[ sinh 7] hỏi đáp về cá

X

xilaxilo

:khi (67)::khi (67)::khi (67)::khi (67)::khi (152)::khi (152)::khi (152)::khi (152)::khi (103):Vì sao số lượng trứngtrong mỗi lứa đẻ của cá chép lên đến hàng vạn?Ý nghĩa?

ờ thì vì

trứng phải đối mặt vs nhìu nguy hiểm mà ko dc bảo vệ >>> nguy cơ trứng thành cá con là rất nhỏ + cá con thành cá lớn cũng rất nhỏ nữa >>> đẻ nhìu để khỏi bị tuyệt nòi

ok???

sửa cái tên topic đi bạn ơi

8

816554

:khi (67)::khi (67)::khi (67)::khi (67)::khi (152)::khi (152)::khi (152)::khi (152)::khi (103):Vì sao số lượng trứngtrong mỗi lứa đẻ của cá chép lên đến hàng vạn?Ý nghĩa?

theo mình thì bởi vì trứng cá chép đc nớ ra thành con rất ít, còn lại bị một số con vật lớn hơn ăn mất. Việc đẻ nhiều trứng giúp loài cá chép bảo tồn nòi giống

B

bigbabal

Theo mình có 3 lý do:
+Tỷ lệ trúng dc thụ tinh ít
+Điều kiện sóng k phù hợp
+K đảm bảo an toàn

N

ngoc_1995

Hãy giải thích tại sao ếch thường sống ở nơi ẩm ướt, gần bờ nước và bắt mồi về đêm?
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^.

8

816554

TRỜI ƠI GIÚP MÌNH VỚI : TẠI SAO ẾCH THƯỜNG SỐNG Ở NƠI ẨM ƯỚT, GẦN BỜ NƯỚC VÀ BẮT MỒI VỀ ĐÊM?^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^:khi (46)::khi (46)::khi (46)::khi (46)::khi (46):

ếch thường sống ở nơi ẩm ứot và bắt mồi vào đêm vì: ếch có phổi nhưng chưa phát triển nên việc hô hấp chủ yếu wa da. ở nơi ẩm ướt thì việc hô hấp wa da dễ dàng hơn và vào ban đêm thì việc hô hấp qua da dễ dàng hơn còn ban ngày nắng nóng nên việc hô hấp khó thực hiện. nếu ếch hok thực hiện hô hấp wa phổi thì sau một thời gian ngắn ếch sẽ chết

N

nhgiang96

Cá chép đẻ nhiều vì để bù đắp cho số lượng trứng bị hau hụt của chúng, là vì các loài các khác ăn í mà, và để bảo toàn số lượng cho năm sau:rolleyes:

K

kyduyen121

Cho mình hỏi là chức năng của các cơ quan trong não cá chep??? giúp mình nhe...thanks trước

G

gzu4jsmh

cá chép thụ tinh ngoài, nên số trứng đc thụ tinh có tỉ lệ thấp, số trứng ko đc thụ tinh sẽ ung>phải đẻ số lượng lớn để đảm bảo số cá con đc sinh ra

G

gzu4jsmh

Theo mình có 3 lý do:
+K đảm bảo an toàn ( Chính xác )^^

N

ngocson_92

vì cá thụ tinh ngoài nên số trứng được thụ tinh bị tieu hao nhiều&khi đã trở thành ca con thì cung bị các loài động vat khác ăn .Cho nên tỉ lệ còn lại rất ít

L

lazygirl58

Theo mình có 3 lý do:
+K đảm bảo an toàn

vì thụ tinh ngoài tỉ lệ tinh trùng gặp được trứng ít nên hiệu quả thụ tinh thấp,mặt khác thụ tinh xảy ra ở môi trường nước không an toàn do làm mồi cho kẻ thù hay điều kiện có thể không phù hợp như nhiệt độ,nồng độ ô-xi thấp

H

hoc_hocnua_hocmai_1999

+ tỉ lệ trứng thụ tinh thấp
+ phụ thuộc vào nhiệt độ môi trường
+ gặp nhiều kẻ thù( các động vật khác ăn trứng)
=> phải đẻ nhiều trứng để duy trì mòi giống

H

hoc_hocnua_hocmai_1999

trả lời

bởi vì:
- vì thụ tinh ngoài nên số lượng trứng được thụ tinh ít
-phụ thuộc vao nhiệt độ môi trường
- bị một số động vật ăn trứng khác
=> cần phải đẻ nhiều trứng để duy trì nòi giống.

Top Bottom