sắp thi ồi, giúp mình làm bài 3b/121 sgk

P

pocolo

theo chị thì em nên viết về đề tài gian lận trong thi cử từ đó mà thấy dược phẩm chất trung thực của học sinh.Đây là một đề tài khá nhạy cảm hiẹn nay .em nên viết sẽ gây dược ấn tượng tốt với người chấm.Đương nhiên la em cần phải biết vận dụng cac thao tác tót va hệ thông luận điểm phù hợp

H

hotgirlthoiacong

Phẩm chất con người tùy thuộc vào hoàn cảnh, xã hội, gia đình...và một trong những phẩm chất đáng quý là phẩm chất của người học sinh. Với cả 1 thời gian gắn bó bên mái trường thân thương, những trò nghịch phá đã chẵng xa lạ gì, người ta thường nói '' Nhất quỷ, nhì ma, thứ 3 học trò''. Thời học sinh quậy phá nhưng thầy cô bạn bè rất yêu thương nhau....(thêm 1 số cái nữa, nói về tính tình của học sinh)... Nhưng trong xã hội phát triển ngày nay, phẩm chất của người học sinh càng đáng bị lên án. Một số học sinh quậy phá, không tôn trọng thầy cô. Vào lớp chọc thầy, phá bạn, không cho học. Ảnh hưởng cá nhân và cả tập thể......( Thêm 1 số ý xung quanh vấn đề xã hội : Phẩm chất tốt, phẩm chất xấu)
hoặc
phẩm chất của một người học sinh phụ thuộc nhiều mặt khác nhau trong đờii sống. bạn hẫy liệ tưởng đến những phẩm chất tốt đẹp của một người học sinh gương mẫu và phân tích những nết biểu hiện trong sự gương mẫu đó. nó được biểu hiện thong wa những củ chỉ< hành đong , việc làm..... bên cạnh những phẩm chất tốt đẹp đó thì còn có những hành vi nào là xấu không phù hợp với phẩm chất của một người học sinh.nói tóm lạ văn nghị luận là phải phân tích chứng minh nêu ra những dẫn chứng cụ thể sinh đong thì mơi có thể giúp bạn có một bài văn hờn thiệ.còn nếu bạn cú nối chung chung khong có sự phân tích diển giải ra cụ thể thì tui tin chắc bạn sẽ có mọt con điểm khá tệ đấy.hihi cứ thé nha. tùy ban lựa chọn thui vì đây là quyền tự do bình đảng mà. hèm chúc may mắn

Top Bottom