[Sinh học 7] Trai sông

B

braga

Vì lớp trong cùng của võ con trai la lớp cúng nhất của vỏ nó , được ví cúng như gõ xà cừ, theo mình là như thế không biết có đung không....:cool::cool::cool:

Hình như là cứ mỗi 1 vòng là 1 năm hay sao đó, không chắc lắm, sai thì thông cảm

Chú ý: Không đc dùng quá nhiều icon trong một bài viết. Bạn đã có rất nhiều bài viết mà vẫn như vậy. Đề nghị xử lí!
Thân ~ Nhi

Last edited by a moderator:
C

chienkute_1999

Đúng là Mỗi vòng mội tuổi thật. Nếu vòng tăng trưởng rộng vs to thì năm ấy có nhiều thức ăn, tạo điều kiện cho trai phất triển.:x:x:x:x:D. Có đúng ko nhỉ

Chú ý: Không đc dùng quá nhiều icon trong một bài viết. Bạn đã có rất nhiều bài viết mà vẫn như vậy. Đề nghị xử lí!
Thân ~ Nhi

C

canhcutndk16a.

Đúng là Mỗi vòng mội tuổi thật. Nếu vòng tăng trưởng rộng vs to thì năm ấy có nhiều thức ăn, tạo điều kiện cho trai phất triển.. Có đúng ko nhỉ
Cúng ko hẳn đâu :)) trong 1 năm dù thức ăn ít hay nhiều thì trai vẫn sẽ to ra ở 1 mức độ nào đó, cho nên cái vong xuất hiện sau sẽ to hơn cái trước;)) ! còn dựa vào yếu tố bên ngoài nữa !

H

hocnuahocmiet

Đúng đó bạn. một tuổi là 1 năm. Giống như cây vậy mà, cưa cây ra cũng có vòng tăng trưởng

H

heobayby125

Vì lớp trong cùng của võ con trai la lớp cúng nhất của vỏ nó la lop vo xa cu dc bao ve qua lop da voi, theo mình nghi là như thế không biết có đung không
Hình như là cứ mỗi 1 vòng cua lop xa cu là 1 tuoi cua trạ song hay sao y', không chắc lắm,nhung cung co' the la vay neu co' sai thì thông cảm nha
hjhjhjhjhjhjhj:)||-)

Thân ~ Nhi

T

trinhanh12345

cũng có thể phần lớn cách phân biệt tuổi trai sông mà các bạn nói là đúng nhưng mình lại nghĩ đấy là phân biệt gỗ chứ không phải là trai;)/:);)

Không sử dụng quá nhiều icon trong 1 bài viết!
Thân ~ Nhi

3

3820266phamtrinh

Người ta đếm số tuổi của con trai sông bằng cách đếm số vòng ở trên vỏ trai (lớp xà cừ )
năm nào trai có đủ thức ăn , điều kiện sống tôt thì vòng tăng trưởng sẽ rộng và to !
quan sát hình này sẽ thấy được các vòng cung , bao nhiêu vòng cung là bấy nhiêu tuổi của trai !

trinhanh12345 said:
cũng có thể phần lớn cách phân biệt tuổi trai sông mà các bạn nói là đúng nhưng mình lại nghĩ đấy là phân biệt gỗ chứ không phải là trai;)/:)
Cái này ở cả gỗ lẫn trai sông !

M

maidoany_nhi

Số tuổi của trai được tính theo số vòng cung trên vỏ trai.

Cứ 1 vòng là 1 tuổi bạn nhé! O:)

Thân ~ Nhi

Top Bottom