[Sinh học 7]Tiến hóa của động vật

M

mafiaaotrang_boss

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

so sánh và rút ra điểm tiến hoá của các hệ cơ wan : hô hấp, tuần hoàn,thần kinh, sinh sản, tiêu hoá,bài tiết từ lớp cá đến lớp thú
chú ý: ai giải dc câu này thì nhớ ghi lại nick yahoo nha mình sẽ cho mỗi bạn 1 cái account đề tải phim miễn phí hay 1 phần wa` khác nếu bạn ko thích phần wa` trên
ráng giúp mình nghen, mình hứa đảm bảo sẽ có wa`, thanks trước!!!!!!!!1:)>-:D:)
~~> Chú ý tiêu đề

Last edited by a moderator:
L

letrang3003

So sánh thì bạn có thể tự so sánh dc nhờ vào SGK . Tớ nhớ ko nhầm thì ở sách cũng cái bảng liệt kê khá đầy đủ :D
Sụ tiến hóa này dần dần được hoản chỉnh ---> Đảm bảo chức năng sinh lí phức tạp , thích nghi được với điều kiện sống .
Bạn nhớ thêm thắt câu văn vào cho bài làm hoảnh chỉnh . Tự lời văn của mình diễn tả sẽ hay hơn :d

V

velvet_rose_princess

Mình chỉ cho bạn về hệ tuần hoàn đã nha. Nếu có wa` thì ... nói tiếp :
- Lớp cá : Tim có hai ngăn, 1 vòng tuần hoàn.
-> Lớp lưỡng cư : Tim có 3 ngăn, 2 vòng tuần hoàn, máu đi nuôi cơ thể là máu pha.
-> Lớp bò sát : Tim có 3 ngăn, tâm thất có 1 vách hụt, có 2 vòng tuần hoàn, máu đi nuôi cơ thể là máu ít pha.
-> Lớp chim và các ĐVCXS : Tim có 4 ngăn, có 2 vòng tuần hoàn, máu đi nuôi cơ thể là máu không pha (hay đỏ tươi).
Nick yahoo nè : Velvet_rose_princess
Tui hông lấy 1 cái account đâu nha .

Top Bottom