Tâm sự Sống tối giản

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
439
671
121
Quảng Nam
cấp3
Theo mọi người thì lối sống tối giản có đem lại hạnh phúc không?!?!
ko có đâu ,nếu mik sống theo lối sống tối giản thì trong mắt nhiều người là mình tự cao tự đại ,ko để ai vào mắt , họ sẽ chán ghét mình nhanh thôi ,
Bây giờ không giống thời xưa , không phải sống tối giản giống bác Hồ thì dược quý mến đâu .Ngoài mặt là ái mộ nhưng trong lòng là chửi rủa ,.Con người thời nay ,cái gì họ cũng có thể nói được ,"biến trắng thành đen ,biến đúng thành sai "
Họ sx làm mọi cách để tất cả ghét mình ,để đạt được mục đích ; dù cho có người thật sự ngưỡng mộ mình vì lối sống tối giản nhưng cũng không thể thể hiện ra ngoài mặt đâu , ai cũng phải mang lên mình một cái lốt người để tồn tại dù biết rằng phải dẫm đạp lên người khác để sống .
Mình tốt họ nói mình ra vẻ , mình xấu họ nói mình không ăn học ; mình quan tâm họ nói mình lo chuyện bao đồng ,mình thờ ơ họ lại bảo mình vô tâm, sống không có lòng thương .... ,vậy làm sao để tồn tại ?????? ;chỉ có thể mang lên chiếc mặt nạ mang tên " chiều lòng thiên hạ"

• Like
Reactions: Joli Talentueux

kanna kamui

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
207
792
96
Lào Cai
THCS kim tân
Theo mọi người thì lối sống tối giản có đem lại hạnh phúc không?!?!
Haizzz....Cuộc sống thì có người yêu có người chán bỏ....chẳng có lối sống gian dị mà hạnh phúc đâu....Tốt nhất nên sống thật tốt và thành thật với bản thân mình :(

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Ờ... sao nhiều bạn bảo sống tối giản người ta lại cười và không mang lại hạnh phúc nhỉ? Lối sống tối giản thậm chí đã từng trở thành một trào lưu vài tháng trước nhờ show Tidying Up with Marie Kondo trên Netflix và sau đó lan truyền đến Việt Nam, được nhiều các bà mẹ chia sẻ và làm theo rồi mà, bởi vì nếu nhà bạn thực sự quá nhiều đồ đạc và quần áo thì vứt bớt đi cho gọn nhẹ chứ?

Sống tối giản không phải tằn tiện trong chi tiêu hay chấp nhận sống chỉ bằng vài vật dụng đơn giản tạo ra nhiều bất tiện và khó chịu đâu nhé, nếu các bạn chịu khó tìm hiểu và làm đúng cách thì chắc chắn bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng và hạnh phúc hơn nhiều.

https://diendan.hocmai.vn/threads/ban-da-bao-gio-nghe-den-loi-song-toi-gian-chua.765013/

Top Bottom