[ Số 1 ] Chuyên mục: GÓC CUỘC SỐNG

Status
Không mở trả lời sau này.
D

doigiaythuytinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có đôi lần cảm thấy lạc lõng trong cuộc sống bè bạn với đầy những thú vui lôi cuốn, bỗng dâng lên trong bạn cảm giác thèm thuồn, khao khát cái không khí gia đình ấm áp.

Có đôi lần bạn bỗng chạnh lòng khi nghĩ đến những người bạn của mình , chúng nó tốt bụng nhưng thật vô tâm quá đỗi,

Có đôi lần con tim nhỏ bé của bạn chợt đau đớn, xót xa khi tận mắt chứng kiến những mảnh đời khốn khổ, thiếu thốn trong cuộc sống

Thế đấy, cuộc sống muôn màu mang đến cho chúng ta bao niềm vui, hạnh phúc nhưng cũng lắm những tình huống eo le đến nực cười và cả những khó khăn, buồn tủi. Vậy thì sao bạn lại không muốn nhân đôi niềm vui của mình cùng người khác và chia sẻ nỗi buồn với những người “không quen” thêm vui sướng với những điều may mắn và tìm được sự đồng cảm lúc khó khăn

Chào mừng các bạn đã đến với số đầu tiên của chuyên mục:

GÓC CUỘC SỐNG

Sẽ có gì số này:-?

Tất nhiên chủ yếu vẫn là những dòng tâm sự của mọi người

Vài dòng văn ngắn

Và phút giao lưu cùng duynhan1

[YOUTUBE]2U2DQyUb2Qc&feature=related[/YOUTUBE]

D

doigiaythuytinh

Friendship is a two-sided affrair : give and take
Xem ai đó là bạn thân, bạn luôn sẵn sàng chia sẻ tâm sự của mình với người đó nhưng bạn ấy dường như lại quá vô tâm hờ hững với câu chuyện của bạn; bạn sẽ cảm thấy như thế nào? Đó cũng chính là những suy nghĩ của bạn hoa_giot_tuyet:

“Có đôi lúc em tự hỏi "Một người bạn thân thực sự thì như thế nào?". Và có lẽ người đó không cần thực sự hiểu em, có cá tính khác em nhưng chắc hẳn ng` ấy phải là người bik chia sẻ buồn vui cùng em . Em quen bạn ấy được 10 năm rồi, đó là một khoảng thời gian dài, vui có buồn có và có những lúc không còn đi bên nhau ^^. Nhưng có một người bạn ở bên ta thực sự là một điều quý giá. E không bik có phải là do e quá nhạy cảm hay không, nhưng thực sự là suốt 10 năm nay bạn ấy chưa bao giờ hiểu đc e, chỉ có e lắng nghe và chia sẻ cùng ấy ừ. Ừ thì e cũng có hia sẻ với bạn ấy nhưng thự sự tất cả nỗi buồn đều là e tự vượt qua, bạn ấy lắng nghe nhưng e nhận ra k thực sự quan tâm đến e. . E sắp thi hsg, e cần một lời động viên từ bạn ấy, nhưng ruốt cuộc là e đã phải tự chính mình gọi điện cho nó và bảo rằng" mi chúc tau thi tốt đi". Và rồi khi bài làm tốt, ng` e muốn chai sẻ đầu tiên là nó, vào nhà nó thì nó ngủ. Đáng lẽ ra, nó phải ... mà thôi. Cho dù e có làm bài ko tốt đi nữa thì e vẫn tự vượt qua nỗi buồn mà thôi. Có lẽ khi những dòng tâm sự này của e thì bạn ấy sẽ bik dc, e k tráhc bạn ấy chỉ là hưoi buồn thôi. Cảm ơn đời vì đã cho ta có bạn ”

~~> Đừng nghĩ rằng tình bạn không phải món hàng nên không cần cân đo. Em luôn lắng nghe và chân thành giúp đỡ bạn ấy thoát khỏi những rắc rối; vì vậy chẳng phải là quá đáng gì nếu em mong muốn một biểu hiện thấu hiểu của bạn em, dù đơn giản chỉ là một câu nói, cử chỉ. Có thể đó là do tính cách của bạn em như thế, bạn ấy không biết cách thể hiện tình cảm của mình, không biết cách chăm sóc, yêu thương người khác. Nhưng nếu em không nói rõ suy nghĩ của mình, thì liệu bạn ấy có biết được em đang nghĩ gì? Bạn bè, quan trọng nhất là cảm thông và thấu hiểu nhau. Hai em cần có lúc ngồi lại để đối diện với những suy nghĩ của mình :)

DIENDAN.HOCMAI.VN là một ngôi nhà lớn, chúng ta đến đây một cách vô tình hay theo lời giới thiệu, chỉ cần vài thao tác đơn giản, chúng ta đã là thành viên của một đại gia đình.
Các bạn cùng đến với những dòng tâm sự của một thành viên khá là lâu năm của hocmai: echcon_lonton_dihoc:

“Thứ 6 ngày 7 tháng 8 năm 2009.4 tỷ tỷ nhớ đó là ngày gì hok?đấy là ngày nhóm ngũ quỷ ra đời đó.trải dài khắp 2 miền 5 cô gái toi0bix,girlvip,ngo_kute,hotgirlthoiacong,echcon đã chơi mí nhau rất thân còn lập 1 4rum riêng nữa.thời gian trôi qua lâu lắm rùi nhóm mình hok họp lại 8 chuyện mí nhau cùng nhau chia sẻ mọi thứ.mùa hè tới là khi chúng ta phải đối mặt với cái nóng gay gắt,đối mặt mí các kỳ thi quan trọng.có lẽ nhị tỷ,tam tỷ hok thể nghe lời chúc của mụi nhưng mụi vẫn xin chúc đại tỷ và nhị tỷ sẽ đậu được đại học với số điểm cao nhất,chúc tam tỷ,tứ tỷ đạt kết quả cao trong kỳ thi học kỳ sắp tới.mụi nhớ mọi người lắm hy vọng 1 ngày gần nhất cả 5 chúng ta có thể họp nhóm 8 chuyện như xưa và nếu có thể off ngoài đời thì càng tốt.mụi ju các tỷ tỷ lắm.mụi xin gửi tặng các tỷ bài hát:"bạn thân" chúc tình tỷ mụi chúng ta sẽ là mãi mãi
mụi mụi bé nhỏ:eck”

Theo yêu cầu của eck, mời các bạn cùng lắng nghe bài hát BẠN THÂN

[YOUTUBE]7EbPB5fNx9Y[/YOUTUBE]​

D

doigiaythuytinh

Gia đình là cội nguồn của hạnh phúc, là nơi chứa đựng bao kỉ niệm đáng nhớ của cả một tuổi thơ nghịch ngợm, nơi có bố mẹ, ông bà, có tình thương ấm áp của những con người bạn yêu quí nhất. Thế nhưng, đôi khi, bức tranh đẹp đẽ ấy lại có vài điểm khuyết bởi những vấn đề “thuộc về người lớn” mang đến cho bạn nhiều cảm giác bất an. Đó là hoàn cảnh của bạn kiss.baby97 lúc này:

"Câu nói" mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh" giờ mjh đã hiểu được phần nào ý nghĩa của câu nói đó.Chẳng nói đâu xa, gia đình mjh cũg đang rơi vào tình cảnh đó.Bố mjh lúc nào cũg say rượu rồi về nhà đay nghiến mẹ con mjh`,cuộc sống của gia đình mjh càg ngay càng khổ.không khí trong gia đình luôn lạnh nhạt, chẩng ai nói chuyện với ai cả, khiến cho mjh nghĩ cuộc sống này thật bất công.mới 14 tuôi,mjh đã phải chịu bao cú sốc trong gia đình, nào là bố mẹ cãi nhau rồi đến chuyện bố đánh bạc,bữa cơm luôn chỉ có một mjh mjh với đôi đũa, cái bát.khiến cho mjh thấy cuộc sống này thật tẻ nhạt.

p/s:mjh viết bài này muốn mn hiểu về tình cảnh của mjh!mjh wa' buồn và đã quá tuyệt vọng lắm oy`! "

~~> Gia đình cũng như một mô hình lắp ráp mà bố, mẹ và em đã xây nên trong cả một quá trình dài.Thi thoảng, có vài mảnh ghép rơi ra khiến mô hình ấy không còn hoàn hảo như lúc đầu. Nhưng nếu biết cách chữa, lắp lại mảnh ghép vào lỗ hổng phù hợp, mô hình ấy sẽ lại trở về với hình dáng đẹp đẽ ban đầu.
.Trước tiên, em phải thay đổi cách suy nghĩ và tâm trạng của mình. Vì không khí gia đình đang “u ám” nên em phải là người lấy lại không khí vui vẻ cho cả nhà. Có lẽ, em chưa đủ lớn để can thiệp vào chuyện bố mẹ, nhưng em có thể giúp bố mẹ xích lại gần nhau hơn: bằng cách nào thì tùy ở em .

Trong cuộc sống, bên cạnh quan hệ gia đình, bạn bè, còn có những người xung quanh. Dù là những người không thân thiết nhưng thái độ của họ cũng ảnh hưởng không nhỏ đến chúng ta. Đây là dòng tâm sự của bạn traitimvodoi1994:

“Hiện h tớ muốn mình dc trống rỗng hoàn toàn đấy, tớ ko muốn nghĩ ngợi j cả,Tất cả cho ngày hôm nay thế là đã đủ.
Lại cái chuyện muôn thuở của ân oán giữa các thanh niên trong làng nọ vs làng kia.
Tớ ko biết chuyện đầu duôi thế nào nhưng thật sự mọi thứ tớ phải chịu đựng tớ cho là ko đáng.Ko ai chịu hiểu cảm giác của tớ họ ''Vơ đũa cả nắm'' Có ng tốt hơn còn chỉ thẳng tay vào mặt tớ chửi tớ rồi lôi cả làng tớ vào.Tớ tự hỏi tại sao tất cả người ta luôn gộp vào mấy từ"Cái làng nhà mày..." Rồi những người chỉ nghe lời nói từ 1 phía đã vội kết tội này nọ,họ đứng sau lưng tớ xì xào bàn tán này nọ, chỉ trỏ, tớ phải coi như mình điếc.Tớ ko hiểu cái kiểu con sâu làm xấu nồi canh là ra sao nữa.Giận cá chém thớt là hành động của những người bức xúc sao?Ở đâu ko có phần tử tốt hay xấu chứ, nhưng đâu phải đó là đại diện của cả 1 làng quê.mọi tiếng xấu, mọi tiếng xì xào bàn tán, những lời chửi rủa độc miệng của mọi ng làm tớ ko thể chịu đựng dc.Tớ đã phải bỏ ra khỏi lớp đơn giản vì tớ ko muốn khóc trc mặt họ.phải bơ đi những lời nói ''quan tâm'' của mọi người dành cho tớ.
tất cả dc truyền nguyên qua 1 ng kể, Tớ dám khẳng địh là chẳng ai công bằng cả nhưng tại sao lại có những người chỉ biết nghe từ 1 phía để kết tội?Tại sao lại có những người chỉ cần nghe 1 bên là đã kết luận dc ai đúng ai sai?Ko có lửa sao có khói, tớ vẫn giữ nguyên câu đó,Tớ ko thể chống trả j cả, chỉ 1 câu"Đừng dựa vào lời nói từ 1 phía mà kết luận điều j.Ko ai tự nhiên mang dao tới kề cổ mình".Tớ chẳng biết nên làm j nữa, ngồi trong lớp thì ngột ngạt vs những lời bàn tán xôn xao, những cái liếc mắt bĩu môi cay độc ngắm vào tớ.Tớ chỉ biết im lặng ko nói j nc mắt chỉ trực để trào ra”

~~> Tớ nghĩ, chỉ là một bộ phận nhỏ những người làng kia có thái độ như thế. Sao cậu không thử nghĩ xem, có lẽ bên làng kia cũng có nhiều người như cậu, cũng đang rất buồn và khó chịu vì bị người làng khác bàn tán, xúc phạm.
Vậy cậu cần làm gì? Tớ nghĩ là chẳng cần gì cả. Cậu có thể chứng minh thái độ của họ là hoàn toàn sai bằng lối sống đẹp của mình.

D

doigiaythuytinh

Gián đoạn một lát, đến với một truyện ngắn (tớ ko biết gọi là gì nên tạm thế ^^) - Vì chưa nhận được nguồn bài viết nên tớ lấy tạm bài cũ của tớ :D

CƠN GIÓ LẠ

“…Chong chóng yêu gió, chong chóng luôn chờ đợi gió, chỉ có hơi thở từ gió mới có thể làm chong chóng quay cuồng, xoay tròn trong hạnh phúc…”

Sắc trời những ngày giữa tháng Hai mang một vẻ u ám đượm sầu; không đến nỗi quạnh quẽo như thị trấn Church Fell lúc quyền năng ngự trị nhưng để tìm thấy được vài tia nắng ấm thì thật khó khăn.
Ở một góc sân trường, có một cô gái!
Không biết nàng đã ở đấy từ bao giờ. Cái duy nhất người ta có thể thấy ở nàng là vẻ buồn bã phảng phất từ đôi mắt ươn ướt lẫn với cái nhìn đầy xa xăm trong lơ đãng. Có lẽ nàng vừa khóc?! Và điều này thì thật quá xa xỉ đối với hôm nay: Lễ Tình nhân. Từng dòng người vội vã đi qua không giấu vẻ e dè, cảm thông hay hơn nữa là sự thương hại với nỗi buồn của cô gái; nhưng tất cả chỉ dừng lại ở đó, vì họ đang mải mê với những dự định ở một không gian lãng mạn nào đấy, với những con người mà họ yêu thương

Người ta cho rằng mối tình đầu thường đẹp đáng nhớ. Tôi nghĩ chỉ bảo nó đáng nhớ có lẽ lại đúng hơn!
Anh mang đến cho tôi một mối tình kì lạ, với 2 lần hẹn hò và 4 năm xa cách. Bạn bè cho tôi là “hòn vọng phu” hiếm hoi còn sống sót, là kẻ lập dị mê mụi với cuộc tình chưa có được dù chỉ một lời ước hẹn. Thường thì tôi chỉ mỉm cười bỏ qua, nhưng đôi khi lại chợt thắc mắc về chính mình. Vì sao tôi lại yêu và tin anh đến thế, yêu tất cả ở anh: dáng người cao cao, đôi mắt sắc lẻm, lạnh lùng nhưng nhẹ nhàng, tinh tế. Rồi bỗng cười buồn: hình như, anh chưa bao giờ nói yêu tôi!
Niềm vui trong tôi vỡ òa khi vài tuần trước anh bảo sẽ về nước vào dịp Valentine vì được nghỉ học một thời gian. Không cần nói cũng có thể hiểu được căn nguyên của cái sự vỡ òa ấy. Tôi rạo rực. Thấp thỏm. Hạnh phúc. Bồn chồn. Sự trở về của anh mang đến cho tôi vô vàn cảm xúc mới mẻ, đầy màu sắc màu rộn rã. Tôi bắt đầu sửa soạn nhiều hơn, cởi mở hơn với những người xung quanh, cuộc sống của tôi thật đẹp….

Tôi đã chuẩn bị cả rồi, chờ anh về!

Và…,

anh không về được.

Tôi chờ ở anh một lời giải thích. Nhưng đáp trả sự trông mong ấy chỉ là một tin nhắn gọn lỏn mang tính chất thông báo, ấy nghĩa là tôi không có quyền thắc mắc, chỉ có thể chấp nhận sự thật ấy! Tôi bắt đầu oán trách “con người mang tên anh. Có khập khễnh lắm không khi con người ấy đến với một cô sinh viên sư phạm văn?

Hoài nghi, trăn trở, tôi lo lắng một cuộc tình

Trời đã ngả về chiều. Giờ thì người ta chẳng thể tìm thấy được tia nắng nào nữa. Gió thổi mạnh hơn, bạo lực hất tung mái tóc cô gái. Trời sắp mưa. Người ta vội vã, gấp rút hơn, chẳng ai buồn để ý đế nàng nữa. Nàng đã thật sự cô đơn giữa cộng động của mình. Nàng thả hồn theo những chiếc lá chạm vào nhau khô khốc, lắng nghe bản hòa tấu không lời của gió. Nàng ước chong chong có thể hóa thành lá, được bay đi khắp nơi cùng gió; nàng khao khát được bám lấy gió, say sưa đắm mình trong bản hòa tấu vui nhộn ấy.

“Chong chóng chờ gió..”

Và…,

Giữa một luồn gió mạnh, người ta nhìn thấy một chàng trai có dáng người cao cao, đôi mắt sắc lẻm với ánh nhìn trìu mến. Chàng khẽ bước đến phía sau cô gái, ôm nàng thật chặt...

“Giờ thì gió đã tìm được chong chóng của mình. Gió thổi. Chong chóng quay, xoay tròn trong hạnh phúc…”

[YOUTUBE]ulOb9gIGGd0[/YOUTUBE]​

D

doigiaythuytinh

Nối tiếp mạch truyện trên, giờ sẽ là những tâm sự về chuyện tình cảm của các bạn :D (giấu tên :D)

"Anh và nhỏ nhận nhau làm anh em cũng đã được gần 3 năm. Có rất nhiều lần cãi lộn, anh đều là người làm lành trước. Nhỏ biết, nhỏ toàn bắt nạt anh thôi, tại tính anh rất lành, lành như cục đất vậy, có lẽ cũng chính vì thế mà anh vs nhỏ chơi được vs nhau 3 năm. Những người bạn của anh có lần bảo với nhỏ rằng “Thật khâm phcuj 2 đứa, làm anh em mà thân nhau và chơi đc với nhau lâu thế”. Có lần, chẳng có lý do gì nhưng nhỏ bảo anh là không hỏi nhau một tháng, anh đã đồng ý. Một tháng đã qua, nhỏ lại bảo không hỏi nhau một năm, anh vẫn đồng ý. Nhưng rồi, chưa đầy một năm nhỏ và anh đã hỏi nhau trở lại. Thật là may! Chẳng được bao lâu, nó nghe được tự một người là “anh muốn cắt đứt”. Nhỏ sợ, rất sợ. Chiều hôm đó, nhỏ nhắn tin cho anh, chỉ hỏi rất ngắn gọn “Có phải anh muốn cắt đứt không?”, anh không trả lời nhỏ mà chỉ hỏi “Em có hôm nào rảnh không?”. Nhỏ bắt đầu thấy sợ, dường như sắp có một cái gì quan trọng nhất đối với nó sắp bỏ rơi nhỏ. Nó mắng “Em hỏi gì thì anh trả lời nấy, có phải anh muốn cắt đứt?”, anh vẫn hỏi lại câu hỏi đó và bảo muốn mời nhỏ đi uống nước. Nhỏ trra lời lại “Không đi được,em trả lời rồi giờ anh trả lời được chưa?”. Anh trả lời “. hết nha”. Nhỏ trả lời trong tâm trạng hụt hẫng “uk”. Hiện tại đang ngồi trong lớp học, chẳng lẽ lại gào lên cho đỡ buồn, nhưng nhỏ không thể làm thế, vì nhỏ rất rất ghét khóc trước mặt người khác, cũng chỉ vì cái lý do thật vớ vẩn “sợ người khác khinh mình kém cỏi”. Giờ nghĩ lại, cái ngày ấy vẫn thật là tồi tệ, ngày 26 tháng 3 năm 2010. Bây giờ tính ra cũng đã được hơn 1 năm. Nhỏ đồng ý mà quên mất chưa hỏi lý do, nhưng có lẽ cũng vì nhỏ. Từ khi lên cấp 3, gặp anh nhỏ đều chạy và cũng không hỏi, nhưng anh biết là nhỏ rất nhát mà, cũng phải thông cảm cho nhỏ chứ, vậy mà…Rồi đến đêm mùng 4 tết, nhỏ hỏi anh lý do, anh bảo “Vì muốn nhỏ sống tốt hơn, vì muốn nhỏ được tự do, hồn nhiên như hồi 2 đứa mới quen nhau…” , nếu đúng là như vậy thì anh đúng, nhỏ sai sao? Anh đã hứa là sẽ không bao giờ làm nhỏ phải khóc, vậy mà nỗi đau này sẽ là một vết thương không bao giờ lành! Nhưng có lẽ cũng phải cảm ơn anh nữa. Trước đây, anh là người duy nhất cho nhỏ 1 cảm giác an toàn, nhỏ có thể kể cho anh tất cả mọi chuyện của nhỏ, mà ngay cả những người trong gia đình nhỏ cũng không dám. Nhưng nhờ chuyện này, nhỏ đã bắt đầu tâm sự với mẹ, kể tất cả mọi chuyện, kể cả chuyện của anh và nhỏ. Chính vì thế quan hệ của nhỏ và mẹ đã tốt hơn. Dù sao cũng cảm ơn anh. Đêm mùng 4, sau khi biết được lý do, nhỏ và anh đã không còn liên lạc. Rồi sau tết, khi đi học trở lại, người bạn thân học cùng lớp với anh đã nhắn tin với nhỏ bảo là làm lành với anh. Vì thấy anh “tiều tụy” quá. Rồi cũng có một lần 1 người bạn của anh cũng nhắn tin bảo “ Sao tự dưng em với V.A lại cắt đưt, em cso biết là anh rất khâm phcuj 2 đứa không? Nếu được thì 2 đứa làm lành đi”… Nhỏ muốn lắm chứ, nhỏ cũng đâu muốn thấy anh buồn. Anh buồn nhỏ cũng buồn. Giờ phải làm sao đây? Nếu mà mình làm lành trước thì ngại lắm…Nhỏ cứ nghĩ, chỉ nghĩ nhưng không hành động. Người bạn thân của anh tên Quyền, anh ấy bảo là hôm nào đi học, sẽ rủ V.A ra bờ ao chơi, rồi nhỏ đi ra, sẽ cho nhỏ và anh nói chuyện. Nhỏ đã đồng ý, nhưng khi nhìn thấy anh, nhỏ lại chạy, chạy thẳng một mạch vào lớp. Đến khi trống vào lớp, anh nhắn tin cho nhỏ chỉ với 1 câu “Xin lỗi”. Rồi nhỏ hỏi anh “Nếu bây giờ gặp anh em hỏi, không chạy nữa, em sẽ tự nhiên với anh như trước đây…anh có cho em 1 cơ hội không”. Anh trả lời “Nếu được như thế thì anh sẽ thử”….Vậy là anh và nhỏ đã làm lành, nhưng nhỏ vẫn không hề sửa được, gặp vẫn không hỏi. Cũng chẳng biết tại sao nữa. Hiện tại, bao nhiêu cảm xúc, bao nhiêu thứ tình cảm đang lớn dần trong nhỏ. Nhưng nhỏ sẽ dẹp chuyện đó sang 1 bên, vì hiện tại anh đang cuối cấp, nhỏ sang năm cũng thi đh rồi, nhỏ phải cố gắng để đậu đh. Nhỏ sẽ cố, vì bố mẹ và cũng vì anh. Nhưng không biết có phải không, hình như nhỏ bắt đầu thích anh…!"

"Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại.Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào"

~~> Chúc hai bạn sớm nhận ra và tìm được tình yêu của mình (Tớ ngây thơ, không hiểu gì chuyện này =)))

D

doigiaythuytinh

Chẹp ;;) Giải lao tí, chờ “khách mời danh dự” của chúng ta

[YOUTUBE]Hs0HELcUYUY[/YOUTUBE]​

D

doigiaythuytinh

Duynhan1 đâu nhểy :-?

Mời bạn ngồi vào ghế nóng dành cho khách mời ;))

Chẹp^^ Vừa chạy đi mua :))

Nhâm nhi tí trà để "chỉnh giọng" :))

Câu hỏi khai vị ;)):

Cảm giác vui sướng của bạn khi nhận được vinh dự là khách mời đầu tiên của chuyên mục?

D

doigiaythuytinh

Bất ngờ + Bị động .
Lo lắng.

Bất ngờ, bị động thì có thể dễ hiểu ;)) Nhung sao bạn lại lo lắng :-? Lo lắng về cái chi :-?

Vài câu hỏi cá nhân hơn

1) Ước mơ của bạn là gì?

2) Bạn nghĩ mình học kém nhất môn nào? Có cần phải cải thiện nó không ?:))

3) Động lực học tập của bạn?

4) Bạn có nghĩ mình sẽ thay đổi vì một điều gì đó không :-?

D

duynhan1

Bất ngờ, bị động thì có thể dễ hiểu ;)) Nhung sao bạn lại lo lắng :-? Lo lắng về cái chi :-?
Sợ các câu phỏng vấn khó, không trả lời được !!
Vài câu hỏi cá nhân hơn

1) Ước mơ của bạn là gì?

Đủ ăn đủ mặc đủ sống :D

2) Bạn nghĩ mình học kém nhất môn nào? Có cần phải cải thiện nó không ?:))
Văn. Có, rất cần ;)). Đang cố gắng cải thiện.
3) Động lực học tập của bạn?
Không học thì *** nên phải học :D
4) Bạn có nghĩ mình sẽ thay đổi vì một điều gì đó không :-?

Có đang sợ 1 điều.

D

doigiaythuytinh

:-? Chẹp ^^ Câu trả lời chưa đạt yêu cầu :))

- Bạn là nhóm trưởng mod Toán- Đã bao giờ bạn cảm thấy mệt mỏi với cái nick xanh ấy chưa?Bạn có nghĩ mình là một mod tốt (tốt ở đây ko phải chỉ là tích cực :D)?

- Bạn có thể giới thiệu về gia đình mình ;;)?

- Bạn đã bao giờ nấu ăn? Bạn có thể nấu được món gì?

- Bạn có thích chơi thể thao không? Nếu có thì là gì?

- Bạn có nghĩ một ngày nào đó mình sẽ biến chất , trở nên....rất thích đọc sách :))?

D

duynhan1

- Bạn là nhóm trưởng mod Toán- Đã bao giờ bạn cảm thấy mệt mỏi với cái nick xanh ấy chưa?Bạn có nghĩ mình là một mod tốt (tốt ở đây ko phải chỉ là tích cực :D)?
Có, nhiều. Không!
- Bạn có thể giới thiệu về gia đình mình ;;)?
Không.
- Bạn đã bao giờ nấu ăn? Bạn có thể nấu được món gì?
Rồi. Cơm chiên :)), trứng luộc, rau luộc, mì tôm, trứng chiên, thịt luộc......
- Bạn có thích chơi thể thao không? Nếu có thì là gì?
Có. Cầu lông.
- Bạn có nghĩ một ngày nào đó mình sẽ biến chất , trở nên....rất thích đọc sách :))? Không bao giờ

N

nhocngo976

Góp chút :D

1, đến thời điểm hiện tại thì cậu bao nhiêu tuổi ( lẻ mấy tháng mấy ngày mấy phút mấy giây;)) )??

2,cậu yêu nhất cái gì ở quê cậu :D?

3, Có bao giờ cậu thấy chán nản khi phải học chưa ;;)

4, Cậu thấy cái gì làm mình phấn chấn hơn ?

5, Lớp cậu là 11 gì :-/ Cậu yêu/ghét lớp cậu ;))

6, Cảm giác của cậu bây giờ có lo lắng như lúc nãy nữa không ;;)

D

duynhan1

1, đến thời điểm hiện tại thì cậu bao nhiêu tuổi ( lẻ mấy tháng mấy ngày mấy phút mấy giây;)) )??
Tớ chỉ biết sinh ngày 17.10.1994
2,cậu yêu nhất cái gì ở quê cậu :D?
^^Không biết!
3, Có bao giờ cậu thấy chán nản khi phải học chưa ;;)
Có, nhiều, nhưng giờ ít rồi.
4, Cậu thấy cái gì làm mình phấn chấn hơn ?
Bí mật :))
5, Lớp cậu là 11 gì :-/ Cậu yêu/ghét lớp cậu ;))
11/1. Thích :D
6, Cảm giác của cậu bây giờ có lo lắng như lúc nãy nữa không ;;)
Có.
[/QUOTE]

D

doigiaythuytinh

Tam thời để khách mời của chúng ta có vài phút giải lao ;;)

Chương trình nhận được một lời nhắn nhanh từ một bạn (giấu tên), tạm gọi là MIT

"haiz, giờ tớ thật sự thấy buồn

tớ muốn kể cho ai đó những suy nghĩ cảm xúc của tớ ngay bây giờ nhưng nó thật ''khó''. Khó một cách hoàn mĩ . Tớ có 2 người bạn thân, rất rất thân. Nhà ở cạnh nhau, học chung với nhau suốt từ năm lớp 2. Vậy mà chừng ấy năm cũng không đủ để tớ có thể chia sẻ cảm xúc với bọn nó
Chắc vì thế mà tớ tìm đến cậu , một người bạn quen qua hm, chưa thực sự thân :">, chưa hề gặp nhau để có thể bộc bạch tâm sự của mình
Sự thật là gì nhỉ Tớ cảm thấy yên tâm che dấu mình khi nói chuyện với bất cứ ai qua cái yh, đt. Sự thật là cậu đem lại cho tớ 1 cảm giác thân thiện, giống như 1 người bạn có thể ngồi nghe tớ tuôn 1 tràng mà không làm tớ cảm thấy e ngại .
Nhưng tớ lại thấy buồn thế nào ấy. Thất vọng về việc mình, cảm giác giống như '' người trong bao '' vậy
Thử hỏi xem, tớ là con người thế nào nhỉ ???"

~~> Thường thì tâm sự với một người xa lạ sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Đơn giản vì họ xa lạ, vì họ cho ta cái cảm giác vui vẻ qua những con chữ, nhưng icon.
Cảm ơn cậu vì đã tin tưởng tớ "Sự thật là cậu đem lại cho tớ 1 cảm giác thân thiện, giống như 1 người bạn có thể ngồi nghe tớ tuôn 1 tràng mà không làm tớ cảm thấy e ngại" >> Rất vui vì câu này :x
Ừ^^ Cậu là "người trong bao" thật rồi ấy; là kẻ hèn nhát trong chuyện tình cảm. Tớ nghĩ không quá khó khăn để cậu thoát khỏi cái bao của mình đâu. Bêlicop vì bị mọi người xa lánh, vì cái xã hội chuyên chế nên mới thế; nhung cậu thì khác, cậu có 2 người bạn thân và nhiều người khác. Điều này có thể là không liên quan gì đến chuyện tình cảm của cậu. Nhưng mình đã nói nhiều lần rồi: nói 1 lần có chết ai được đâu. Không được thì thôi. Quan trọng là cứ nói, để không phải hối hận
:D

D

doigiaythuytinh

-Nếu chỉ còn sống 24h, bạn sẽ làm gì :-?

Hỏi câu thực tế hơn ;;)

- Nếu thi THT rớt, bạn sẽ buồn như thế nào? (ít – nhiều – rất nhiều)
- Bạn định sẽ cho mềnh ăn bao nhiêu ốc hút =))
- Việc đầu tiên bạn làm nếu được ra Hà Nội ;;)

D

duynhan1

-Nếu chỉ còn sống 24h, bạn sẽ làm gì :-?
Lẳng lặng ra đi :)

Hỏi câu thực tế hơn ;;)

- Nếu thi THT rớt, bạn sẽ buồn như thế nào? (ít – nhiều – rất nhiều)
Rất nhiều!!
- Bạn định sẽ cho mềnh ăn bao nhiêu ốc hút =))
Tuỳ thích.
- Việc đầu tiên bạn làm nếu được ra Hà Nội ;;)
Ngủ 1 giấc lấy sức

D

doigiaythuytinh

hix. Đã hết giờ rồi :(

Khách mời của chúng ta phải về đoàn tụ cùng giường êm nệm ấm nên không thể tiếp tục cùng chương trình nữa :))

Cảm ơn vì những lời tâm sự của các bạn đã gửi đến chuyên mục :x và bạn duynhan1 đã tham gia chương trình :x

Đón xem chuyên mục vào mỗi tối thứ 7 hàng tuần nhá
:)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom