Sinh [Sinh học] Góc hỏi đáp

Dương Quang Hiếu

Cựu Trưởng nhóm Sinh
Thành viên
10 Tháng mười 2015
73
100
56
25
Cầu Giấy- Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào các bạn. Các bạn chắc đang ôn thi rất vất vả phải không?

Chỉ còn hơn 2 tháng nữa là kì thi THPT Quốc gia sẽ diễn ra. Khoảng thời gian không còn nhiều, chúng ta cùng cố gắng hết sức nhé. Các bạn có các câu hỏi gì về kiến thức sinh học ôn thi có thể đăng lên mọi người cùng trao đổi và học tập nhé!

Nhân tiện, các bạn hiện tại đang cảm thấy khó khăn ở chuyên đề nào trong chương trình Sinh học 12, mình sẽ cố gắng tìm kiếm và xây dựng các tài liệu, kinh nghiệm làm bài. Cố gắng lên nào!

Chúc các bạn một buổi tối học tập vui vẻ và hiệu qủa :D

Xem thêm:
Bài tập và đáp án chuyên đề Di truyền và Biến bị

thanhthao361998

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tám 2015
94
69
126
25
Tp .HCM
Xin chào các bạn. Các bạn chắc đang ôn thi rất vất vả phải không?

Chỉ còn hơn 2 tháng nữa là kì thi THPT Quốc gia sẽ diễn ra. Khoảng thời gian không còn nhiều, chúng ta cùng cố gắng hết sức nhé. Các bạn có các câu hỏi gì về kiến thức sinh học ôn thi có thể đăng lên mọi người cùng trao đổi và học tập nhé!

Nhân tiện, các bạn hiện tại đang cảm thấy khó khăn ở chuyên đề nào trong chương trình Sinh học 12, mình sẽ cố gắng tìm kiếm và xây dựng các tài liệu, kinh nghiệm làm bài. Cố gắng lên nào!

Chúc các bạn một buổi tối học tập vui vẻ và hiệu qủa :D

Xem thêm:
Bài tập và đáp án chuyên đề Di truyền và Biến bị
Mình đang gặp khó khăn trong việc làm bài tập di truyền quần thể nhất là những bài có toán tổ hợp xác suất, thứ hai là bài tập quy luật di truyền dạng tích hợp ( nhiều lúc không biết phải suy ra kiểu gen ntn do quy luật nào chi phối). Bạn có thể chia sẻ cho mình kinh nghiệm làm bài 2 chuyên đề trên không?
Cảm ơn bạn nhiều!

wildcat158

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng sáu 2012
8
1
16
25
Giúp mình câu này
Cho lai cá thể có kiểu gen dị hợp về 3 cặp gen với một cá thể khác cùng loài theo lý thuyết kiểu hình F1 phân li tỉ lệ 1:1:1:1:1:1:1:1 có bao nhiêu quy luật di truyền thỏa mãn kết quả trên

Top Bottom