Sinh [Sinh 7] Đề kiểm tra 15 phút sinh

H.Bừn

Cựu Mod phụ trách Sinh học
Thành viên
18 Tháng ba 2017
1,218
2,568
419
Gia Lai
Cho mình đề kiểm tra 15 phút sinh nha
Đa số là kiểm tra 15 phút thường kiểm tra trong vòng 3 bài gần học đổ lại hoặc những bài vừa học ...nên bạn cứ học kỹ lý thuyết là nắm chắc đa phần số điểm rồi ....bạn có thể tìm hiểu thêm những câu hỏi nâng cao cô nói thêm trên lớp hay những câu cuối sách ....Nếu có câu nào thắc mắc bạn có thể lên đây hỏi mọi người sẽ cùng giúp đỡ nhé ...
Chúc bạn học tốt !

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Cho mình đề kiểm tra 15 phút sinh nha
Chào em, anh có thể giúp được cho em một số lời khuyên.
Có rất nhiều dạng kiểm tra 15 phút. Chẳng hạn có nơi vài ba câu hỏi trình bày dưới dạng tự luận, còn chỗ anh là 10 câu trắc nghiệm. Đa số là kiểm tra 15 phút trong 1 chương. Các em giờ chắc đang học đến lớp lưỡng cư hay lớp bò sát đúng không? Em ôn kĩ về đặc điểm chung, vai trò của mỗi lớp, đại diện và số lượng loài, hình thức sinh sản là ổn. Anh chúc em học tốt!

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Cho bạn dễ hình dung, thường một bài 15' có thể có 3 câu, dựa trên các phần học của bạn. Ngoài ra, lúc nào cô có hứng thì sẽ dở chứng ra thêm câu nữa, như là so sánh con này với con này, hay là con này có gì tiến hóa, thích nghi với đời sống gì...
(VD như Ếch Đồng, thì có combo như đặc điểm về đời sống ếch đồng, đặc điểm di chuyển, đặc điểm cấu tạo bộ xương..... hoặc combo khác là đặc điểm hệ tuần hoàn ếch đồng, đặc điểm hệ thần kinh và giác quan,.....)
Nói chung cứ học hiểu là ok, giống kiểu kiểm tra miệng ấy mà upload_2018-1-19_20-46-25.png. Nói thật kiểm tra miệng dễ hơn 15' nhiều. Đừng lo nhé bạn, bạn kiểm tra 15' xong xuôi rồi, lỡ điểm kém thì lên bảng gỡ điểm là xong. Có vài giáo viên dễ tính thì cộng thêm 1 điểm xung phong, thậm chí bỏ qua mấy lỗi nhỏ, mà lúc kiểm tra miệng là bạn nói, cho nên là bạn ấp úng hoặc bịa bịa tràn ra một ít thì cũng không bị để ý như 15'. Lúc ấy 15' tịt luôn upload_2018-1-19_20-46-31.png
Bạn về học như anh trần công mình nói trên là những bài vừa học hoặc 3 bài đổ về nhé upload_2018-1-19_20-46-0.png

Top Bottom