Shining Friends

M

minhhien1995

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Shining Friends
Nghe nhạc => http://nhacvietplus.vietnamnet.vn/vn/phainghe/1630/index.aspx

SHINING FRIENDS

Little faith brightens a rainy day
Life is difficult; you can't go away
Don't hide yourselve in the corner
You have my place to stay

Sorrow is gonna say goodbye
Opens up you'll see the happy sunshine
Keep going on with your dream
Chasing tomorrow's sunrise
The spirit can never die

Sun will shine, my friend
Won't let you cry, my dear
Seeing you shed a tear
Make my world disappear
You'll never be alone in darkness

See my smile, my friend
We are with you, holding hands
You have got to believe, you are my destiny
We're meant to be your friends
That's what a friend should be

Lời dịch : Shining friends

Một niềm tin nho nhỏ,cũng có thể xua đi tăm tối ngày mưa
Cuộc đời luôn khắc nghiệt, lắm dối lừa
Nhưng cậu đừng chạy trốn
Đừng cứ dấu mình nơi góc tối con đường bất tận
Nhớ nghe, chỗ của mình, cậu luôn có thể nghỉ chân

Rồi nỗi buồn sẽ phải nói chia tay
Mở mắt ra đi cậu, hãy xem này
Cậu sẽ thấy ánh ban mai của một ngày mới đến
Cậu sẽ thấy hạnh phúc ngập tràn… phải ko bạn mến?
Hãy cứ theo đuổi những giấc mơ hằng ấp ủ trong tim
Để hướng về miền ánh sáng của ngày mai đang đến
Bởi ước mơ trong ta nào có bao giờ chết

Vầng dương sẽ soi sáng cho người bạn của tôi
Sẽ lau khô những giọt lệ đọng trên mi, bạn thân yêu ạ
Nhìn lệ rơi trên mắt cậu, nhạt nhoà
Mình thấy thế giới này như tan biến cả
Nhưng cậu đừng quên, dẫu rằng trong bóng tối
Cậu vẫn chẳng cô đơn, bên cậu vẫn có tôi

Nhìn nụ cười của mình này cậu
Chúng mình luôn bên cậu, tay nắm tay nhau
Cậu phải tin, rằng quen cậu là định mệnh của đời mình
Rằng chúng ta được sắp đặt bởi đấng cao linh

M

minhhien1995

- Tracy : Chỉ có 1 mình, với 4 bức tường
- Raymond : Bệnh gì ?
- Tracy : Ung thư!
Một đọan đối thoại cụt ngủn giữa thằng Raymond và nhỏ Tracy mà Raymond vừa send cho Heo qua Yahoo. 11g30, khá khuya, không gian yên tĩnh và mọi thứ dường như đã chìm vào môt giấc ngủ say. Heo chợt rùng mình khi đọc xong đọan chat ấy. Thật bất ngờ, nhỏ Tracy ngồi kế đây mà ! Hỏi đến thì Tracy không nói, cứ làm lơ nhưng mình lo, lo lắm. Và đọan chat cụt ngủn ấy đã làm Heo phải suy nghĩ và nhận ra 1 điều thật thiêng liêng mà lâu nay Heo dường như đã lãng quên đi cụm từ ấy !

“A little faith
Brightens a rainy day
Life is difficult you can go away”

Mầm non A1, năm qua là một năm thật khó khăn với các bạn tôi , mỗi đứa không ít thì nhiều đứa nào cũng có chuyện không hay xảy xa. Tụi mình đã từng khóc, từng cười, từng giận nhau cả tháng trời nhưng rồi tất cả cũng chỉ là chuyện trẻ con. Nghĩ lại thật buồn cười. Mỗi đứa là một hòan cảnh khác nhau. Cuộc sống mà, nó đâu cho phép ta mãi là những đứa trẻ tự do vui cười.

“Don't hide yourself in a corner
You have my place to stay”

Đừng tự giấu mình trong những góc khuất của tâm hồn vì bạn vẫn còn có tôi ! Và đó là tất cả những gì Heo có thể làm cho các bạn mỗi khi từng đứa có chuyện. Chỉ là như thế thôi !
Harry à ! Harry là người bạn bé bỏng nhất và đáng yêu nhất. Harry cười rất đáng yêu nhưng đã có một khoảng thời gian rất lâu Heo không thấy Hary cười. Đó có thể gọi là khoảng thời gian kinh khủng nhất của Harry. Căn bệnh tiểu đường bẩm sinh ngày càng xấu đi, gia đình - chỗ dựa duy nhất cũng không là nơi Harry cảm thấy an tâm và còn thêm chuyện tình cảm rắc rối. Harry dường như đã suy sụp hoàn tòan, có lần Harry còn nói : “ Harry chỉ muốn ra đường cho xe cán chết đi cho rồi !”. Heo thực sự rất bối rối, chỉ còn biết an ủi thật nhiều mà thôi. Và rồi khoảng thời gian tồi tệ ấy cũng đã qua, Harry trở lại vẻ vui tươi như ngày nào, Heo rất mừng. Hãy tâm sự với Heo những lúc thực sự bế tắc. Và hãy giữ mãi, trân trọng mãi nụ cười hạnh phúc trên môi vì chúng sẽ là liều thuốc tốt nhất để quên đi mọi chuyện, Harry nhé !

“See my smile, my friend
We are with you, holding hands”

Nghị lực sống sẽ là thứ rất cần cho bạn đấy - Wendy ạ ! Cuộc sống gia đình không làm cho Wendy cười, không làm cho Wendy cảm thấy bình yên như tất cả gia đình khác họ làm đã cho con cháu họ. Heo rất hiểu và rất thương cho Wendy. Hãy nhớ rằng Wendy luôn có Heo là chỗ dựa tinh thần tốt nhất vì mình là bạn, thế thôi !

Bố mẹ sắp ly dị rồi, bạn có buồn không Lendy ? Bề ngoài bạn cứ vui cười như không gì xảy ra nhưng chắc hẳn bạn buồn lắm. Cố lên nhá bé yêu, hãy cứ làm một đứa bé đáng yêu và hãy suy nghĩ nhiều hơn về cuộc sống này hen ! Tôi yêu bạn nhiều .

Tanya hãy vui cười nhiều lên và hãy cứ như vậy hoài ! Tanya yêu dấu của Heo ^^

Một cô bé đi đến đâu là rầm trời đến đó, bạn luôn là tâm điểm cho chúng tôi và tôi cũng mong bạn luôn luôn vô tư và hồn nhiên như thế nhé Kristy !

Chắc có lẽ Valor là người bạn chững chạc nhất mà Heo biết, đôi lúc thấy Valor buồn mà chẳng làm được gì cho Valor vui, thật chán ! Hè trông Valor hơi gầy đi đấy, đừng nghĩ ngợi nhiều quá nha bạn Valor. Mong Valor luôn vui !

Tracy, có bệnh gì thì cũng chóng hết nhé. Heo – con của má chúc má Tracy thật nhiều sức khỏe để còn nuôi dạy con nữa chứ.

Heo không còn gì ngoài lời nói chúc Yas và cuộc sống của Yas thực sự bình yên và hạnh phúc. Dù có gì đi nữa thì tụi mình sẽ vẫn mãi là bạn !

Special thanks to you – Dee ! Và lời cảm ơn là tất cả những gì tôi có thể nói với bạn, nhờ này mà tôi mới có được một chỗ học thêm tốt như vậy, cám ơn vì tất cả !
Và còn rất nhiều thành viên mầm non A1 mà Heo rất yêu quý : Culcumber, Ducky, Benzi, Eric, Fatbaby, Raymond, Minh… . Heo yêu các bạn nhiều !

“You have got to believe ,you are my destiny”

Trái Đất này thật to lớn biết bao và ông trời đã sắp đặt cho chúng ta được gặp nhau, được học với nhau cũng đã hơn 5 năm rồi nhỉ ! Vì vậy các bạnphải tin rằng tất cả tụi bậy đã là định mệnh, một phần định mệnh nào đó không thiểu trong cuộc đời của Heo. Nếu thiếu đi các bạnthì thật là vô nghĩa !

“We're meant to be your friends
That's what a friend should be”

Chúng ta đã được sắp đặt để làm bạn của nhau. Đúng như vậy ! Và nó sẽ mãi mãi là như vậy ! Hãy cùng thắp lên hai chữ TÌNH BẠN thật thiêng liêng và cao quý nha các bé !

Mỗi người trong chúng ta chỉ là một thực thể nhỏ nhoi và yếu đuối trong thế gian bao la và rộng lớn. Và tình cảm gia đình, tình yêu… là những sợi chỉ vô hình liên kết từng thực thể ấy lại với nhau, thật chan hòa và nồng ấm ! Vì vậy hãy biết trân trọng và giữ gìn tất cả những thứ tình cảm tốt đẹp mà cuộc sống đã dành tặng ta chứ không riêng gì tình bạn, các bạn nhé !!!

Dear !!!
_____________________________________Trích nhacvietplus____________

Top Bottom