Tâm sự Sinh, Hóa, Toán

Quynhnhu090804

Học sinh
Thành viên
16 Tháng mười một 2020
23
29
31
20
TP Hồ Chí Minh
thpt thủ đức
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình năm nay học lớp 11 mình muốn thi khối B nhưng học lực của mình chỉ thuộc loại khá mình vẫn chưa đầu tư gì nhiều vào các môn nếu mình bắt đầu ôn từ năm sau thì có trễ quá không với lại mình đang phân vân có nên đi học thêm môn sinh không ,có thể gợi ý cho mình một số cách học cũng như cách ôn thi ngay từ năm 11 này không

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Mình năm nay học lớp 11 mình muốn thi khối B nhưng học lực của mình chỉ thuộc loại khá mình vẫn chưa đầu tư gì nhiều vào các môn nếu mình bắt đầu ôn từ năm sau thì có trễ quá không với lại mình đang phân vân có nên đi học thêm môn sinh không ,có thể gợi ý cho mình một số cách học cũng như cách ôn thi ngay từ năm 11 này không
nên biết rằng là tổ hợp này khá nặng
Và áp lực cực cao vì quá nhiều thứ để học

Nên là em nghĩ chị nên hoặc là đầu tư ngay bây giờ (Học thêm các thứ) hoặc là từ bỏ....
Em nghĩ nếu chị thật sự muốn theo tổ hợp này thì cần cố gắng hơn nhiều người khác gấp 2 ~ 3 lần vì học lực thuộc loại khá
Học môn này cần nghĩ sâu và rộng nên cũng khó
Nhưng đã học được chắc chắn thành công :))

Còn về cách ôn thì .... tự học hoặc đăng kí khóa HOCMAI trên đây (Không phải PR nhá )
Vì là học vid nên có thể tua đi tua lại
Em học khá ổn :)

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng

Nếu môn hóa của em ổn thì khả năng cao hơn, còn nếu môn Hóa yếu thì hơi khó.
Chị nghĩ là em nên bắt đầu học ngay từ bây giờ đi, đừng chần chừ gì nữa. Em có thể đi học thêm hoặc tự học trực tuyến ở nhà, miễn là em cảm thấy phương pháp dạy học của thầy cô đó phù hợp với em. 3 môn đó rất nặng, thiên về phần bài tập nhiều hơn nên em cần phải ôn thường xuyên, liên tục làm bài tập, luyện các đề thi của những năm trước để tự đánh giá khả năng của mình tới đâu và có hướng lựa chọn trường, chọn ngành nghề cho phù hợp.

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
Chào bạn, mình cũng 11. Mình nghĩ bạn nên đi học trước môn sinh 12 vì sinh 12 nó không phải học thuộc mà bài tập rất khó nên bạn phải tiếp xúc trước. Nếu bạn đã xác định đi học y thì học ba môn Toán Hoá Sinh bây giờ là cũng bắt đầu muộn rồi đấy tại vì khối B phải học ngay từ đầu, điểm khối B rất cao với lại rất kén chọn ngành. Kiểu, khối B là bạn phải hy sinh thanh xuân của mình để học ấy.
Xác định từ bây giờ và tiến hành học ngày đi nhé ! Chúc bạn thành công ^^

• Like
Reactions: Quynhnhu090804
Top Bottom