So sánh 2 "this love"

R

rooney_cool

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mời các bạn cùng nghe và so sánh. 2 bài này có nhiều điểm hơi bị giống nhau đó

1. THIS LOVE của G - DRAGON

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ZNK8TZcxjcM&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ZNK8TZcxjcM&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]​

2. THIS LOVE của MAROON 5

[YOUTUBE]ebKZ9J3AsTs[/YOUTUBE]​

Last edited by a moderator:
E

echcon_lonton_dihoc

eck thấy bài this love 1 hay hơn
đó chỉỉ là ý kiến riêng của eck thui

R

rooney_cool

Mình thì thấy hình như G-Dragon đạo của Maroon 5 :D. Đoạn đầu y hệt! \Rightarrow

B

boomap

Mình thì thấy hình như G-Dragon đạo của Maroon 5 :D. Đoạn đầu y hệt! \Rightarrow
^
^
^
bạn là mod hả??? mình tưởng mod thì cũng phải biết nhiều nhiều chút chứ.
:M061::M061::M061::M061::M061::M061:

lâu lắm ko vào rồi nhưg chưa j vào đã thấy cái topic này.
bạn nói so sánh 2 bản này vs nhau, rồi chúng có nhiều điểm giống nhau ah???

làm sao ko mang nhiêu điểm giống nhau được, "this love" của GD là bản cover lại của Maroon5 mà. Tất nhiên bản cover lại sẽ giữ lại nhạc Beat nên giai điệu cũng là giống nhau rồi. Có cả bản "this love" của Kanye West nữa~~~2 bản cover này là được biết đến nhiều nhất.

Bạn nói GD đạo của Maroon5???
bạn biết cái khác giữa đạo và remix là j ko???
đạo là ăn cắp, còn remix là cover lại.
bạn nói GD như vậy là sai hoàn toàn rồi đây.

theo mình nhớ ko nhầm thì bạn là fan Westlife~~~vậy bạn chắc hẳn phải biết nhạc US-UK nhiều hơn là Kbiz đúng ko???
vậy bạn có biết bài "enternal flame" rất nổi tiếng do 1 band nam hát( mình ko nhớ dõ tên) là bản cover lại của band nữ: antomic kitten ko???
chính hit "My love" của Weslife cũng là bản cover lại.
theo mình nghĩ thì lần sau bạn có cung cấp thông tin j thì hãy cung cấp thông tin đúng và xem xét kỹ thông tin trước khi post nhá.

P/S: mình ko muốn gây sự đâu, chỉ là thấy sự thật bị hiểu sai nhiều quá thì nói thoy.

R

rooney_cool

^
^
^
bạn là mod hả??? mình tưởng mod thì cũng phải biết nhiều nhiều chút chứ.
:M061::M061::M061::M061::M061::M061:

lâu lắm ko vào rồi nhưg chưa j vào đã thấy cái topic này.
bạn nói so sánh 2 bản này vs nhau, rồi chúng có nhiều điểm giống nhau ah???

làm sao ko mang nhiêu điểm giống nhau được, "this love" của GD là bản cover lại của Maroon5 mà. Tất nhiên bản cover lại sẽ giữ lại nhạc Beat nên giai điệu cũng là giống nhau rồi. Có cả bản "this love" của Kanye West nữa~~~2 bản cover này là được biết đến nhiều nhất.

Bạn nói GD đạo của Maroon5???
bạn biết cái khác giữa đạo và remix là j ko???
đạo là ăn cắp, còn remix là cover lại.
bạn nói GD như vậy là sai hoàn toàn rồi đây.

theo mình nhớ ko nhầm thì bạn là fan Westlife~~~vậy bạn chắc hẳn phải biết nhạc US-UK nhiều hơn là Kbiz đúng ko???
vậy bạn có biết bài "enternal flame" rất nổi tiếng do 1 band nam hát( mình ko nhớ dõ tên) là bản cover lại của band nữ: antomic kitten ko???
chính hit "My love" của Weslife cũng là bản cover lại.
theo mình nghĩ thì lần sau bạn có cung cấp thông tin j thì hãy cung cấp thông tin đúng và xem xét kỹ thông tin trước khi post nhá.

P/S: mình ko muốn gây sự đâu, chỉ là thấy sự thật bị hiểu sai nhiều quá thì nói thoy.

Thực sự là mình không biết. kaka. Giờ thì hiểu ra rồi. Thanks. Bài viết rất hay!
Câu trên mình đùa thôi ! Đẳng cấp như G - Dragon thì làm sao mà đạo được. ;) kaka

R

rooney_cool

Nhưng mà nghe kĩ thì lại thấy 2 bài này không giống nhau. GD có R.A.P. kaka. Không giống nhau thiệt ! :D

Top Bottom