Aaaa: A, a, Aa, aa, Aaa, aaa, Aaaa,0

AAaaa: A, a, Aa, AAa, Aaa, aaa, AAaa, Aaaa, AAaaa. 0

AAAa: A, a, Aa, AA, AAA, AAa, AAAa, 0

K

kid_and_angel

cứ cảm ơn mặc dù ko biết có đúng không nữa************************************************......

C

cukhoaithui

KG Aaa --> 1/6A : 2/6Aa : 1/6aa : 2/6a (KG tam bội hay tam nhiễm GP cho 2 loại gt gồm đơn bội và lưỡng bội theo qui tắc tam giác như vừa nêu)
KG AAaa --> 1/6AA : 4/6Aa : 1/6aa (KG tứ bội hay tứ nhiễm GP cho 1 loại gt lưỡng bội thep qui tắc như vừa nêu)
--> Các KG tứ bội(tứ nhiễm) còn lại tương tự như cách trên mà suy ra
--> KG AAaaa(5 nhiễm hay ngũ bội) chưa từng thấy yêu cầu phải viết và nếu có yêu cầu thì tui cũng chưa biết cách viết ^^
P/S : có thể nó tạo ra 3 loại gt gồm đơn.lưỡng và tam bội (suy nghĩ và..đoán như rứa :D)

W

whoami_o0o

sặc! hổng đúng ! ^^! zô kaj link trên kia rồi kéo xuống mà xem, click chọn xem toàn màn hình í, làm biếng viết ra woá :D

C

ccmt19

Cái này là viết gt có thể có mấy you àh, ko chú trọng tỉ lệ, cô ở lớp có nói dùng gạch sổ. Nhưng vẫn thiếu. Phải dùng linh cảm & nhìn toàn cục kĩ sẽ ra toàn bộ các loại gt có thể hình thành.

F

fernaldo

minh viêt thể tứ bội trước nha
AAaa=> 1AA+4Aa+1aa
Aaaa=> 3Aa+3aa
AAAa=> 3AA+3Aa
tứ bội thì ban sẽ co dc tông cộng la 6 giao tử còn số loai giao tử thi con tuy vào kiểu gen. con bây gio minh viêt thể tam bội. nhung vẫn phải noi trước la ở thể tam bôi thường là bất thụ đúng không vi bộ NST không tương đồng. thường là bất thụ nhưng không phải la lúc nào cũng bất thụ. nêu co thể thì sẽ la
Aaa=>Aa+aa+a+A+Aaa+0:do là các giao tử thuộc 3 trường hợp khác nhau. Nhưng mình vẫn phải nhấn mạnh ràng thể này thường bất thụ. ok. chúc bạn thi đai học tôt nha

Top Bottom