[SNTV]Happy birthday to me...

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchualolem_b

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1-12-1993 ===>>>><<<< ===1-12-2010​

Chiều về...Gió lạnh...Mưa buồn...Não nuột....

“Ngày này 17 năm trước có một bé gái chào đời, 17 năm sau bé có răng 3 hàng, mắt to, môi trề và hay khóc nhè....Happy birthday cháu gái xấu xí”
(Lời chúc của chú Ngôk).

“Chúc em sinh nhật vui vẻ”
(Lời chúc của anh Vinh).
“Chúc 9 sinh nhật vui vẻ”
(Lời chúc của Thy).
“Chúc em sinh nhật vui vẻ. Nhớ những gì anh nói”
(Lời chúc của một người vừa gọi là Ck yêu).

Bạn nhiều vô số kể... Còn lại được 4 người nhớ sinh nhật mình... Thật là hạnh phúc...​

Sinh nhật... ba mẹ đòi ly hôn....
Sinh nhật... Mình thua điểm con đó....
Sinh nhật... Mất tấm vé vào quốc gia...
Sinh nhật... Mẹ gặp tai nạn...
Sinh nhật... Vừa bước ra cửa bị té một cái đau điếng... Máu chảy như xối...
Sinh nhật... Nước mắt rơi... Người chia tay ta... Khóc không nên lời...
Sinh nhật... Còn bao nhiêu nước mắt?
:) Một sinh nhật vui và hạnh phúc, tuổi mới lớn...là gì em hỡi...Sao em chỉ khóc...chỉ đau...chỉ buồn một mình... Hôm qua, ai đã nói sẽ nắm chặt tay em, không bao giờ để em một mình? Giờ thì... Ai đã đi, và em chỉ ở lại một mình... bơ vơ trơ trọi, dằn vặt trong nỗi đau....

Em Buzz tôi... Và nhờ tôi soạn đề cương! Tôi bỗng ngớ người khi nhận ra tôi chẳng qua chỉ là một người được tìm đến khi nhờ cậy... Tôi làm thoả mãn người khác, tôi làm người khác vui, tôi chia sẽ cùng người khác, khóc cho người khác, cười cho người khác... Nhưng khi tôi cần một đôi tay, cần một bờ vai, cần một ai che chở... Lại chẳng có ai...

Sinh nhật... Tôi bàng hoàng khi nhận ra mình đã sai... Tôi sai khi tôi làm anh đau... Anh rất tốt, thực sự rất tốt. Tôi từng ước có một người ck như anh... Nhẹ nhàng, dịu dàng, quan tâm, chăm sóc, hơi ngôk ngôk đáng yêu, đôi lúc nói vài câu nghe rất ngớ ngẩn... Đau, đau trong nước mắt, không biết từ khi nào đã dừng viết entry cho ai kia và trải lòng mình cho một người ngôk... Không biết từ khi nào đã quen có một ai bên cạnh, quen nghe mấy câu nói ngớ ngẩn... Giờ thì...mất rồi, tự mình đánh mất...

Chợt thấy trống vắng và thiếu thiếu cái gì đó... Nhưng mà... Chỉ còn cách khóc thôi... Đau đớn khi nhận ra mình lại là kẻ tệ bạc... Khiến người khác phải đau lòng... Mình thật không đáng để được tha thứ... Xin lỗi ai kia... Em biết em làm ai kia đau... Đừng giả vờ trước mặt em... Em sẽ buồn lắm... Em không dám xin tha thứ... Nhưng em sẽ đợi, đợi một ngày em yêu anh bằng cả trái tim mình... Đợi một ngày ai kia lại chấp nhận em... Đợi một ngày em và ai kia được như ngày đầu tiên... Cám ơn anh vì tất cả... Một tháng... Đối với em là quá nhiều, hạnh phúc không đếm được cũng không tả hết được... Chỉ một lời, rằng... Dường như em không quên được ngày ấy có ai kia...

Sinh nhật... Nghe câu chuyện bịa của ai kia... Chợt thấy buồn cười khi cứ nghĩ về một kẻ như thế... Nhưng mà... Dường như nhạt nhoà rồi... Ừh thì là N2 mà... Như cơn gió thoảng qua thôi, nỗi đau rồi cũng nhạt dần... ta lại tìm con đường đi khác cho chính mình... Quên đi một vùng kí ức đau thương... Cố gắng mỉm cười trước cuộc sống mới... G nói đúng, cái gì cần quên thì phải quên đi, trao tình cảm cho một kẻ không xứng đáng đã là điều đáng tiếc, nhưng sẽ càng tiếc hơn nếu cứ mãi yếu đuối mà vương vấn không chịu buông...

Sinh nhật... Ngoài trời mưa lớn quá... Mưa buồn như tiếng lòng... Giọt rơi hay nước mắt mà ướt đẫm trên mi...??? Thèm chút vị cafe đắng đắng... thèm chút hơi ấm để thoả lòng... mà sao xa xôi, mênh mang quá... có phải ước mơ cao xa quá không?

Tối sinh nhật... Khép lại thôi ta àh... Ngủ đi và đừng nghĩ nữa... Cố quên để tiếp tục sống... Dù rằng với kẻ khác mi không là chi cả....
Happy birthday to me...

P/s: chút cảm hứng...lời này cũng dành tặng cho một người...con gái ngôk...mạnh mẽ lên con...mama cũng mệt mỏi lắm...nhưng mama vẫn sẽ cố...con cũng cố lên con nhé! Đừng như mama! Con hãy nắm lấy những j thuộc về con, đừng để khi mất đi mới biết trân trọng, mama mong con gái sẽ hạnh phúc, hạnh phúc hơn mama, cười nhiều hơn mama...Con hãy vui thay cho niềm vui của mama nhé con gái...mama yêu con lắm...Rồi người ấy sẽ về với con(nếu người ấy thuộc về con)... Còn mama...:)mama cũng chỉ có 1 chữ đợi...mama đã hứa là sẽ đợi...Đợi vs mama nha con gái...mama và con gái r`sẽ k đau nữa...Cười lên nha con:-*​

Last edited by a moderator:
H

hip.chickenz

thêm 1 t~ mới tràn sức sốg , nghị lực và thêm nhiều thành công hạnh phúc nha chị c của em :)

P

...pebun...gac0n...

happy birth day to chủ fíc
:x :x :x
chị ơi, post of chị kảm độg nhém
bun khóc ồi nềy
bắt đền chị ếy
:(( :(( :((

P

...pebun...gac0n...

chị ơi, nhà bun nghèo chỉ còn đủ xiền để mua ly kem nềy tặng chị thoy _ __!
chị đừg chê nớ
:)) :)) :))

G

goodfriend138

chúc bạn sn vui vẻ:)
những điều tuyệt vời nhất sẽ đến với bạn:-*
đừng khóc nữa nhé :-*
mọi người sẽ luôn bên bạn:)

G

goodfriend138

chúc bạn sn vui vẻ:)
những điều tuyệt vời nhất sẽ đến với bạn:-*
đừng khóc nữa nhé :-*
mọi người sẽ luôn bên bạn:)

P

puu

lần đầu tiên ai đó làm tôi cảm động
1 chút thôi, vì thực sự tôi không hiều lắm
1/12 , hôm nay là ngày mấy rồi nhỉ , bù đầu trong sách vở, tôi cũng ko quan tâm
để xem lịch đã, chờ chút đã nhé ....hôm nay hình như t5 ak
ngày 2/12
tôi đã lỡ sn bạn
nhưng dù sao tôi chúc rằng bạn đã có 1 sn không đến nỗi quá buồn
vì có đến 4 ng nhơ đến sn bạn :D
tôi có 1 ng bạn trong hm là nhớ đến và gọi điện chúc mừng mà thôi :)
chúc những tháng ngày phía trước của bn luôn có niềm vui (cho dù là ít ỏi )
:) :D :)

H

hongnhung.97

chúc chị iu Sinh nhật vui vẻ
nhiều quà
một tuổi mới học giỏi hơn, thành công hơn, hạnh phúc hơn ^^
e tin chị sẽ nhận được những điều tốt đẹp nhất ^^

D

doigiaythuytinh

Chúc chị iu sinh nhật vui vẻ

Có người nhớ đến sinh nhật ta là đã có người quan tâm đến ta

Như rứa em nghĩ đã hạnh phúc rồi chị ạ :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom